ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] unicorn ไม่รู้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ  (อ่าน 5581 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamesbond00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
[WIP] unicorn ไม่รู้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:55:12 PM »
ประมาณว่าดองโมมากไปแล้วพึ่งนึกได้เลยเอามาทำครับ
ตอนแรกผมเหลาดาบบีมเซเบอร์ตัวอื่นเอาเพราะมันไม่มีให้ครับแต่ไม่มีรูป
ต่อมาก็ลงสีสีเป็นwhite pearlครับ

ปล.ไม่ค่อยรู้เท่าไรเพราะไรยครั้งแรกและขอโทษครับกล้องโทรศัพท์และรูปใหญ่ไปไหมครับตอบด้วยขอบคุณครับแล้วจะนำไปแก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 09:29:42 AM โดย jamesbond00 »
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid

ออฟไลน์ blabla

• *
  • Like: 0
Re: [WIP] unicorn ไม่รู้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 05:10:59 PM »
พ่นแบบนี้เลยเหรอครับ!!!

• *
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
Re: [WIP] unicorn ไม่รู้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 06:46:49 PM »
ทำไมหรอครับ

มันสีเดียวกันหมดพ่นทีเดียวเลยไม่ได้หรอครับ
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid

ออฟไลน์ gorn_gang

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 06:54:18 PM »
เวลาต้ดออกมาจากแผง ส่วนที่เป็นรอยตัด จะไม่โดนสีน่ะครับ
จะเห็นเป็นรอยตรงที่ตัดออกมา

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 06:59:00 PM »

ผมว่าตัดออกจากแผงแล้วค่อนพ่นดีกว่าครับ

ส่วนดหตุผลก็จากเรปบนนะคับ

ถ้าทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรคับถ้าตัดแล้วส่วนไหนไม่โดนสีก็เอาพู่กกันถาไปก็ได้ครับ
(ถ้าไม่อยากพ่นใหม่)ผมว่ามันน่าจะเป็นจุดเล็กเท่านั้นเอง :iconpale:

ออฟไลน์ pipo

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 07:03:36 PM »
ผมก็ทำแบบนี้ครับ ถ้าเกิดว่าแผงนั้นมีชิ้นส่วนที่จับยากอยู่
แต่ส่วนใหญ่รอยตัดจะเป็น undergate อยู่แล้วครับ โดนบังมิด มองไม่เห็น แต่ถ้าอันไหนเด่นๆก็เอาพู่กันแต้มฮะ ปรัหยัดเวลามากครับวิธีนี้

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 07:03:52 PM »
ผมว่าพ่นแบบนี้ก็ดีนะครับ ไม่เปลืองสีด้วย ง่ายดีด้วยผมก็ชอบทำแบบนี้ แล้วค่อยมาเก็บรอยตัดอีกที
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:47:24 PM »
ไม่ใช่แค่รอยตัดนะครับ ถ้าไม่ดูชิ้นส่วนให้ทั่วๆจะเจอ รอยบุ๋ม ส่วนเกินพลาสติก(ของแท้ก็มีเช่นกัน) รอยประกบของพลาสติก
และความคมของเหลี่ยมมุม ทุกอย่างจะไม่ถูกตกแต่งให้ดีก่อนลงสี  :iconcry:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:10:05 PM »
ต้องระวังตอนเก็บรอยตัดด้วย มันจะด่าง
ปกติน่าเอาไว้ใช้กับเฉพาะทำโครงใน

ออฟไลน์ dreamcatcher

• *
  • Like: -225
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 02:41:20 PM »
เอ้า ลองดูสักตั้ง ดีไม่ดีอย่างไรเดี๋ยวก็เห็นเอง

โมเดลไม่ได้ซื้อแค่ัตัวนี้ตัวเดียวซะหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ UltimatEX

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:37:34 PM »
พ่นแบบนี้มันจาเป็นลอยตัดนะ  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:22:01 AM »
ขอโทษครับลืมบอกสีมันหมดอะต้องหาเวลาไปซื้อ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 10:24:08 PM »
มาอัพรูปเพิ่มละครับ
ผมลืมไปวว่าทำสีนี้แล้ววอสไม่ได้ครับทำแล้วมันด่างๆไงไม่รู้เลยต้องล้างสีเซ็ง
และผมก็ทำสีของฐานด้วยครับดูเลย

ตัวยูนิคอร์น

ฐานครับ

ลืมครับด้านหลัง