ผู้เขียน หัวข้อ: นานๆทีขอWIPมั่งกับน้องด๋อยฮินะจังเริ่มทำสีแล้วครับ  (อ่าน 14868 ครั้ง)

ออฟไลน์ char_a

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
ในเมื่ออยากเล่นแต่มันไม่มีก็ต้องทำเองใช้ปะครับพี่ๆ ว่าแล้วก็เลยจัดการโมเองเลย :iconfreak:
ไปดูกันเลยครับเริ่มจากต้นแบบวาดเองกันเลย :iconshy2:

วิธีทำก็เอาต้นแบบมาพอกด้วยสีโป้เเล้วก็ค่อยๆเเกะเอาครับ

อับทำผมข้างหน้าเพิ่มครับดูเหมือนขึ้นยังครับ

แยกชิ้น

จบแล้วครับเดียวทำเพิ่มแล้วจะมาอับใหม่นะครับ
ป.ล.ขอบคุณพี่บาสนะครับที่ก๊อบท่านฮานิวให้และให้คำปรึกษาน้องจะทำให้เสร็จตามที่สัญญาไว้ครับ :iconwink:
                               :iconfreak:     เรารู้ว่าพวกเจ้าก็ชอบด๋อยอย่ามาทำตัวซึนเดะเระ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2010, 10:16:31 AM โดย char_a »

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: นานๆทีขอWIPมั่งกับน้องด๋อยฮินะจัง 5%มั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 05:30:43 PM »
เริ่มต้นดีขนาดนี้ งานแจ่มแน่ๆ รอชมเด้อ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: นานๆทีขอWIPมั่งกับน้องด๋อยฮินะจัง 5%มั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:24:52 PM »
ถ้าเป็นฮินะจังจากฮายาเตะ ต้องแก้ตาด่วนครับ
เพราะฮินะจังหางตาจะขึ้นแบบ

ออฟไลน์ basfubumi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 11:27:16 PM »
สู้ๆ เขา อย่าให้เสียของฟรีนะ^^

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 12:05:17 PM »
อ้างถึง
ถ้าเป็นฮินะจังจากฮายาเตะ ต้องแก้ตาด่วนครับ
เพราะฮินะจังหางตาจะขึ้นแบบ฿าพที่ร่าง แต่ตัวงานจริงทำไมหางตาตกยังงั้นล่ะนี่
ถ้าตาไม่เหมือนคนละคนเลยนา :iconlike:
รับทราบครับส่วนเรื่องตาพี่บาสเข้าวาดมาให้แล้วอะครับให้รู้ว่าตาอยู่ตรงนี้นะประมาณนี้อะคับ

ออฟไลน์ momoorun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
พยายามเข้าน้ะครับรอดูผลงาน :iconsmile:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้
รอชมผลงานนะครับ

• *
อัพเดทครับ
เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ :iconwish:

หมดแล้วครับเหลือเก็บรายละเอียดนิดหน่อยครับ :iconpunch:
ช่วยติชมด้วยนะครับไม่เคยเล่นด๋อยด้วยเดียวทำออกมาไม่เป็นด๋อย555+

• กัน-โอตะ
  • *
อุ๊ เริ่มน่ารัก ส่วนผมมีรอยหล่อไม่ครบ คงต้องขัดเยอะหน่อย สู้ๆนะครับ :iconlol:
ทำหน้าอื่นๆไว้เผื่อเปลี่ยนเล่นด้วยครับ ถึงจะสนุกแบบด๋อยๆ :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 08:12:52 PM โดย ReJInA »

• *
ด้านหน้าโอเคแล้ว เหลือแต่ทำรอยผมที่กิ๊บซินะ^^

เดียวด้านข้างค่อยเอามาให้ดูแล้วกันนะ

ต่อไปก็ทำตัวซินะ^^

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

• *
อัพเพิ่มครับ
วันนี้เป็นส่วนตัวนะครับเริ่มจากเอาส่วนตัวที่ขึ้นรูปเอาไว้นะครับ :iconpunch:

กระโปงครับทำมาจากสีโป้ทั้งชิ้น

ใต้กระโปง :iconnosebleed:

แยกส่วนครับ

นำมาพอกด้วยสีโป้ดัง฿าพโดยนำกระโปงมาใส่ไว้ข้างล่างก่อนครับเพื่อที่จะได้เสื้อตัวนอกที่ใส่ทับกระโปง

แล้วนำมาขัดแต่งให้ได้ทรงแล้วลองนำมาประกอบกับตัว

ลองใส่หัวดูน่ารัก :iconlove:ดูเป็นด๋อยแล้ว :iconwish:

จบแล้วครับสำหรับวันนี้ช่วยกันติชมดัวยนะครับจะได้นำไปแก้ไขครับ :iconwink:
อัพอีกนิดเป็นตัวแล้ว :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2010, 05:38:55 PM โดย char_a »

• กัน-โอตะ
  • *
พอเริ่มเป็นตัวก็เริ่มน่ารักละเนี่ย ขัดผมได้เรียบร้อยดีละครับ รอดูต่อนะ :iconlol:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
รีบๆปั่นเด้อ มีตติ้งเอามาด้วยละ(เร่งไปงั้นแหละ ของตัวเองยังไม่ถึงไหนเลย  :iconcry:)
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• *
^
^
^รับทราบครับว่าแต่ มีตติ้งเมื่อไหรอะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconlike: น่ารักมากครับ  :iconlove:

• *
ใกล้แล้วๆ

อย่าลืมซะละว่าฮินะใส่กางเกงอะ :iconsmile:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
จน่ารักมากครับผม!!!
Sail To The New World

• *
อัพอีกที่หลังวันหยุดยาวครับคิดว่าอีกทีน่าจะเป็นตอนลงสีแล้วนะครับเพราะเดียวจะเอาไปทำบ๊อกหล่อเรสิ้นอะครับแล้วคงทำสีเลยไม่รู้ว่าจะได้ถ่ายตอนทำหรือปล่าวอะ
เรียบร้อยแล้วครับ :iconwink:

ป.ล.งานนี้ลงccaได้ปะครับหัวข้อModifyอะ :iconnasty:

• *
เริ่มทำสีละครับ
จากหน้าก่อนเลย

ลองเอามาใส่กับผมดู

:iconlove: :iconlove: :iconlove:
แล้วก็ทำสีผม

ได้ชมกัน

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ไฮไลท์ผมได้สวยมากๆเลยนะเนี่ย :iconlove: :iconlove:

แต่ตาดูเลอะไปอ่่า มันเขรอะๆออกมาหลายขุดเลย ตัดให้เส้นมันคมนิดนึงจะดูน่ารักขึ้นนะ

ความสูงตาดูสวยแล้วละ แต่อยากให้ขยายออกด้านข้างกว่านี้หน่อยนึง เพราะตาด๋อยมันจะโตๆกว้างอ่า :iconmeow:

ความเห็นส่วนตัวน้าา เป็นกำลังใจให้เน้อ อยากเห็นๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]