ผู้เขียน หัวข้อ: ทางเลือกใหม่ สำหรับการเเก้ปัญหาข้อต่อหลวม  (อ่าน 7232 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeanpaul

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
คุณเคยพบปัญหาโมของคุณมีปัญหาขอต่อหลวมเสื่อมหรือไม่ วันนี้เรามีทางออกมาให้กับทุกท่าน 
เข้าเรื่องกัน วันนี้พอดีได้มีโอกาสช่วยคุณพ่อซ่อมก๊อกน้ำที่อาบน้ำน้องหมาเลยได้เจอกับเจ้านี้เข้า
ครับ มาดูเลยพระเอกของเรา

เเท๊นเเท้นนนน !!!! เทปพันข้อต่อก๊อกน้ำครับ

ลักษณะการทำงานของมันครับ สามมารถยืดออกเป็นเยื้อบางๆ ครอบคลุมพื้นที่เป้าหมายครับ ฮ่ะๆ

ต่อไปก็มาดูประสิทธิ���าพของมันกันเลยครับ นักเเสดงนำของเรา ขอเป็นช่วงล่างเจ้า Wing zero ครับ ได้มาเป็นของเเถม ในส���าพ เป็นโรคไร้เเรง ง่อยเปลี่ยเสียเเขนครับ (ได้ข่าวว่าเจ้าของเก่า อยากทำ ดาเมจเวอร์ชั่น เลยจับเอาลมร้อนเป่าซะ เป็นส���าพนี้เลย   :iconcry:

ส���าพอย่างที่เห็นครับ หากเต็มตัวจะไม่สามารถยืนด้วยสองขอของตัวเองได้ครับ พอเหลือครึ่งล่างก็ยืนได้เเต่ก็เมาๆเป๋ๆตามรูป

ขาไม่สามารถยกเองได้ เเถมเวลายกโดยใช้นิวค้ำ ตัวปิดไอพ่นยังปิดไม่ได้อีก ไรฟะเนี่ยยยยยย

เเต่ทุกปัญหาจะหมดไปด้วยพระเอกของเรา เทปพันก๊อกน้ำ น้ำ น้าม.ม.ม.ม.ม.ม.ม  .......ไม่ว่าจะเป็นข้อต่อเเบบกลม

ข้อต่อทรงกระบอก เเละ เเบบกลมเเบน

หรือจะเป็นข้อต่อเล็กๆ พระเอกของเราก็สามารถครอบคลุมทุกพื้นที่ได้อย่างไม่มีปัญหา

เเละเเล้วผลที่ได้ก็คืออออออ......

โอ้ววว พระเจ้าจอร์จ เเมรี่ ลุงจอร์น ป้ามาธ่า มันยอดมากกกกกก !!!!  :iconcryjoy:

คุณคิดว่า ยารักษาโรคข้อต่อเสื่อมให้โมอันเป็นที่รักของคุณนี้ราคาเท่าไร 1000บาท --- 500บาท ----- 200บาท

ไม่เลย ร้านขายของชำ หรือ ร้านขายของเกี่ยวกับช่างใกล้บ้านท่าน ขอเสนอขายให้ท่านในราคาเพียง 15-20 บาท เท่านั้นนนน.น.น.น.น

ข้อดี
1.ราคาถูกมากครับ สนนราคาค่าตัวเพียง 15-20 บาทเท่านั้น
2.สามารถใช้กับข้อต่อได้หลากหลายประเ���ท หลากหลายรูปทรง หลากหลายกว่าตัว UHU Patafix  ครับโดยเฉพาะพวกข้อต่อเล็กๆ
3.ถ้าติดบางๆ จะไม่ปลิ้นออกมา สร้างความรำคญใจให้กับท่าน (เเนะนำให้คลุมพื้นผิว สัก2-3รอบพอ)
4.หาซื้อง่ายมากๆๆ

ข้อเสีย
ตอนนี้ยังไม่เห็นนะครับ เเต่ในระยะยาวไม่เเน่ใจเหมือนกัน เเต่ดูตัวอย่างจากท่อน้ำที่บ้าน ผ่านไปหลายปีมันก็ยังคงส���าพเดิมนะเออ

จบเท่านี้ล่ะครับสำหรับเทคนิคการเเก้ข้อต่หลวมของโม ไม่รู้ว่าซ้ำหรือเปล่านะครับเเต่เท่าที่เห็น มีเเต่การใช้ UHU Patafix  เลยขอเสนอวิธีนี้ดูบ้าง
เป็นมือใหม่ ในวงการนี้ เลยไม่รู้ว่าเเต่ก่อนมีคนโพสไว้เเล้วรึยังน่ะครับ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ ^^

ปล.รูปอาจจะไม่ชัดต้องขอโทษด้วยครับ เพราะเจ้าตัว Light tent กำลังทำอยู่ เเถมถ่ายตอน เย็นมากเเล้วด้วยเเสงไม่มีเลย ไว้เจ้าLight tent เสร็จเเล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับ .....ลืมตั้งวันที่กล้องใหม่เช่นเดิม T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 10:36:01 PM โดย Jeanpaul »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ทางเลือกใหม่ สำหรับการเเก้ปัญหาข้อต่อหลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 10:51:30 PM »
ขอบคุณครับ ทำไมนึกไม่ออกนะ กำลังจะแก้โรคข้อเสื่อมของหุ่นหลายๆตัวเลยพอดี :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: ทางเลือกใหม่ สำหรับการเเก้ปัญหาข้อต่อหลวม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 10:53:37 PM »
ไม่เลวครับ ทุกวันนี้ผมใช้UHU Tag ยัดข้อต่อไหล่ซันจัง แต่ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่เลย  :iconcry:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 10:55:25 PM »
เป็นทางออกที่ดีจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 11:03:36 PM »
ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่นะรับ

ข้อเสีย คืนถ้าพันมากเกินไป มันจะยัดไม่เข้า ถ้ายิ่ง กดแรง โมหัก 100% ครับ (โดยเฉพาะโมที่ทำสีแล้ว)

จะเอาออกก็ยาก ในที่ แคบๆอะนะครับ

ออฟไลน์ bakenomo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • ฺKoumajo Densetsu II
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 11:08:59 PM »
เอาไปแก้โรคไขข้อให้ MG Exia ท่าจะดี :iconvsign:
ทำไมนึกไม่ถึงแฮะ ทำงานช่างอยู่บ่อยๆแท้ๆ :icondisapp:

ออฟไลน์ jamekusar

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • Dafuq?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 11:18:22 PM »
กำลังจะโพสถามเลยครับ แต่ไม่แนใจว่ามีคนโพสไว้รึยัง ขอบคุณมากครับ

ปล. ของผมพันก็อกน้ำโดนมดแทะเป็นรูเลย- - :iconsweat:

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:23:52 AM »
ขอบคุณมากๆครับ ปกติใช้ UHU Tag อยู่

ออฟไลน์ xerxes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 05:55:33 PM »
ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่นะรับ

ข้อเสีย คืนถ้าพันมากเกินไป มันจะยัดไม่เข้า ถ้ายิ่ง กดแรง โมหัก 100% ครับ (โดยเฉพาะโมที่ทำสีแล้ว)

จะเอาออกก็ยาก ในที่ แคบๆอะนะครับ

ใช่ครับ ผมเคยลองแล้ว พันแค่1-2รอบก็พอครับ หรือจะใช้กาวสองหน้าก็ได้ครับ(ผมใช้ไอ้นี่แหละ ดีกว่าเห็นๆๆ)  :iconvsign: