ผู้เขียน หัวข้อ: [CCA][TT] PG1/60 FIGHTER Mk-II  (อ่าน 33857 ครั้ง)

ออฟไลน์ vivi29

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [CCA][TT] PG1/60 FIGHTER Mk-II
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:09:15 PM »
กี่ปีแแล้วอ่ะครับมู่ตู่ สู้ๆนะ
ของผมก็เพิ่งพาไปหาหมอเมื่อวานเอง คาดว่าจะเป็นเนื้องอก เเก่เเล้วว่างยาสลบไม่ได้ ทำไรไม่ได้เลย เดินไม่ได้เเต่ยัง กินข้าวได้บ้าง ตาเป็นสีขาวๆ เเต่ของผมมันเเก่ละ หมอให้ทำใจ
สู้ๆนะครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: [CCA][TT] PG1/60 FIGHTER Mk-II
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:13:02 PM »
งานสวยมากคับ ดีเทลอัพเพียบเรย โมจีนอีกตะหาก พยายามดีจิงๆ

ปล.เป็นกำลังใจให้มู้ตู้ ด้วยนะคับสู้ๆ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:41:14 PM »
งานสวยดีครับ อัพดีเทลเพิ่ม ติดดีคอลแล้ว ดูดีเกินกว่าที่จะเป็นโมจีนเลยครับ ติดตามรอชมตอนต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ มู่ตู้ ด้วยครับ ผมเองก็เป็นคนรักสุนัขเหมือนกันครับ สู้ ๆ นะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 10:56:21 PM »
เดินลายยังไงครับ ใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ nuNUnu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 01:01:20 AM »
^
^
^
อุปกรณ์ของผมก็ ตามในรูปเลยครับ ไม่มีซ่อนที่ใหนแน่นอน
เคยมีของ ฮาเซกาวา แต่ก็ขายไปหมดแล้ว เพราะคิดว่าฝีมือผมไม่ถึงของเหล่านั้นนะ.......เหอเหอ(จริงๆแล้วขายกินหมด :iconnasty:)

ก่อนอื่นขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ มู้ตู้ นะครับ

ต่อกันอีกเลยครับ

ไม่ใช่ชุดแต่งนะครับ แต่พ้นด้วยโครมเมี่ยม Red Fox ครับ

ติดดีคอลผิดเป็นเลข 02 งานนี้มีเซ็ง.... ใช้เวลานานโขกับกระสุนมิสไซน์ื............... :icondizzy:

แต่ก็โผล่มาแค่เนี้ย......... :icontounge:

แล้วมันก็หายไปปปปปปปปปปป...................... :iconangry:

มาต่อกันเลย

ติดดีคอลเพียบ

ใกล้เข้าไปอีกขั้นแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้มันต้องยืนได้แน่ๆ ฮึๆ :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2010, 01:12:55 AM โดย nuNUnu »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [CCA] [TT] PG1/60 FIGHTER Mk-II ที่ไม่ธรรมดา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 01:06:21 AM »
ตอนเดินลายเนี่ย ต้องใช้เทปอะไรวางก่อนไหมครับ เคยอ่านของคุณ unn13 แกใช้เทปไดโมสักอย่างเนี่ยแหละ

RedFox คืออะไรครับ เข้าท่าดีเหมือนกันกับโครเมี่ยม

• **
Re: [CCA] [TT] PG1/60 FIGHTER Mk-II ที่ไม่ธรรมดา
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 01:26:55 AM »
ตอนเดินลายเนี่ย ต้องใช้เทปอะไรวางก่อนไหมครับ เคยอ่านของคุณ unn13 แกใช้เทปไดโมสักอย่างเนี่ยแหละ

RedFox คืออะไรครับ เข้าท่าดีเหมือนกันกับโครเมี่ยม

มันเป็นเทคนิคของแต่ละคนครับ ของผมก็เป็นเทคนิคมือสมัคเล่นน่ะครับ
สำหรับผมไม่ได้ใช้เทปกาวครับ ผมวาดดิบลงไปเลยครับกะระยะด้วยสายตาดิบๆไปเลย โดยใช้พลาสติกต่างหู เพราะมันมีรูให้ยึดนิ้วกับ

อ่ะใหนๆก็แล้วอะนะ

อุปกรณืที่ผมใช้

นี่แหล่ะสุดยอดอุปกรณ์ขั้นเทพ เหอเหอ

เห็นมะ มันดีที่มีรู...................

วาดลงไปเลย กล้าๆหน่อย แต่เสียทีนี่นั่งร้องให้ เหอเหอ

มันก็จะได้แบบนี้ ไม่เนียลหลอกนะ

ก็จัดการแต่งซะให้เนียล ด้วยอาทไนท์

งานก็จะออกมาแบบนี้น่ะ แต่ถ้าเดินลายเล็กๆยากๆก็ต้องวาดลงก่อนเหมือนกัน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [TT] PG 1/60 Mk-II กับวิธีเดินลาย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:41:46 AM »
"พลาสติก(ที่เสียบ)ต่างหู(ขาย)" โอ้โห นี่อุปกรณ์รอบข้างตัวเรามีประโยชน์แบบคิดไม่ถึงจริงๆ

แล้วเวลาลากลายมาแล้วมันแฉลบนี่ทำไงครับ ผมเป็นประจำนั่งขัดแก้กันจนเบื่อ :iconcryjoy:

• **
Re: [TT] PG 1/60 Mk-II กับวิธีเดินลาย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 10:39:55 AM »
"พลาสติก(ที่เสียบ)ต่างหู(ขาย)" โอ้โห นี่อุปกรณ์รอบข้างตัวเรามีประโยชน์แบบคิดไม่ถึงจริงๆ

แล้วเวลาลากลายมาแล้วมันแฉลบนี่ทำไงครับ ผมเป็นประจำนั่งขัดแก้กันจนเบื่อ :iconcryjoy:

ก็ลากจากเบาๆก่อนสิครับย้ำหลายๆครั้ง ที่พลาดก็เพราะว่าขีดแรงตั้งแต่ครั้งแรกที่ลากเลย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 12:18:26 PM »
ตัวใหญ่ ทำไม่ค่อยยาก
แต่ ไ อ้กระผมเล่นแต่ 1/144 เดินเส้นทีไร  :iconcryout: ทุกที
ถ้าไม่กินเนื้องาน ก็ กินเนื้อคน. :iconcryout: :iconcryout:

v
v
v

อุ้ย เดินลายสวยอ่ะ ของลอกไปทำบ้างก็แล้วกัน... :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2010, 02:13:22 PM โดย NeoX »

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 01:21:00 PM »
ตัวใหญ่ ทำไม่ค่อยยาก
แต่ ไ อ้กระผมเล่นแต่ 1/144 เดินเส้นทีไร  :iconcryout: ทุกที
ถ้าไม่กินเนื้องาน ก็ กินเนื้อคน. :iconcryout: :iconcryout:

ผมก็คนนึงครับที่เล่นแต่ 1/144 คุณ PG ที่ทำอยู่นี่มันเป็นโมจีน แล้วอยากลงแข่งโมจีนอ่ะนะครับ
ผมว่าตัวใหญ่เดินยากกว่าอีกนะ เพราะเส้นมันยาวตองแต่งเส้นให้เรียบๆตรงๆน่ะที่ยาก แต่ HG นี่ปาดทีเดียวอยู่เลย อิอิ

นี่คือ 1/144 ตัวที่จะเป็น project ต่อไปครับ เดินลายได้นิสนึงละ ใช้หลักการเดียวกันเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 12:59:38 AM »
มะ.......มาต่อกันเลย หลังจากหายไปหนึ่งวันเต็มๆ
พามู่ตู้ไปตรวจเลือดมาครับ ผลออกมาว่า เกล็ดเลือดแข็งแรงขึ้น10% ครับ โอกาสหายขึ้นมาเป็น 50/50 แล้วครับ
งานอาจจะเดินช้านิดแต่ไม่หยุดเดินแน่ครับ

ยืนแล้วครับ

ใส่เดือยต่อขาแล้วเป็นที่เรียบร้อยครับ
โดยนำแกนจากแผงมาใส่แล้วใช้กาวร้อนอัดครับ

มาดูส่วน backpack กันครับ

ก็เหมือนเดิมครับ โครเมี่ยม Red FOX ครับ

บลาๆๆๆ

พ้นที่เครื่องยนต์อีกนิด ก็ได้มาอย่างที่เห็นครับ

ประกบดูว่าจะทำอะไรกับมันอีกได้บ้าง

ลองเทียบกับตัวบนดูนะครับ ว่ามีตัดมีแต่งนิดหน่อย

ตัดออกมาอย่างที่เห็น...............

เหตุผลก็เพราะเหลือบไปเห็นข้างในมันว่าเป็นแบบนี้

ลองเอามาประกอบดู

อ่ะ Red Fox อีกที (ใช้คุ้มเลยวุ้ย)

มันก็จะออกมาเป็นแบบนี้

ปล. เปิดรับทุกคำถามและคำเสนอแนะนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:36:06 AM »
Red Fox คืออะไรครับซ้อได้ที่ไหนดูมันใช้ง่ายดี
ชอบด้านหลังที่เก็บดาบไอเดียที่ตัดออกเข้าท่าดีครับ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:41:03 AM »
Red Fox คืออะไรครับซ้อได้ที่ไหนดูมันใช้ง่ายดี
ชอบด้านหลังที่เก็บดาบไอเดียที่ตัดออกเข้าท่าดีครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ พ่นเนียนดีไม่กลืนลายของเก่าเลยน่าลอง
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 02:05:18 AM »
ูู^
^
^
โครเมี่ยม Red FOX ผมซื้อมากระป๋องละ120บาทครับ :iconmeow:

ออนไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:16:28 AM »
Red Fox สุดยอด อะ อยากลองใช้มั้งจังครับ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 10:03:00 AM »
สีอื่นๆก้ใช้ดีนะครับ วันนั้นผมขี้เกียจขับรถออกไปซื้อเลแลน เลยหาซื้อเอาแถวบ้าน เขาก็หยิบ ยี่ห้อนี้มาไห้ มาลองใช้ ก็โอเคเลยครับ เนื้อสีค่อนข้างดี ไม่หนา ยึดเกาะพื้นผิวดี สรุปใช้ดีทีเดียวครับ :iconjoy:

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 02:12:55 AM »
90% เข้าให้แล้วครับพี่น้อง

ไอ้ดำหน้าโหดครับ

ก็เดินลายด้านหน้าด้านข้างและด้านหลังพ้นดำติดดีคอลแล้วพ้นเคลียด้าน

แขนตรูมาแล้วเฟ้ยยยยยยยยยยยยย

ทีนี้ก็เหลือแต่ขาและก็ปืนหนึ่งกระบอก คิดว่าพรุ่งนี้ก็คงจะปิดฉากได้แล้ว

ปล. รวมเวลาทำที่ผ่านมาก็ 8 วันพอดี+พรุ่งนี้อีก1วัน = 9วัน ทำเวลาดีเหมือนกันนะเรา อิอิ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 02:15:25 AM »
งามหยดย้อยมากเลยครับ รอชมตัวเต็มๆครับ   :iconjoy:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:49:33 AM »
^
ไม่ใช่ชุดแต่งนะครับ แต่พ้นด้วยโครมเมี่ยม Red Fox ครับ

อ่านตอนแรก ผมนึกว่า "พัน" เลยไปนึกถึงว่ามีแทปหรือแผ่นโครเมี่ยมที่เอามาพันได้เสียอีก :icondizzy:

งานใกล้เสร็จแล้วนะ สู้ๆ