ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์งานเรซิ่น "1/7 Lily Saber" เสร็จไปอีก 1  (อ่าน 12991 ครั้ง)

ออฟไลน์ char_a

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
Re: นอกไลน์งานเรซิ่น "1/7 Lily Saber" UPDATE 21/06/10
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:21:37 PM »
ลิลลี่ไหงม่วงงั้นอ่าท่าน อันนี้เซเบอร์ ไฮเดรนเยียร์อ้ะป่าว อิอิ :iconlol:

ส่วนผม นี่ผมว่าน่าลองแบบที่คุณ basfumi พ่นด๋อยมิกุนะ เห็นบอกว่างานจริง GSC ทำกันแบบนั้น สวย
+1เลยครับท่านงานออกมาดีมากลองมาแล้วกับตัวเอง
ใกล้เสร็จแล้วสินะครับสู้ๆ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: นอกไลน์งานเรซิ่น "1/7 Lily Saber" เสร็จไปอีก1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:40:03 PM »

ส่วนดาบด้ามใหญ่ไปหน่อยยัดใส่มีไม่ได้เลยตัดหัวจุกออก แล้วเหลาด้ามให้เล็กลง

ส่วนโล่ห์พ่นสีดำ แล้วตามด้วยสีเงินแล้วจบด้วยเคลียร์เหลือง

ส่วนสีน้ำเงินด้านในผมพ่นด้วบสีอีนาเมลพอแห้งแล้วกเช็ดออก

มาทำ Decalน้ำกันเถอะ

เริ่มแรกก็ไปหารูปมาจากกุเกิ้ล แล้วแต่งด้วยPhotoshop

ทดลองพิมพ์ลงบนกระดาษเปล่าก่อน เพื่อตรวจสอบขนาด

เสร็จแล้วก็พิมพ์ลงบนกระดาษดีคอล ของผมใช้แบบปริ้นกับInkjet โดดีคอลเปล่าจะมี2 แบบคือแบบใส (Clear)

กับแบบพื้นขาว(white)

พ่นเคลียร์มันบางๆเพื่อกันน้ำ

จากนั้นก็ทำการติดเหมือนดีคอลน้ำปกติ

เวลาติดชิ้นใหญ่ๆขอบมันจะชอบงอนขึ้นมาต้องคอยกดมันลงไปด้วย

เสร็จแล้วเชิญรับชมที่ห้องทำสีมาอวดได้เลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15230.msg131296;topicseen#msg131296

ป.ล. สีชมพูเน้อไม่ใช่สีม่วง  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 04:16:21 PM โดย unn13 »