ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3863592 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ร้านเบียร์ 6 แดง หึหึหึ ปีกค้างคาว 4 แดง กว่า กว่านี้แล้วแต่ต่อลองน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 03:34:37 PM โดย tomtomyo »

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ตอนนี้ D-hell เข้าสะพานเหล็กทุกร้านยังครับ

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
ถ้าปีกค้างคาวร้านเจ๊ยังไม่มาครับ

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
D-Hell GG ร้านเบียร์ ก็มาเเล้วนะครับวันนี้เพิ่งไปสอยมา เเดง สี่ใบ

ขอเเนะนำว่า ให้ตรวจดูเเผงเเละไปใบต่อให้ดีก่อนนะครับ เพราะกล่องก่อนหน้าที่ผมจะเข้าไปซื้อ ใบต่อหายไป 1 หน้าอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2011, 01:41:28 AM โดย NixProvidence »

ออฟไลน์ seventhsins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -53
D-hell custom momoko อยู่ในมือแล้ว นะครับ ตอนนี้ แต่ยังไม่มีเวลาต่อ รีวิว จะสอบแล้ว  :iconcry:  เดี๋ยวงานเสร็จ ไปต่อแค่ส่วนหัวมารีวิว ก่อนละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 11:33:39 PM โดย seventhsins »

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • *
  • Like: 2
D-hell custom momoko อยู่ในมือแล้ว นะครับ ตอนนี้ แต่ยังไม่มีเวลาต่อ รีวิว จะสอบแล้ว  :iconcry:  เดี๋ยวงานเสร็จ ไปต่อแค่ส่วนหัวมารีวิว ก่อนละกันนะครับ

รบกวนด้วยคับ แบบว่าอยากเห็นอะ จะได้ประกอบการตัดสินใจซื้อ
ปล.. ต่อเส็รจทีเดียวแล้วค่อยรีวิวก็ได้ครับ ต่อไม่เสร็จมันก็ช่างใจอยู่ 555 ถ้าต่อเสร็จออกมาดีจะได้วิ่งไปซื้อมั่ง

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
อยากเห็นตรงหน้าของ GG กับ momoko จะหล่อต่างกันเยอะมั้ย
แต่รายละเอียดส่วนมือ momoko คงกินขาด-.-

ออฟไลน์ ifreedom

• *
ผมลองต่อแล้วหน้าตาหล่ออยู่ครับแต่ต่อแค่หน้านะหัวประกอบแล้วไม่สนิทตรงด้านซ้ายมือตามภาษาพี่GGแต่ไม่ถึงกับน่าเกลียด
ควรเช็ดแพงก่อนซื้อนะครับเพราะของผมชิ้นใสตรงตาหัก แต่ยังดีเอาอย่างอื่นมาดามไว้ได้

• *
เดี๋ยวรอสักครู่ครับ จะมา edit rep นี้  ของโมโมโกะ

กล้องแคนน่อน 7m ถ่ายยังไงก็ไม่ชัด  :iconsweat: รอกล้องไอโฟน ตอนดึกๆ ละกันครับ  :iconcry:

ีupdate ขณะต่อ
...............................

พึ่งถึงบ้านนะครับ ขอเวลาสักครู่

เนื้อพลาสติกบางมาก บางกว่า ของ TT / ของแท้ มาก ไม่เคยต่อโมแบบกลัวหักแบบนี้มาก่อน

รายละเอียดดีมากครับ เมื่อเทียบกับ TT  พลาสติก ยังมีคราบอยู่บ้าง น่าจะเกิดจากการหล่อ เดี๋ยวผมจะลองขัดดูน่าจะหาย

แต่รับประกันว่าดูดีกว่า TT เยอะ รวมถึงคล้ายของแท้มาก  สงสัยยี่ห้อนี้จะไม่มีคนขับมาให้ 100%

จาก รูปข้า่งกล่องตัวหน้าอาจเป็น wing zero custom  :iconwish:

.......................................................................................
V ตอบเรปล่าง GG ราคาถูกกว่าจริง
คิดเทียบอัตราเรตเงิน 1 หยวน : 5 บาท
MOMOKO 83 หยวน =415 บาท
TT หรือ GG 45 หยวน =225 บาท
พอเข้าไทย + กำไรพ่อค้า
TT 4 ใบแดงขึ้นไป
โมโมโกะ น่าจะอยู่ที่ 7 ใบแดง ขึ้นไป

ี่ราคาห่างกันแค่ 3 ใบแดง เองนะครับ แลกมาด้วยคุณภาพ
แต่รอดูเนื้องานเปรียบเทียบกันก่อนตัดสินใจดีกว่าครับ

ป.ล. TT มี ดีคอลให้ไหมครับ แล้วคุณภาพเป็นไงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 12:18:40 PM โดย seventhsins »

• **
GG ก้อตามสูตรครับ ความคมระดับ GG โมโมโกะคมกว่าแน่นอน แต่ ราคา 50% หึหึ มุขนี้น่าจะใช้ได้ดีนาอย่างก้อกับผม 555

^
ll
ll
ll
จาก rep. บนน่ะครับ ผมก้อคิดอยู่น่ะครับเพิ่มอีก 2-3 แดง ได้คุณภาพที่ดีกว่า แต่พอลองคิดไปคิดมา ผมเล่นโมจีนเพราะผมอยากเซฟค่าใช้จ่ายอ่ะครับ
อีกอย่างคุณภาพกับราคานี้ เปรียบเทียบ จากราคาของ GHD หรือ มังกรขาว ผมว่า GG คุ้มกว่ากันเยอะ (ท่ายังเปิดตัวราคาแบบนี้ตลอดน่ะครับ)
แล้วก็ยังไงผมเอามาต่อก็ต้องมีขัดแต่งทำสีอยู่แล้ว ผมเลยคิดอีกแบบครับ สำหรับคนที่เล่นแล้วอยากประหยัดด้วยเหตุผลต่างๆ ท่าจะโมจะทำสี
แล้วประหยัดตังค์ก็คงเล่น GG แต่ท่าต่อดิบ ตัดเส้นหรือขี้เกียจโมเยอะ ก็ โมโมโกะไป แต่ท่ามีเงินมีงบ ก็จัดของลุงเลย อิอิ
ดีคอล GG มีแถมมา ซีลใส ซีลขูด ซีลฟรอยซ์ ครับ คุณภาพนี้ไม่ทราบน่ะครับว่าดีขึ้นมั้ย แต่ทำใจอยู่แล้วครับ

แต่ว่าตัวหน้าท่าเป็นวิงค์ผมก็อยากจะลองของโมโมโกะ ตอนแรกจะหยิบ เดธไซส์ EW โมโมโกะแล้ว เห็นเจ้าของร้านบอกเอา Hell มาน้อย เลยจัดสะ
สำหรับคนที่จะเลือกท่ามีโอกาสดูเองได้ก็ขอที่ร้านแกะกล่องดูของเลยครับ ช่วยการตัดสินใจได้เยอะ สำหรับคนที่ไปดูไม่ได้ก้อคงรอคนมารีวิวดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 12:33:03 PM โดย tomtomyo »

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
ผมกำลังต่อ Deathscythe EW ของ โมโมโกะ อารมณ์ตอนนี้เหมือนต่อโมบันไดลย (ถ้าไม่รวมเนื้อพลาสติก)
เนื้อพลาสติกดีกว่าของ GG และ MC ดูๆ แล้วเนื้อพลาสติกเหมือน HG บันไดยุคแรกๆ
ข้อต่อแน่น ไม่ง่องแง่งเหมือน GG และ MC ถ้าไม่เคยจับโมแท้แยกไม่ออกแน่ๆ
ผมไม่รู้ว่า D-hell ของ โมโมโกะ จะเป็นยังไง (เสียดายดันรีบซื้อของบันได) ใครมีของ โมโมโกะ ทั้ง 2 ตัวก็รีวิวให้ดูด้วยนะครับ
และอยากเห็นคนรีวิว D-hell ของ GG เทียบกับ โมโมโกะ (ถ้ามีบันไดเทียบอีกตัวก็เยี่ยม 555)
โมโมโกะ ยี่ห้อนี้สุดยอดครับ

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
เอาแล้วพี่น้องครับ โมจีนเปิดศึกกันแล้วแน่นอน พี่TTหั่นราคาสู้โมโมโกะเเล้วครับกับโมหั่นราคาตัวที่2
http://item.taobao.com/item.htm?id=12671389171
งานนี้กำไรผู้ชมครับ :iconnasty:

:อากุ๋แปลไม่รู้เรื่อง แต่หน้าเวบยังเป็นพรีออเดอร์อยู่เลยครับ

ออฟไลน์ startup

• *
  • Like: 1
oh my god โมจีนเข้าสู่ยุคราคาถูกกว่าของแท้ 4 เท่าแล้วหรอเนี๊ยย สุดยอดดดดดด

แต่ไม่รู้คุณภาพ dropไปด้วยรึเปล่า D hell ละจะตัดสินทุกอย่างง  :iconwish:

• **
จากที่จับ D-Hell GG และ ขอเค้าแกะดูของโมโมโกะ ผมว่าดีกว่าช่วงสัมย  GHD กับ TT ครับ
เพราะของ คุณภาพด้อยกว่าอย่าง GG ก็ยังดีกว่า GHD เยอะแยะเลย พวกเราก้อมีแต่ได้กับได้

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
ตลาดโมแบ่งเป็นช่วงราคาแบบนี้ก็ดีนะครับ
บันได = 100%
โมโมโกะ = 50%
GG = 25%
GHD ลืมไปเลยดีกว่า

MC ก็ก๊อปเรซิ่นไป

คุณภาพตามราคา เลือกซื้อตามกำลังทรัพย์  :iconhappy:

ออฟไลน์ realsquall

• *
  • Like: -199
  • คนที่ไม่เคยทำชั่วใช่ว่าจะเป็นคนดี
ตลาดโมแบ่งเป็นช่วงราคาแบบนี้ก็ดีนะครับ
บันได = 100%
โมโมโกะ = 50%
GG = 25%
GHD ลืมไปเลยดีกว่า

MC ก็ก๊อปเรซิ่นไป

คุณภาพตามราคา เลือกซื้อตามกำลังทรัพย์  :iconhappy:

ขออนุญาตเน้น คงไม่โกรธนะครับ

อันนี้รู้สึกจะให้เครดิตโมโมโกะสูงมากเลยครับ ผมยอมรับว่ารายละิเอียดดีกว่าของ GG แต่เนื้อพลาสติกผมว่าสู้ GG กับ Mc ยังไม่ได้ครับ ผมไม่เคยต่อโมจีนที่ระทึกเท่านี้มาก่อน กลัวหักตลอดการต่อครับ ส่วนแพ็กเกจเป็นลังกระดาษธรรมดา ไพลอตพี่ก็ทำเป็นลืม เทียบกันแล้วยังไม่ถึงขั้น 50% หรอกครับ ราคาครึ่งต่อครึ่งแบบนี้ บางคนซื้อโมแท้นะครับ ผมว่าราคาโมโมโำกะตอนนี้สูงเกินไปครับ คงด้วยฤทธฺ์อวยจากเว็บผู้ผลิตที่จับหน้ามาชนกับ GG  เพิ่งออกใหม่ คุณภาพดี รายละเอียดสวย ถ้ามีตัวเดียวกับ GG  ผมจะดูว่าใครถูกกว่าครับ เพราะผมเล่นโมจีนเพราะอยากประหยัด
การ Dislike เป็นระบบที่สวดยวดมาก มีแต่คนที่ชอบเหยียบหัวคนอื่น จึงคิดระบบนี้ขึ้นมาได้ แหล่มห่านคร้าาบบบบบ

รบกวน ว่าง ๆ ก็เอาให้ถึง -1,000 นะครับ

____

Admin:
ยังไม่สำนึก
รวมหัวกันเพื่ออะไร ว่างมาก? http://img21.imageshack.us/img21/2360/realsquall.jpg
www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19774

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ส่วนตัวลายละเอียดโมโมโกะสวยก็จริงแต่เนื้อพลาสติกก็ยากที่จะรับได้อยู่น่ะครับ เพราะมันนิ่มและอ่อนเกินไป

แล้วยังออกมาตัว2ตัวแค่นี้ยังวัดอะไรไม่ได้มาก ยังมีที่ต้องพัฒนาหรือแก้อีกเยอะน่ะ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
ไปเจอมาใน Facebookของ พี่ตี๋ครับ

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7

• *
ส่วนตัวลายละเอียดโมโมโกะสวยก็จริงแต่เนื้อพลาสติกก็ยากที่จะรับได้อยู่น่ะครับ เพราะมันนิ่มและอ่อนเกินไป

แล้วยังออกมาตัว2ตัวแค่นี้ยังวัดอะไรไม่ได้มาก ยังมีที่ต้องพัฒนาหรือแก้อีกเยอะน่ะ

ขอโทษครับ ได้ลองต่อรึยังอะครับ เนื้อพลาสติกยากที่จะรับได้เนี่ย  :iconsweat: มันก็ไม่ขนาดนัี้นหรอกผมว่า

รอชมรีวิว ละกันครับ ผมว่้าโมโมโกะ สภาพคล้ายของแท้ อยู่นะ ตอนนี้ ต่อถึงแขนละครับ มีชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ตรงตามใบต่อ ต้องงมหาตามแผงเอาเอง - -*

คงเหมาะกับคนต่อดิบเอาสวยเลยน่ะครับ เพราะ ถ้ามองเผินๆ ตอนนี้ผมก็แยก ออกจากของแท้ไม่ออกเหมือนกัน ยิ่งถ้าไม่มีคราบพลาสติกด้วยนะ

ส่วนถ้าจะเรื่องราคาก็ยกให้ GG ละกันครับ แต่ TT จะ 50% ไปได้อีกนานแค่ไหนหรอครับ ถ้ายังออกชนกันเรื่อยๆแบบนี้  เวลามองดูเนื้อพลา่สติก ความรู้่สึกจะต่างกัน บอกไม่ถูกแฮะ -0-

ถ้าต่อดิบไม่ทำสีทั้งคู่  เอามาวางคู่้กัน ให้คนไม่ได้เล่นกันพลา่เลือกว่าตัวไหนเป็นของปลอม ยังไงก็ต้องตัดสินว่า  GG เป็นของปลอมแน่ครับ

ตามความรู้สึกของผมนะ D-hell เป็นโม Taiwan ตัวแรกที่ผมประทับใจมากที่สุดแล้ว หน้าหล่อมาก สุดท้ายนี้่รอรีวิวมาชนกันดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 04:45:42 PM โดย seventhsins »