ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772587 ครั้ง)

ออฟไลน์ tevadataro

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวโมจีนในตอนนี้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 09:35:41 PM »
00 ผมรอของ TT ดีกว่าครับ 

พอดีเพิ่งต่อยูนิคอน เส็ดไป  ไว้จามาให้ดูครับ

จาสอย SF FB อ่ะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2009, 09:46:54 PM โดย tevadataro »

ออฟไลน์ aire

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:51:11 PM »
GHD ออกตัวใหม่ๆเร็วดี แต่ไม่ค่อยมีคนซื้ออะ รอกันแต่ TT :-X

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 12:10:38 AM »
ผมว่า GHD ตอนนี้ก็ปรับปรุงตัวบ้างแล้วนะครับ เพราะล่าสุด exia 1/60 ที่ต่ออยู่ แทบไม่มีปัญหาอะไรเลยฮะ (นอกจากหน้า กับอื่น ๆ อีกนิดหน่อย)  ;D

คราวนี้วันจันทร์คงได้ชมรีวิวเต็ม ๆ จริง ๆ ล่ะครับ  (ตอนนี้อยู่ในระหว่างถ่ายทำอ่ะ  ;D
ถ้าใครใจร้อนอยากเห็นหน้าอันหล่อเหลาที่ว่าก็กดที่เว็บผมละกันครับ  (หาวิธีเข้าเอาเองนะ  :D อยู่แถวชื่อผมนะแหละ)

ออฟไลน์ ballmakoto

• *
เคยลองโมจีนของ TT kyrios มาตัวหนึ่ง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 03:30:13 AM »
ดูมันก๊อกแก้งมากเลยนะครับ สติ๊กเกอร์นิไม่ต้องพูดถึงไม่ต้องใส่ได้เลยเป็นดี ไม่ตรงซ้ำยัง หลุดง่ายอีก ข้อต่อตรงเท้าหลวมมาก และจะล้มง่ายๆ คือ เข็ดเลยอ่ะครับ หรือหุ่นรุ่นนี้แย่ที่สุดแล้วในของTT มีรุ่นไหน ที่ดีกว่านี้แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: เคยลองโมจีนของ TT kyrios มาตัวหนึ่ง
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 03:53:43 AM »
ลอง Strike Noir 1/144 ดูสิคับ ข้อต่อดีเกือบทุกจุด Throne Eins ก็ใช้ได้ ใส่แพ็คปืน (สุดยาว) แล้วยืนโพสท่าได้สบาย อีกตัวที่ได้ยินว่าเข้าท่าก็ Stargazer คับ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:47:42 AM »
โมจีนผมดูแล้วถ้าฝีมือยังไม่ดีมากเล่น TT อย่างเดียวเลย
ตอนที่คิดจะเริ่มต่อโมเลยลองซื้อ เดสตินี่ของ GD มาต่อ  ต่อโมตัวเดียวเลิกเล่นไปเลย
พึ่งเริ่มกลับมาต่อใหม่ตอน

ออฟไลน์ MinosXIII

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:01:39 AM »
ที่สะพานเหล็ก astrea ตัวสีแดงมายังครับ

เพิ่งเห็นมาวันนี้เองครับที่ร้านเจ๊ ของ GHD มีทั้งแบบธรรมดาและ Type F แต่ไม่ได้ซื้อมาอ่ะครับ ไม่มีตังค์ กล่องสวยทั้งคู่เลย

ซีรีส์ OO ตัวใหม่ที่เห็นก็มี Nadleeh, GN Arms, 3 throne, Kyrios 1/100 ของ TT อีกตัวก็คือ Exia 1/60 ของ GHD ครับ

GN ARMS เท่าไรครับ

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:21:13 AM »
ที่สะพานเหล็ก astrea ตัวสีแดงมายังครับ

เพิ่งเห็นมาวันนี้เองครับที่ร้านเจ๊ ของ GHD มีทั้งแบบธรรมดาและ Type F แต่ไม่ได้ซื้อมาอ่ะครับ ไม่มีตังค์ กล่องสวยทั้งคู่เลย

ซีรีส์ OO ตัวใหม่ที่เห็นก็มี Nadleeh, GN Arms, 3 throne, Kyrios 1/100 ของ TT อีกตัวก็คือ Exia 1/60 ของ GHD ครับ

เมื่อวานไปร้านเจ้มาครับคาบราคา GN-ARM มาบอก 850 ครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 10:28:11 AM »

ง่ะ1/144ราคาMGโดนไปทีมีสะอึกเลยอ่ะแพงโคตร

เมื่อวานไปร้านเจ้มาครับคาบราคา GN-ARM มาบอก 850 ครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 02:39:46 PM »
เมื่อคืนเพิ่งต่อโครงใน Sinanju แท้เสร็จอ่ะ (จนไประยะยาวเรย)
ถ้ามีโมจีนมาล่ะก็นำมาโมสวมเกราะนอกของ Sazabi ล่ะแจ่มเรยคับขอบอก
แต่ต้องใช้ฝีมือหน่อย
ตัวนี้ไม่น่าพลาดโดนก๊อปโมจีนแน่ๆ
ปล.กลังมองหาโครง Crossbone โมจีนอยู่อ่ะ ว่าจะเอามาชุบชีวิต V2 ซะทีอ่ะ
ราคาตัวนี้ประมาณเท่าไหร่และช่วงนี้ยังมีของอยู่บ้างไหมคับ
ใครผ่านไปก็ช่วยสอบถามให้ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 03:18:10 PM »
ใช้โครงครอสโบนตัวไหนครับ ka. หรือ full cloth

แต่เหมือนจะเห็น ka. อยู่นะครับ ราคาก็ 35x-45x ล่ะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 06:07:56 PM »

ง่ะ1/144ราคาMGโดนไปทีมีสะอึกเลยอ่ะแพงสุด.

เพิ่งทุบกระปุกถอย GN Arms มาคับ เปิดกล่องดูเห็นงานมันเนี้ยบ + กล่องสวย เลยต้องยอมกินแกลบ 555  เจ๊อารมณ์ดีลดให้นิดหน่อย 
เอ้อ เจ๊บอกว่าตอนนี้ของล็อตแรกเลยแพง ถ้ารอล็อตหน้าราคา "อาจ" ลงมาอยู่ที่ 7xx   ::)

ปล. ใครหาปีกแสงอยู่ ตอนนี้ร้านเจ๊มีหลงมานะครับ :o แกว่าทีแรกไม่ได้กะสั่งเพราะคิดว่าของหมด แต่มันดันติดมาพร้อมกับตัวอื่น อยากได้เหมือนกันแต่หมดตรูดแล้ว เงินไม่พอซื้อปีกแสงเลยต้องเอา GN Arms
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2009, 06:56:08 PM โดย pas20 »

Moo~JikKe

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 06:37:28 PM »
อย่าลืมประกอบ GN Arms มาโชว์นะคับ
อยากรู้ว่าเด็ดขนาดไหน จะได้เก็บเงินซื้อมั่งคับ

ออฟไลน์ bewlite

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 07:41:56 PM »
ตอนนียังเหลือ GN arm อยู่ไหมอะคับ ว่าจะไปถอยวัน พุดไม่ก็ พฤ อ่า มีรูปต่อเส็จโพสโชหน่อยก็ดีน๊าคับ ขอบคุนม๊ากมากคับ

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 07:45:42 PM »
เอ็กเชีย 1/100 ยี่ห้อ TT ราคาเท่าไรอะ

จาเอามา อะไหล่ สำรอง ของ ของแท้อะ

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 07:56:11 PM »
GN Arms ต่อกับ Exia 1/144 ได้ไหมอะคับ พอดีมี Exia แท้ 1/44 อย่ตัวอะ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:13:21 PM »
GN Arms ต่อกับ Exia 1/144 ได้ไหมอะคับ พอดีมี Exia แท้ 1/44 อย่ตัวอะ
น่าจะได้อยู่แล้วอะคับมันเหมือนแทบจะเด๊ะเลยอะคับ ลองดูละกันคับ ;D
ว่าแต่ที่สะพานเหล็กมีไรออกใหม่มั่งอะ ขอร้านตรงลีโอทอยนะคับ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:50:23 PM »
ตอบ
Bewlite : ตอนนี้ของน่าจะยังเหลือคับ วันที่ผมซื้อก็ยังเห็นแน่ๆ อีกกล่อง ในกล่องจะแถม Exia 1/144 ให้ตัวนึงอยู่แล้วคับ มัน concept เดียวกับ meteo unit ของ seed นั่นแหละ (ฮานิดนึง ทีแรกลูกเจ๊บอกว่า meteo มาแล้วเอาไหม ถ้าเอารอตอน 4 โมง ผมก็งงๆ ว่าเออ มัน reproduct หรือไง แต่พอของมาถึงกลายเป็น  GN Arms type E โอ้ ตาโตเลยทีเดียว ของเพิ่งมาเมื่อวานนั่นแหละคับ) 

StShadow : ไม่เห็น Exia 1/100 ของ TT เลยคับ มีแต่ 1/144  ถ้า 1/100 เป็นของ GHd คับ ราคา 35x

Wulther : ไปดูที่หน้าร้าน Leo Toy มาเหมือนกันคับ ของใหม่ยังไม่มาลงเลย เฮียแกว่ากลางเดือนหน้าโน่นแหละ เข้าใจว่าใหม่สุดคงเป็นเบอรื 11 Force Impulse TT แต่ตอนนี้หมดแล้วคับ ที่ยังเหลืออยู่ก็มี Unicorn + pack ปืน TT, Hi New GHD, SF FBM TT, PG Strike GHD, Strike E + IWSP GHD ส่วนพวก 1/100 กับ 1/144 ไม่ค่อยมีแล้วคับ เป็น SD กับ BB ซะส่วนใหญ่

ตอนนี้อยากต่อให้เสร็จอยู่นี่ล่ะคับ แต่ดันต้องช่วยที่บ้านไหว้เจ้าตรุษจีนอ่ะ คงอีก 2-3 วันล่ะ แต่ถ้าใครชอบ Series นี้ก็ซื้อเลยเหอะคับ TT ของเค้าดีอยู่ เนื้องานและลายใช้ได้ตามมาตรฐาน TT คับ

ท้ายสุด เจ๊ว่าของงวดหน้าจะมาอีกทีกลางเดือนมี.ค. ถ้าใครใจเย็นก็รอล็อตหลังเนอะ แกว่าราคาจะลง แต่ไม่มีอะไรยืนยันอ่ะ

ปล เพิ่มเติมคับ อยากเชียร์ให้ลอง Kyrios 1/100 TT อ่ะ เปิดกล่องดูของแล้วโอ้งามหลาย ใครต่อแล้วช่วย review หน่อยสิคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2009, 09:00:11 PM โดย pas20 »

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 09:13:04 PM »
ตอบ
Bewlite : ตอนนี้ของน่าจะยังเหลือคับ วันที่ผมซื้อก็ยังเห็นแน่ๆ อีกกล่อง ในกล่องจะแถม Exia 1/144 ให้ตัวนึงอยู่แล้วคับ มัน concept เดียวกับ meteo unit ของ seed นั่นแหละ (ฮานิดนึง ทีแรกลูกเจ๊บอกว่า meteo มาแล้วเอาไหม ถ้าเอารอตอน 4 โมง ผมก็งงๆ ว่าเออ มัน reproduct หรือไง แต่พอของมาถึงกลายเป็น  GN Arms type E โอ้ ตาโตเลยทีเดียว ของเพิ่งมาเมื่อวานนั่นแหละคับ) 

StShadow : ไม่เห็น Exia 1/100 ของ TT เลยคับ มีแต่ 1/144  ถ้า 1/100 เป็นของ GHd คับ ราคา 35x

Wulther : ไปดูที่หน้าร้าน Leo Toy มาเหมือนกันคับ ของใหม่ยังไม่มาลงเลย เฮียแกว่ากลางเดือนหน้าโน่นแหละ เข้าใจว่าใหม่สุดคงเป็นเบอรื 11 Force Impulse TT แต่ตอนนี้หมดแล้วคับ ที่ยังเหลืออยู่ก็มี Unicorn + pack ปืน TT, Hi New GHD, SF FBM TT, PG Strike GHD, Strike E + IWSP GHD ส่วนพวก 1/100 กับ 1/144 ไม่ค่อยมีแล้วคับ เป็น SD กับ BB ซะส่วนใหญ่

ตอนนี้อยากต่อให้เสร็จอยู่นี่ล่ะคับ แต่ดันต้องช่วยที่บ้านไหว้เจ้าตรุษจีนอ่ะ คงอีก 2-3 วันล่ะ แต่ถ้าใครชอบ Series นี้ก็ซื้อเลยเหอะคับ TT ของเค้าดีอยู่ เนื้องานและลายใช้ได้ตามมาตรฐาน TT คับ

ท้ายสุด เจ๊ว่าของงวดหน้าจะมาอีกทีกลางเดือนมี.ค. ถ้าใครใจเย็นก็รอล็อตหลังเนอะ แกว่าราคาจะลง แต่ไม่มีอะไรยืนยันอ่ะ

ปล เพิ่มเติมคับ อยากเชียร์ให้ลอง Kyrios 1/100 TT อ่ะ เปิดกล่องดูของแล้วโอ้งามหลาย ใครต่อแล้วช่วย review หน่อยสิคับ

พอดีเข้าไปดูในเวปจีนแล้วเนื้องาน ของExia ไม่ค่อยดีอะคับ บางจุดมัน บุ่ม ลงไปด้วยอ่า เลยว่าจะเอา Exia แท้ลงแทน(กะซื้อเอาแต่ arms ฮาๆ)
แต่กลัวถอยมาแล้ว ลงไม่ได้จาเสียดายเงินที่ถอยมานี่ซิ ใครพอจารุม่างไหมว่า สเกล arms TT จาเอา Exia 1/144 Bandai ลงได้ไหมหว่า

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-9632a09132a2e23ef88fdcc315b99cb6.jhtml  ลิ้งเวปจีนที่บอกอ่าคับ Exia ที่แถมมาไม่ค่อยสวยเลย แต่อาม แทบจะไม่เพี้ยนเลย

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 09:16:20 PM »
มะทราบว่า BB 3 ก๊ก ชุดทัพน้ำที่มี Dj ลิบอง กะ กำเหลง แคมเฟอ ของ TT มายังฮะ   ??? ???