ผู้เขียน หัวข้อ: Blue Frame มังกรขาว มือใหม่หัดทำคับ ติติงกันนะ  (อ่าน 8706 ครั้ง)

ออฟไลน์ mokuribig

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9

:iconpanic: ตัวแรกในชีวิต เลยคับ

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: Blue Frame มังกรขาว มือใหม่หัดทำคับ ติติงกันนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 06:46:31 PM »
พิคโพส :iconsweat: บอกรายละเอียดหรืออธิบายหน่อยก็ดีฮะ เช่นใช้สีอะไรอะ ตามนี้เลยครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=78.0

ออฟไลน์ mokuribig

• *
  • Like: 9
Re: Blue Frame มังกรขาว มือใหม่หัดทำคับ ติติงกันนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 06:51:43 PM »
ขอโทดทีคับ ใช้สีกระป๋องตรา WIN
ตัดเส้นด้วย ปากกา ซากุระ คับ :iconfreak:

ออฟไลน์ coolgraphic

• *
  • Like: 0
  • ต่อมันไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 12:09:23 PM »
มาแล้วโชออฟครั้งแรกของพอ่หนุ่ม mokuribig พ่นสีดาบ(ตรงสีน้ำเงินๆ)หน่อยก็ดีนะครับ เป็นรอยกระดาษทรายอยุ่เลย แต่ตัวแรกแค่นี้แจ่มแล้วครับ  :iconwink:
ทำเรียบๆไม่รุ่ง ทำเรอะๆสบายๆไม่ต้องขัด ..!!!

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:58:22 PM »
เท่าทีดูอะครับ มีหลายจุดอะครับ ที่พ่นสีเยิ้ม+หนาไปอะครับ เเต่ตัวเเรกทำได้ขนาดนี้ก็ฝีมือดีเเล้วครับสู้ๆๆครับ 
ปล.ผมเองก็ใช้สีกระป๋องพ่นโมเหมือนกันครับ ชาวสีกระป๋องด้วยกันสูๆๆคับ

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 03:22:18 PM »
พ่นสียังไม่แห้งแล้วเผลอเอามือจับรึเปล่า เห็นเป็นรอยนิ้วมือ
งานยังดูเลอะๆอยู่ น่าจะมาจากตอนตัดเส้น ลองพ่นเครียก่อนแล้วค่อยใช้ปากกาตัดเส้นมันจะถูออกง่ายหน่อย
รูปมันดูมึดๆมองรายละเอียดไม่ชัด แต่สีน้ำเงินดูเหมือจะมีรอยฝ้าด้วยปะ

ตัวแรกก็อย่างงี้แหละ ผมก็เป็น

ออฟไลน์ nuNUnu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:27:01 PM »
มืดดีจังเลยครับ ขอสว่างกว่านี้หน่อยจิ