ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน เอสดี! เอสดี! พลทหาร SD FA-78-1 Full Armor Gundam  (อ่าน 16676 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
ส่งงาน เอสดี! เอสดี! พลทหาร SD FA-78-1 Full Armor Gundam
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:17:01 AM »
 :iconlike:สวัสดีคับมาคราวนี้นำ sd น่ารักๆมาให้ชมกันอีกเเล้วคับทุกท่าน วันนี้นำเจ้า พลทหาร SD FA-78-1 Full Armor Gundam มาให้ชมกันคับมีการโมดิฟรายติดตั้งปืนเพิ่มไปทั้งหมด 6 กระบอกเลยคับ การโมดิฟรายส่วนมากของผมเน้นการนำชิ้นส่วนของตัวอื่นมาใช้อะคับ เพราะปั้นเองไม่เป็นคับ

รูปสีกระป๋องที่ผมใช้พ่นคับ

ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นโลดเลยคับ 
ที่พ่นเป็นกระป๋งยี่ห้อ โกเบและเดย์แลนครับมีสีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.ดำด้าน เบอร์
3.สีขาว เบอร์ 900
4.สีเทา เบอร์ 266
5.สีน้ำเงิน เบอร์ 942
สียี่ห้อ เลย์แลนด์
1.สีส้ม เบอร์  L-13
2.สีเขียว เบอร์ L-31
3.เคลียร์ด้าน เบอร์ F-76

เทียบความสูงตอนยังไม่ได้ยืดแขนกับขาคับ

โชว์หน้าเข้มๆซะห่นอย

แพ็คหลังแบบธรรมดาก็มาในกล่องคับ

ได้เวลาออกรบแล้ว ติดตั้งชุดเกราะ

อาวุธกะชุดเกราะที่จะติดตั้งคับ

ติดตั้งเสร็จแล้วเทห์ไหมคับ

ปืนทั้งหมด 6 กระบอกผมนำมาจากเจ้า Seravee 1/144 คับ

แพ็คหลังนี้ผมโมเพิ่มให้มีข้อต่อเอาไว้ติดตั้งปืนคับ

โชว์ยิงปืนพลังงานทั้ง 6 กระบอกซะห่นอย ปังๆๆๆ

โดยส่วนตัวแล้วผมว่า sd ตัวนี้คุ้มดีน่ะคับ มีไรให้เล่นเยอะดีคับ ส่วนเรื่องการทำสีนั้นก็ยังมีจุดที่ไม่เรียบร้อยในอีกหลายจุดก็จะนำไปปรับปรุงแก้ไขในตัวต่อๆไปคับ
เชิญติชมกันได้เลยคับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2010, 03:17:27 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: ส่งงาน เอสดี! เอสดี! พลทหาร SD FA-78-1 Full Armor Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:22:31 AM »
โอ้วว อลังมากเลยครับ ปืนเพียบเลย :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
Re: ส่งงาน เอสดี! เอสดี! พลทหาร SD FA-78-1 Full Armor Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:25:24 AM »
เท่มากมายครับ :iconwish:
ปืนเยอะได้อีก อิอิ

ออฟไลน์ DoraChung

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 02:29:06 PM »
มองเผินๆ อย่างกับปีกของฟรีด้อม  :iconjoy:

ปืนเยอะจุใจดี ชอบครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 02:30:45 PM »
SD ของผมก็กำลังเผา  :iconlol: เอ๊ยกำลังปั่นอยู่เลยครับ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 02:37:36 PM »
ป้อมปืนใหญ่ดีๆนี่เอง  :iconfreak:
งานสวย ไอเดียเจ๋ง เยี่ยมไปเลยครับ

ออฟไลน์ Cladiaz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 03:07:49 PM »
งามมากครับ ชอบเขียวโทนนี้มากเลย  :iconhappy:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 07:21:10 PM »
แว๊บแรกที่เห็น........นึกถึง Freedom ขึ้นมาทันที ไอเดียบรรเจิดมากครับ !  :iconvsign:
ปล. เดี๋ยวว่างๆ ผมจะลง SDX Command เทียบความหล่อ + อาวุธหนัก ประชันกันไปเลย  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 12:51:47 AM »
สวยงามากๆ ครับ ชอบไอเดียจิงๆ ดูสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะ  :iconsmile:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:58:34 AM »
จะโหดไปไหนเนี่ยพี่!!!!

ซื้อไฮเกดมาหั่นให้เอสดี 555+

เท่ บึ๊ก สวย ไอเดียแหล่ม เอาใจผมไปเลย

ปอลิง.เข้าสะพานเหล็ก อะเซเดเฮมาหาน้องด้วยนะ
Sail To The New World

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:10:26 AM »
โมออกมาเท่ดีครับ   :iconvsign:  อุดขัดเนียนดีโดยเฉพาะปืนที่แขน ดูไม่รู้เลยว่าของเดิมกลวงซะ  :iconpanic:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 01:24:03 PM »
โห โมปืนได้น่าสนใจมากเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 01:33:09 PM »
 นึกถึง Dr Octopus โมได้เท่ดีนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:44:10 AM »
 :iconsmile: ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำติชมครับ  :iconcry:

แว๊บแรกที่เห็น........นึกถึง Freedom ขึ้นมาทันที ไอเดียบรรเจิดมากครับ !  :iconvsign:
ปล. เดี๋ยวว่างๆ ผมจะลง SDX Command เทียบความหล่อ + อาวุธหนัก ประชันกันไปเลย  :iconfreak:

จัดมาเลยคับ มาประชันกันว่า SD ใครตัวเขียวกว่ากับ :iconnasty:

จะโหดไปไหนเนี่ยพี่!!!!

ซื้อไฮเกดมาหั่นให้เอสดี 555+

เท่ บึ๊ก สวย ไอเดียแหล่ม เอาใจผมไปเลย

ปอลิง.เข้าสะพานเหล็ก อะเซเดเฮมาหาน้องด้วยนะ

อืมๆพี่มันบ้าอะ ซื้อไฮเกดมาหั่นให้เอสดี   :iconcry:

ว่าไปพานเหล็กเมื่อไรจะโทรไปบอกน่ะอ๋อง

โมออกมาเท่ดีครับ   :iconvsign:  อุดขัดเนียนดีโดยเฉพาะปืนที่แขน ดูไม่รู้เลยว่าของเดิมกลวงซะ  :iconpanic:

เล่นเอาเซ็งเหมือนกันคับตรงปืนที่กลวงๆอะ เเต่ก็ยังขัดได้ไม่ค่อยเรียบร้อยอะคับ.. :icondizzy:

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:19:59 PM »
 :iconsmile: :iconsmile:
สวยงามและดูดุดันดีนะครับ
ปืนเพียบเลย
 :iconlol: :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:13:38 PM »
เปลี่ยนแนว 3ก๊กมาแนว SD ธรรมดาแล้วเหรอครับ   :iconlol: :iconlol:
โมแพ็คอาวุธได้เข้ากันดีครับ  มาอย่างเต็มอัตราศึกจริงๆ 

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 08:53:11 AM »
เปลี่ยนแนว 3ก๊กมาแนว SD ธรรมดาแล้วเหรอครับ   :iconlol: :iconlol:
โมแพ็คอาวุธได้เข้ากันดีครับ  มาอย่างเต็มอัตราศึกจริงๆ 

ยังครับยังไม่เปลี่ยนครับ เเต่ของเก่า3ก๊กดองอยู่เยอะครับไม่ได้ทำสี เเถมของไม่ก็ออกมาเรื่อยๆอะคับ สอยไม่ทันครับ :iconcryout: เลยพักก่อนมาเล่น SD ธรรมดาก่อนครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ iTAUX

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:54:32 PM »
เป็นงานที่ทำได้ลงตัวมากครับ
  :iconlove:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:39:34 AM »
  สีสวยดีนะ สีสดใสเหมาะกะ SD ดี  ว่าเเต่มันเป็น SD ฟลูอาร์เมอร์ ที่อลังการณ์มากเรย 555555

ออฟไลน์ not

• **
  • Like: -10
    • http://sanookholiday.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 12:04:23 PM »
สีนี้ตัดได้เด่นจริงๆเลยพี่ :iconwish:
แถมปืนเพียบ