ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์ : ลองวาดแนว Mecha Musume ดูครับ หลังจากหายไปนาน  (อ่าน 5598 ครั้ง)

ออฟไลน์ zephyrothz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
นานๆมาทีครับ แต่ฝีมือไม่เคยพัฒนา ฮ่า ฮ่า ครั้งนี้ลองเพ้นท์สีด้วย PS ครั้งแรก ครับ ยังต้องฝึกอีกเยอะ

ตัวนี้ตั้งชื้อไห้ว่า Medea ครับ ไอเดียอาวุทได้มาจาก คัตเตอร์ที่วางอยู่ข้างๆนี่เอง ฮ่า ฮ่า :iconwink:

เดี่ยวต้องแก้ใขเพิ่มเติมพวกดีคอลไปอีกหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 12:25:23 AM โดย zephyrothz »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
Re: นอกไลน์ : ลองวาดแนว Mecha Musume ดูครับ หลังจากหายไปนาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 06:26:12 AM »
ออกแบบตัวละครได้ดีทีเดียวเลยครับ ชอบที่สุดก็.....ตู้มๆกันเลยทีเดียว ^^~

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: นอกไลน์ : ลองวาดแนว Mecha Musume ดูครับ หลังจากหายไปนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 08:49:56 AM »
   เสียวโดนมีดบาด   :iconnosebleed:
  :iconvsign: ตู้มๆจัง  :iconwinks:

ผมว่า ลายเส้นยังขาดน้ำหนักอยู่นะครับ  :iconnasty:  น้ำหนักเเสงเงายังเพิ่มได้อีก  :iconvsign:
  เเกนจับอาวุธ ยังดูเส้นเบี้ยวๆสงสัยมือสั่นไปหน่อย   อ้อ เส้นจมูกหายไปนะครับ

รอชมงานต่อนะครับ สู้ๆ  :iconvsign:  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 09:00:55 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ zephyrothz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 03:08:00 PM »
ขอบคุณครับผม ลายเส้นตอนวาดบนกระดาษมันก็ตรงนะครับแต่พอมาดราฟด้วย tablet มันก็เบี้ยวไปซะหมดเลยครับ ฮ่า ฮ่า พอจะไช้ลากเส้นเอาเลยมันก็จะดูขัดๆกะลายเส้นที่ตัวแบบอ่ะครับ  ก็เลยปล่อยไปตามเลยครับ :iconcryjoy: