ผู้เขียน หัวข้อ: [ร่วมส่งผลงาน "เซต๊า เซต้า"] คงได้พบกันอีกที่สุดปลายขอบจักรวาล กับ "HGUC Zeta Gundam"  (อ่าน 19113 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
     ทำหยุดๆ พักๆ ตามอารมรณ์ ตัวนี้ได้มามือสอง ตัดเกินจะไม่ว่าเลย นี่เล่นกินเนื้อบ้าง ดึงออกจากแผงบ้าง...
แต่ก็ทำซะจนเสร็จ ขั้นตอนการทำก็ ตามนี้เลยครับ... click here

ระยะหลังนี้ เริ่มใช้สีกันเซ่บ้างแล้ว
ขาว---เลย์แลนด์
แดง--- 3
เหลือง---เหลืองตั้ง เติมแดงเล็กน้อย...
น้ำเงิน --- 110
โครงในก็เอามันส์ๆ ขาว+ดำ+เงิน จะได้เป็นประกายๆ..
ดีคอลก็ ขอๆ ชาวบ้านเค้ามากัน

ปิดงานด้วย เครียมันเลย์แลนด์..

รูปน้อยไปหน่อย ถ่ายก็ไม่ค่อยชัดด้วย (อีตาเอมาถ่ายให้) เนื่องจากต้องพาเจ้า Z ไปปฏิบัติ���าระกิจฯ

Wave Rider ไม่ได้แปลงร่างมา.. เอาเป็นว่า เดี๋ยวหาโอกาศไปรับตัวมา แล้วจะถ่ายใหม่ พร้อมแปลงร่างให้ดูกันด้วย..
ตัวนี้แปลงร่างได้ง่ายกว่า ZZ มาหลาย มีคน Confirm มา ที่สำคัญ คนนั้น เค้ามี พวงสวรรค์ เอ้ย พรสวรรค์ มากกว่าผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 03:40:36 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
ป๊าดดด มาแว้วววววว
ได้สัมผัสของจริง งามมากมาย
สุดยอดเลยครับ (ถ่ายไม่ค่อยดีเท่าไหร่ กล้องไม่คุ้นมือ)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  HG ตัวนี้งามหลายครับ  :icongift:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ส่งเร็วไปแล้ว ไปทำมาเพิ่มอีกตัวเลย  :iconlol:

รูปแสงจัดไปหน่อยดูไม่ถนัด แต่ไฮไลท์จะอ่อนไปหน่อย (หรือไม่ได้ไฮไลท์หว่า)

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
1/144 ใช่มั้ยเนี่ย สีขาวนี่สวยดี

ของเราเป็นวุ้นเละๆอยู่เลย :iconsweat:

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
แสงจ้าจนมองไม่เห็นรายละเอียดอ่ะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ทำเร็วจิงๆ นะพี่ ไปทำมาส่งเพิ่มอีก 2 ตัวด่วน ยังมีเวลาอีกเยอะ  :iconnasty:

ของเรา ยังไม่ได้แกะออกจากถุงเลย  :iconcry: สงสัยส่งได้แค่ตัวเดียวงานนี้

ปล. ถ่าย
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
สีนี่นู๋ไม่ชอบไม่สวย ทำไมไม่ทำสีม่วงอ่ะ สีของเราาา

:iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
HG ตัวนี้ทรงสวยจริงๆ  ฝีมือก็ตามไม่ทันแล้ว ไม่ comment ละกัน  และเอาเปรียบเพื่อนนะเนี่ย ไปทำเพิ่ม +1 เสียง

ออฟไลน์ ptmb

• *

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
  HG ตัวนี้งามหลายครับ  :icongift: ���าพเเสงสว่างไปหน่อย

ผมก็ว่า สัดส่วน HGUC สวยกว่า MG อีกน่ะ..

ส่งเร็วไปแล้ว ไปทำมาเพิ่มอีกตัวเลย  :iconlol:

รูปแสงจัดไปหน่อยดูไม่ถนัด แต่ไฮไลท์จะอ่อนไปหน่อย (หรือไม่ได้ไฮไลท์หว่า)

ได้เลยครับ จะทำอีก 1 ตัว ZZ ดีป่าวน้า...
ปล. ไม่ได้ ไฮไลท์ นะ..

1/144 ใช่มั้ยเนี่ย สีขาวนี่สวยดี

ของเราเป็นวุ้นเละๆอยู่เลย :iconsweat:

แม่นหลาย 1/144
อะไรหรอ ของใครอะไรเป็นวุ้น
(คู่แข่งหมดไป1)

HG ตัวนี้ทรงสวยจริงๆ  ฝีมือก็ตามไม่ทันแล้ว ไม่ comment ละกัน  และเอาเปรียบเพื่อนนะเนี่ย ไปทำเพิ่ม +1 เสียง

สวยจริงๆ เนอะพี่.. ทรวดทรงเนี้ย...

ขาวสวยเชียว

ขาวป๋อง มันเนื้อสีเยอะ

ตอบทุกๆ ท่านเรื่อง แสงนะ
รูปถ่ายทั้งหมดนี้ ค่อนข้างรีบร้อนพอสมควร ทำให้ถ่ายรูปมาไม่ค่อยสวย.. ยังไงจะไปเอามาถ่ายรุปอีกครั้งก็แล้วกัน..

ป๊าดดด มาแว้วววววว
ได้สัมผัสของจริง งามมากมาย
สุดยอดเลยครับ (ถ่ายไม่ค่อยดีเท่าไหร่ กล้องไม่คุ้นมือ)

ปิ่นปิ้น
จั่นจั๊น

ขอบคุณทุกความเห็นอีกทีแล้วกันนะครับ.. ถ้ามีเวลาเหลือ มีอีก 1 ตัวแน่นอนครับ :iconwinks:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยดีครับ  แต่ถ่ายมา โอโม่ + เบลอ ไปนิด

เห็นแล้วไปขุด Nemo ที่ซุ้มมาลงมั่งดีใหมหว่า  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
กรี๊ดดดอยากต่อ HG มั้ง  แต่แยกสีมาให้ดีรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
สวยนะค่า ชอบมากเลยค่า อิอิอิอิอิ :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
โอ้ววว! งามจัด เห็นแล้วไม่กล้าส่งไปเทียบเคียง  ว่าจะร่วมสนุกซะหน่อย ฝ่อเลย เก็บเข้ากรุดีกว่า   :iconpale:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
จริงๆเตะถ่วงให้เสร็จพอดีเดือนนี้อะเดะ ใช่ปะ (ฮา)

สวยดีชักอยากทำ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
รอบนี้ของผมกำลังไปขุดซาก  HCM-PRO MK-II มาทำอยู่เลยเนี่ย :iconfreak:
ว่าแต่คุณ NeoX นีทำงานไวจริงๆ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
สวยอะ  :iconwish:  ผมว่าตัวนี้ HG สัดสวนดีกว่า MG นะนี่ เสียแต่ว่าบีมไรเฟิลดูก๊องแก็งไปหน่อย  :iconfreak:

ปล. งานนี้กะว่าจะขุด HG ชิกิ มาทำสักหน่อย ดันเจอกล่องลุงบันหล่อมาไม่ครบ!!!  แก้มหาย!!ไปข้าง  :iconcry:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
อืม ผมเห็นด้วยกับหลายคน สัดส่วนมันสวยกว่า MG 2.0 อีกนะ
แสงจ้าไปมองรายละเอียดไม่เห็น 100% อะครับ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
สวยจัง นึกว่าเอมจี