ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นระวางประจำการเรือคอร์เวต Nanuchka I เรือรัสเซียลำแรกของผม  (อ่าน 10430 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
สวัสดีครับ พัก MS-08 Team แป๊บนึง ต่อเรือคั่นเวลาลำนึง

วันนี้ฐานทัพเรือวังน้อย ขอนำเสนอ เรือคอร์เวต Nanuchka I ของกองทัพเรือดาวแดง รัสเซีย จัดเป็นเรือค่ายหมีขาวลำแรกที่ผมต่อขึ้นมาเลยครับ

เรือชุดนี้ จัดเป็นเรือคอร์เวตของกองทัพเรือรัสเซีย หน้าตาดุดัน บอดี้ใหญ่โต สร้างออกมาสำหรับกองทัพเรือโซเวียตในช่วงระหว่างปี 1969- 1981 โดยโซเวียตเรียกเรือชุดนี้ว่า Project 1234 Ovod (แต่นาโต้เรียก Nanuchka) มีพี่น้อง 17 ลำ (เฉพาะเวอร์ชั่น I เท่านั้นครับ รุ่นอื่นอีกเพียบ)  แต่ผมว่ามันเป็นเรือคอร์เวตที่หน้าตารวมทั้งประสิทธิ

ออฟไลน์ Advance Z

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Oh my god...
ขนาดเท่าไฟแช็ค  สุดยอดความอดทนเลยครับ :icondizzy:

นับถือ นับถือ :iconwish:

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
โห เล็กมากเลย

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
เล็กโหดดีจริงๆๆ แต่งานออกมาไม่เล็กสวยจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เหวอ ลำกระจิ๊ดเดียว  :icondisapp: ทำของชิ้นเล็กๆแบบนี้ไม่มีชิ้นส่วนหายบ้างหรือครับ ถ้าทำตกแล้วจะหาเจอมั้ยนี่ ของผมนี่ตกปุ๊บหายปั๊บเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
เหวอ ลำกระจิ๊ดเดียว  :icondisapp: ทำของชิ้นเล็กๆแบบนี้ไม่มีชิ้นส่วนหายบ้างหรือครับ ถ้าทำตกแล้วจะหาเจอมั้ยนี่ ของผมนี่ตกปุ๊บหายปั๊บเลย  :iconcry:

ผมทำ PE หล่นหายบ่อยมากครับ หล่นปุ๊บ ก็พับใหม่อีกอันหนึ่งแทนเลยครับพี่ อิอิ  :iconvsign:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ฟะ ฟะ ไฟแช็คเลยเรอะครับ สุดยอด :icondisapp:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
นึกว่าลำใหญ่เอามากๆแต่พอเห็นเทียบกับไฟแช็คแล้วเล็กจิ๋วเลย
นับถือฝีมือมากเลยครับๆ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
จามแรงๆซักทีจะไม่ปลิวหายเหรอเนี้ย
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile: ...คารวะในความพยายามเลยครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สุดยอดมากๆ ครับท่าน มันเล็กจิงๆ นับถือในความพยายามเลยครับ  :icongift:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เล็กกว่านี้ มีอีกมั๊ยครับเนี้ย...

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconcry: งอกง่อย อย่างผมได้เเต่มอง อิๆ  :icondizzy: ทำไม่เป็นครับ

buggy

• บุคคลทั่วไป
ดูมาตั้งนาน พอเจอรูปสุดท้ายว่าขนาดเท่า ไฟแช็ค ช็อคไปเป็นที่เรียบร้อย แต่งานเจ๋งมากครับ