ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน TT อัศวินม้าดำ  (อ่าน 8131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nozdk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • . สีเทียนเขียนคิ้ว
โมจีน TT อัศวินม้าดำ
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:52:14 AM »
นี่ก็เป็นอีกตัวหนึ่งที่เอามาฝึกวิชา ทั้งขัด ทั้งพ่น ทดลองสี ในแบบต่างๆ ออกมาก็ดัง
ใส่จิตวิญญาณลงไปสิ แค่นี้ก็ดีแล้ว  :iconcryjoy:
สักวันผมต้องพ่นแอร์บรัส  :iconpunch:

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
Re: โมจีน TT อัศวินม้าดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 02:20:53 AM »
ตัวโม สีดำ น่าจะถ่ายกับฉากขาวนะครับ แบบนี้มันดูไม่ค่อยออกนะขอรับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 05:23:45 AM »
มองไม่ค่อยออกอะครับ โมตัวสีดำ ถ่ายกับฉากมืดๆดำ มันจะกลมกลืนกันกับฉากครับ ทำให้มองไม่ค่อยเห็นชัดๆ
ถ้าถ่ายกับฉากขาวๆ จะดีกว่าครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Libra Gundam

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • I'm a Gundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 07:56:09 AM »
สีสดดีครับ แต่พื้นหลัง ดำไปหน่อยจ้า

ออฟไลน์ valencenui

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:22:59 AM »
อยากให้ใส่ใจในรายละเอียดมากกว่านี้อะครับ  มันเป็นงานอดิเรกเข้าใจว่าอยากเห็นตอนมันเสร็จไวๆแต่ ใจเย็นๆค่อยๆทำ มีเวลาเยอะแยะ รับรองออกมาสวยแน่นอน

เนื่องจากเป็นสีดำอยู่แล้ว ทำให้ส่วนที่เป็นลายของหุ่นไม่ค่อยเด่้น
ถ้าเป็นผม ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^^ จะตัดเส้นด้วยสีแดงอีกที

ดูจากรูปแล้วสีเป็นแบบเคลือบเงา เวลาถ่ายรูปอย่างยิง flash ครับมันจะวาวเกินไป
ลองเปลี่ยนมุมกล้องจะทำให้น่าสนใจมากขึ้นครับ
ใช้ฉากหลังสีขาวจะทำให้ดำเด่นแน่นอน ลองถ่ายรูปมาให้ดูใหม่นะ ครับจะรอดู^^
my breath fogged up the glass

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:44:55 AM »
ผมชอบสีทองนะครับ  กล้าคิดกล้าทำดีแล้วครับ ดำทองน้ำเงินแดงลงตัวดีแล้วเหลือ ถ่าย

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:23:35 PM »
ผมว่าสีสวยดีนะครับ มันเงาดี เสียดายถ่ายกับฉากหลังสีดำ ถ้าถ่ายฉากสีอ่อนกว่าหน่อยสีดำจะเด่นขึ้นมาก ^^~

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:55:37 PM »
สวยดีครับ :iconsmile: แต่ขอฉากสีสว่างๆ แล้วก็เพิ่มแสงในการถ่ายด้วยครับ อย่างนี้มองไนไม่เห็นนอกจากสีทอง, แดง, น้ำเงินน่ะครับ :iconshy:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:52:16 AM »
ผมก็กำลังทำโมบางตัวสีดำอยู่ มาเห็นกระทู้นี้ได้ข้อมูลขึ้นเยอะเลยอิอิ
.....
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:04:49 AM »
   :iconvsign: ผมว่าสีสวยดีครับ   :iconnasty:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:23:56 AM »
ดำด้านแต่ทำไมถ่ายออกมาเงาๆอ่ะ หรือเคลียร์มัน

ออฟไลน์ sorenreaca

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 02:28:12 PM »
วิ้งๆดีอะ ชอบๆสวยดีครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ destroyer22

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 02:52:57 PM »
ดุดันดีครับ  แต่เปลี่ยนฉากเป็นสีสว่าง

แล้วรบกวนมาลงแก้ได้มั้ยครับ อยากดูชัดๆ(กว่านี้อ่ะครับ)