ผู้เขียน หัวข้อ: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM อัพเดท-15-07-2010  (อ่าน 4281 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM อัพเดท-15-07-2010
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 03:47:27 PM »
WIPๆๆอีกแล้วครับท่านตัวนี้เป้นของเก่าที่ผมซื้อให้ตัวเองเนื่องจากเรียนจบมัธยมให้เป็นของขวัญตั้วเองแต่เนื่องจากราคาที่....เอ่อจะว่าไงดีล่ะSDราคา1/144มั้ง :icondisapp:จึงทำไห้ผมไม่ค่อยกล้าทำอะไรกะมันเท่าไหร่ไปดูWIPกัน
วันนี้ขอWIPแบบใหม่ๆบ้างแล้วกันอาจดูป.ย.อ.ไปนิดนึงนะ :iconpale:

เซเบอร์: โอ้มีงานใหม่เขามาอีกแล้วเหรอเนี่ยงานเก่ายังดองไว้เลยทำของใหม่อีกละ :icondisapp:
เซนะ: ดองทั้งปีทั้งชาติเมื่อไหร่จะเสร็จเนี่ยจะสิ้นเดือนแล้วยังไม่เสร็จซะตัว :iconangry:
มิโอะ: แล้วงวดนี้จะทำตัวไรเนี่ย :iconcry:

เซเบอร์: ตัวนี้ไง
เซนะ: อุ๊ยต๊ายตายมีตังซื้อโมแท้ด้วยเหรอเนี่ย :iconhihi:
มิโอะ: ท่าจะแพงนะเนี่ยเอามาโมจะดีเหรอ :iconsoul:

ไม่มีตังเพราะพวกเธอว์เหละย่ะ :iconsoul:

นี่คือคัวเบสที่จะใช้ในการโมครั้งนี้ครับ

เซนะ+มิโอะ: แตนแต๊น!!!เล่าปี่2.0จ้า

เซเบอร์:เล่าปี่ตัวนี้ได้ถูกอัพเกรดข้อต่อไปบางส่วนเพื่อสัดส่วนและขอบเขดการขยับที่มากขึ้น
มีจุดที่แตกต่างจาตัวธรรมดาดังนี้

1.แขนสามารถงอได้

2.ใส่จอยแค่ครึงเดียวเพือของเขกการขยับของคอหรือจะเรียกยืกคอก็ได้

3.ต้นขาแก้ไหม่โดยการใส่จอยลงไปทำไห้ขาสามรถขยับได้มากขึ้น

เซเบอร์:จบการรีวิวตัวเบสจ้า

เซนะ: เซเอร์เขารีวิวตัวเบสไปแล้วแล้วเรามีหน้าที่ไรอ่ะ :iconangry:
มิโอะ: เป็นผู้ช่วยรีวิเกราะไง

มิโอะ:นี่ไง
เซนะ:เอ่อ :iconsweat:แน่ใจนะว่าหยิบมาถูก

มิโอะ:หยิบถูกดิหยับมาจากองนั้นไง
เซนะ:โอ้ชิท์ :icondisapp:

:icondisapp: :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:

เซนะ: มาสีเดียวงี้ตอนทำสีจะเอาไงเนี่ย :iconsweat:
มิโอะ: ไม่รู้สิ :icondizzy:

มิโอะ: เอ้อมีแยกสีมาชิ้นนึ่งอ่ะ :icondisapp:

เซนะ: แยกงี้ไม่ต้องแยกมาดีกว่าไหมลุงบัน :iconangry:
มิโอะ:ตารินงานหนักแน่งานนี้

เฮ้ยพวกตรูเมื่อไหร่จะเสร็จซักทีฟระ

:iconpale: :iconpale: :iconpale:

จบการอัพเดท
ป.ลลืมถ่ายจุดยึดเกราะกะตัวเล่าปี่ที่ทำใหม่ไว้พรุ่งนี้ถ่ายมาอัพเพิ่มแล้วกันดันลืมซะได้ :iconpale:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับซื้อมา3ปีเพิ่งรู้ชื่อนี่ล่ะ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 02:24:01 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
Re: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:28:18 PM »
ตัวนี้ชื่อ King Gundam ครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
Re: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 05:51:42 PM »
 :iconlove: มานั่งรอชม ดูๆแล้วโมดิฟรายได้สวยเลยคับ  :iconvsign:

• *
Re: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 02:02:52 PM »
อัพเดทครับ

ทำเท้าใหม่ครับ
ส่วนหมวกผมใช้วิธีให้เป็นแบบถอดสวมแทนเนื่องจากมันหลุดง่ายเกินไป

ทำผ้าคลุมให้ด้วยเนื่องจากของที่ให้มาเป็นกระดาษเลยใช้ผ้าทำแทน

แอ็คชั่น

จบการอัพเดทครับ
ต่อไปทำสีงานนรกแล้วอีแบบนี้ผ่นบังไม่ได้ด้วยสิ :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 02:11:36 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ DoraChung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM อัพเดท-15-07-2010
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 07:37:16 PM »
เท่ห์ดีจริงๆ  :iconlove:

แต่ช่วงข้อเท้าดูเหมือนจะยืดมากไปนิดนะครับสำหรับผม  :iconshy2:

• *
Re: WIP -ของเก่ามาเล่าใหม่ SDV NO.95 KING GUNDAM อัพเดท-15-07-2010
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:13:43 PM »
เท่ห์ดีจริงๆ  :iconlove:

แต่ช่วงข้อเท้าดูเหมือนจะยืดมากไปนิดนะครับสำหรับผม  :iconshy2:
จริงๆมันพอดีกับเท้าครับแต่กลัวใส่ไปลึกแล้วเวลาทำสีจะแกะไม่อออกอ่ะครับ :iconpale:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 08:45:03 AM »
     ขายาวๆเท่จังๆ  :iconlike: