ผู้เขียน หัวข้อ: มหาสงครามจักรวาล SS 3 กันดั้มไมสเตอร์ Vs โคออดิเนเตอร์ ตอน เดิมพันหัวใจ หน้า..12  (อ่าน 105453 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: มหาสงครามจักรวาล (กระทู้เฉพาะกิจ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:37:48 PM »
จริงๆสองคนนี้แอบชอบกันอยู่สินะ  แต่แอบทำซึน เลยหาทางทำกิจกรรมร่วมกัน เพื่อให้ได้พบกัน แล้วสุดท้ายไม่ว่าใครจะชนะ ก็ไปดินเนอร์กันสองต่อสองตอนจบ  :iconmeow:

ป.ล. เทอร์นเอ พ่อทุกสถาบัน

ถูกใจเรฟเฮียนาโร แอบชอบกันอยู่ครับ ฟันเฟิร์ม!!
Sail To The New World

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: มหาสงครามจักรวาล (กระทู้เฉพาะกิจ)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:47:38 PM »
ถ้าจัดจริง แนะนำให้ Random ตัวที่จะทำครับ เพื่อความเร้าใจในชีวิต

อย่าง ลงชื่อเสร็จแล้ว จับฉลากกัน ว่าจะต้องทำโมในหัวข้ออะไร  อย่าง "กันดั้ม ออนลี่", "ตัวอะไรก็ได้ที่ติดปีก", "อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่กันดั้ม", "ออริจินอลคัสตอม"  , "มาจาก��าคซีด" , "ติด GN-Drive"

โดยหัวข้อก็เอามาจากผู้สมัครน่ะแหล่ะ เขียนกันมาแล้วจับกันเอง  ใครซวยเจอคนพิเรน ก็เอามาประจานทีหลัง

แล้วให้เวลา  ใครทำไม่ทันเวลากำหนด ล็อค Avata เป็นหน้า อาเบะ 1 เดือน   :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 10:49:39 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ AeGundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • EX-S Project
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:53:33 PM »
เดี๋ยวไปถามหมึกพอลก่อนว่าใครจะชนะ 555

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
     มีเวลาทำเพียง 15 วันเท่านั้น ก็เท่ากับว่า อัพงานได้เพียง 14 ครั้ง เพราะครั้งที่ 15 ต้องลงโชว์ ออฟกันแล้ว... :iconcryjoy: จะเสร็จทันมั๊ยเนี้ย..
กลัวซะที่ไหนเล่า

เริ่มจากรูปแรกเลยแล้วกัน...

ทำคนเดียวไม่เสร็จหรอก ก็ต้องหา สุดยอดโมเดอร์เลอร์ ของโลกมาช่วย... นั่นคือ..

โมดิฟายนิดหน่อย ยืดคอเหมือนเจ้าตัวก่อนหน้านี้..

อันนี้ งง เลย โมแท้ มีคราบจากการหล่อ ด้วย...

ขัดเขาเพิ่มความสวยงาม..

ง่วงนอน...

เท่านั้นแหละ..

ออกแนวมาเฟียซะง้าน... :iconcryjoy:

---------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากเลยนะครับที่เข้ามาชมผลงาน และเรื่องราวบาดหมางระหว่าง ผม และ ตานั่น คาดว่า ชาตินี้ คงอยู่ร่วมโลกด้วยกันยาก เหมือน อามุโร่ กับ ชาร์ ยังไงอย่างนั้น...  แต่ยังไงซะ มาฟาดฟันกันอยู่ดี ด้วยโมเดล นี่แหละ แมนสุดๆ แล้ว 555
     ผมอัพแล้ว ส่วนตานั้นล่ะ จะมาอัพเมื่อไร... รออยู่นะเฟ้ยยยยย เจ้าพวกซีดแตก.. 555

ปล. ถ้าการดวนของผมนั้น ถูกใจท่านๆ หลายๆ คน ไม่แน่ ทีมงาน TG อาจเอาไปเป็นกิจกรรมของบอร์ดก็ได้นะครับ...

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:02:56 PM »
งานนี้ดูท่าทางน่าสนุกแฮะ     :iconlol:
เอาใจช่วยทั้ง 2 คนเลยครับ    :iconlike:
ปล.สนันสนุนให้ คนไทยรักกันดั้ม อย่าตีกัน มาทำโมแข่งกันดีกว่า...      :iconhappy:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:16:09 PM »
คู่นี้มีอัตราต่อรองไหมครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

งั้นเดี๋ยวผมรอถามผลจากเทพหมึกพอลก่อนละกัน
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 05:38:49 AM »
ถ้ามีกฎว่าใครแพ้โดนตุ๋ยเนี่ย ยังนึกไม่ออกเลยว่าใครจะโดน ...   :iconfreak:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:03:26 AM »
ผมว่า ใครแพ้ล็อคอวาต้าเป็นหน้า ตัวเองทําท่าอาเบะดีกว่าพี่ เหมือนพี่นาโรบอก

ฮาอ่ะ

นึกถึงหน้าตาฝั่งซีอี ทําหน้าอาเบะ ฮาอ่ะ นึกกี่ทีก็ฮา 555+

ขําท้องแข็งแน่
Sail To The New World

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:06:46 AM »
 :iconhappy: เชียร์ทั้ง 2 คนเลยครับ "สู้"กันแบบนี้ดีกว่าจริงๆ

:iconfreak: แต่มีเอียงไปเชียร์ 00 มากกว่า

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ล่าสุดสอบถามไปแล้ว ถึงความคืบหน้าของงาน บอกไม่มีกล้อง (แต่มีเงินเลี้ยงหญิง)

ก็ไม่เป็นไร มันอยู่ที่ความตั้งใจ

นึกบทลงโทษออกแล้ว  รบกวนให้พี่ไก่ ตั้งกลุ่มสี ม่วง ขึ้นมา แล้วจับไปอยู่ เลย 555

ดีมะ

ออฟไลน์ GoThic

• *
  • ชัยชนะคือการเปลี่ยนแปลง
    • www.facebook.com/SoulAssTra

เชียร์ทั้งคู่เลยครับ   :iconvsign:

ชอบทั้ง 2
~( ' ')~ Keroro Innovator Tsundere ~(' ' )~

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
งานนี้ถ้าแพ้ถึงขั้นจับไปให้กลุ่มสีม่วงเลยหรือ  :iconcry:

ถ้าตั้งกฎติกาอย่างนี้แล้วใครจะมากล้าทำโมแข่งกันละ

ทำไปเสียวไป :iconnasty:

ปล. เลี้ยงข้าวก็พอมั่ง

• กัน-โอตะ
งานนี้ถ้าแพ้ถึงขั้นจับไปให้กลุ่มสีม่วงเลยหรือ  :iconcry:

ถ้าตั้งกฎติกาอย่างนี้แล้วใครจะมากล้าทำโมแข่งกันละ

ทำไปเสียวไป :iconnasty:

ปล. เลี้ยงข้าวก็พอมั่ง

ป่าวครับพี่ กติกาข้อนี้ สำหรับผม กับ โจทย์ คนนี้เท่านั้นครับ..
ส่วนถ้าเป็นทางการ ค่อยว่ากัน  :iconvsign:

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
อยู่ดับเบิลโอ เย้ๆ  :iconhappy:

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
เผลอแป๊ปเดียว!...หนังฉายแระ ต้องรีบตีตั๋วมานอนชม...แค่ฉายตัวอย่างคุณวัฒน์ก็นำแล้ว...
แต่ผมมันคลั่งไอ้ตาเดียวหล่อลำบึ้ก...หัวเราะทีหลังดังกว่านะคุณวัฒน์ :iconlol:55555

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
มาจนได้ หัวข้อ VS 2

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
สู้ๆครับ เชียร์ทั้งสองฝั่งเลย :iconhappy:

ออฟไลน์ Exia_Trans_AM

• *
ไม่รู้เรื่องแต่มารอชมคับ   :iconlol:

ผมว่าใครแพ้ ต้องโมหุ่นตัวเองให้เหมือนพังอะ

จ๊าบดีแพ้แล้วพัง  :iconlol:

• กัน-โอตะ
อัพงานกันอีกที ว่างๆ ทำไปเรื่อยๆ กดดันตัวเองดี ดูละครไทยไปพลางๆ ไม่ดูซีรีย์ เกาหลี เหมือนใครบางคน..  :icontounge:

ตัดเป็นชิ้นๆ แล้วค่อยมาขัด ตัดเดือย แล้วประกบ อันไหนโมได้ก็โมไป..

อันนี้ยืดขา เหมือนตัวก่อนหน้านี้ แต่ เพิ่มเป็น 1.5 มม. ตัวที่แล้ว 1 มม.

ทำไปกินยาไป อย่างไม่ลดล่ะ..ไม่อู้ด้วย..

ส���าพรวมๆ ด้านหน้า..

ด้านหลังจะเห็นว่าเป็นรอย อีพ็อกซี เหลืองๆ พอมันแห้ง ก็พรุ่งนี้แหละ ค่อยขัดให้ได้รูป..

อันนี้ทำไว้นานแล้ว รอโอกาศทำสี สูตรเดิมๆ ยืดขา ตัดหัวไหล่ออก 1 มม

เทียบตัวตัวเอกของงานนี้..

รวมพลัง ผู้ผดุงความยุติธรรม..

พอและสำหรับคืนนี้ ไอมากมาย เมื่อคืนแทบไม่ได้นอน... :iconcryjoy:

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจอีกทีนะครับ..  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 12:40:41 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • C.E. Alcohol Collector
โหหหห คู่ต่อสู้ เห็นแล้ว แหยงนะนี่ งานนี้ตาวัตเอาจิงวุ้ย!!!!