ผู้เขียน หัวข้อ: WIP: GN-001 Gundam Exia 1/100 [TT] อัพครั้งที่3  (อ่าน 28966 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
WIP: GN-001 Gundam Exia 1/100 [TT] อัพครั้งที่3
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:12:52 AM »
หลังจากปั่นงานเก่าอยู่นาน จนในที่สุดก็เสร็จสิ้น ประกอบกับกิจกรรมของบอร์ดรอบนี้ไม่มีตัวส่งเข้าร่วมสนุกได้...
ก็เลยจัดการเริ่มงานใหม่ร่วมสนุกกับกิจกรรมของกลุ่มTGมีนบุรีเลยละกัน กับกิจกรรมที่มีหัวข้อว่า "u.c.0079 battle!!" นี้ :iconmeow:

ก่อนอื่นออกตัวก่อนเลยว่า ไม่เคยดูซีรี่ย์กันดั้มในยุคU.C.เลยแม้แต่��าคเดียว :iconshy2: ความคิดเลยไม่ค่อยบรรเจิดเท่าไหร่ เลยเอาเจ้าตัวนี้ที่ยังไงก็ต้องส่งได้แน่ๆเข้าสนุกในครั้งนี้ละกันนะครับ :iconlol:

พล่ามมาเยอะละ เริ่มงานกันเลยดีกว่า... :iconsweat:

หน้ากล่องนายแบบ...RX-78-2 Fighter Gundam ver.2.0 :iconnasty:

อัพดีเทลเล่นไปก่อนเล็กน้อย..

โดยรวม

วันนี้ขอไว้เท่านี้ก่อน เวลาส่งงาน 1ต.ค. ทำไปเรื่อยๆละกันเนอะ :iconlol:

@ฟอร์ดแก้แล้วคร้าบ ขอโทษคร้าบผม 555+ :iconlol:

@บีมจัดไปเลยบีมคุง เอาแท้มาชนกะจีนกันหน่อย :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2010, 12:28:11 AM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
Re: [0079 Battle!!] พูดถึงO.Y.W. มันก็ต้องเจ้านี่สิ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:15:58 AM »
เฮ้ย!พี่ไวเกินไปเป่า เขายังไม่งานทำเลยนะนี่  เดียวจะน้อยหน้า  เดียวทำตัวเดียวกันซะเลยนิ   

ปล. ในวงเล็บผิดพี่ ไปอ่านกติกาใหม่ซะ เดียวเขาไม่ให้ร่วมสนุกนะ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 02:24:15 PM โดย gogota »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: [0079 Battle!!] พูดถึงO.Y.W. มันก็ต้องเจ้านี่สิ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:19:56 AM »
เฮ้ย !!!!!  โดนตัดหน้า  จะทำตัวนี้เหมือนกัน แต่โมแท้นะ :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [TG MMC1st] พูดถึงO.Y.W. มันก็ต้องเจ้านี่สิ!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:55:31 AM »
   :iconsmile: ผมว่าเท้าสั้นไปหน่อยครับ น่าโมให้ยาวนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: [TG MMC1st] พูดถึงO.Y.W. มันก็ต้องเจ้านี่สิ!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:06:54 AM »
 :icondisapp: ไวมาก ผมยังหาโมไม่ได้เลย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:24:40 PM »
555555 ฟอดอัพwipละเหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ one night stand

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:24:56 PM »
ปล่อยให้ออกตัวกันไปก่อน เดี๋ยวเคลียร์อิจีสเสร็จแล้วเจอกัน  :iconvsign:

• *
Re: [TG MMC1st] Rx-78-2 Gundam[TT] ร้อนวิชา ผลที่ได้...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:40:34 PM »
สืบมาจากงานมีตติ้ง ณ แฟชั่นไอส์แลนด์ รับวิชาเดินลายจากWorkshopของพี่อั๋นมา

เกิดอาการคันมืออยากลอง+ร้อนวิชา เลยมาลงกับเจ้าขาวซะเลยครับ

ขาทั้ง2ข้าง ไปงานมีตยังเรียบๆอยู่

กลับมาบ้านร้อนวิชา เลยจัดไปซะเล็กน้อย

อุปกรณ์เดินลายคือเจ้านี่...

เข็ม2บาทกับด้ามอาร์ทไนฟ์ ดินสอวาด+ใบมีดกรีดร่องนำแล้วเอาเข็มนี่ตามเลยครับ ผลออกมาคือเละเลย คงต้องหาเทปมาแปะคั่นอย่างที่พี่เค้าแนะไว้ซะแล้ว :iconsweat:

วันนี้ไว้เท่านี้ก่อนครับ :iconlike:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Voice

• *
  • Like: 2
Re: [TG MMC1st] Rx-78-2 Gundam[TT] ร้อนวิชา ผลที่ได้...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 12:29:05 AM »
รีบรึ?
หรือว่าจะยกกองทัพไปสู้กับพี่โต้ง? :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:25:00 AM »
พี่เจตมันเบี้ยวนะนั้น เดียวรอดูของฟอร์ดวันนี้ได้wipแน่ไปซื้ออปกรณ์ก่อน

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:41:54 AM »
ไฟแรงจัง รอดูผลงานต่อ :iconlol:

ปล.รอยมันเบี้ยวอยู่นะเจต หาเทปมาช่วยหน่อยก็ดี

• *
[TG MMC1st] Rx-78-2 Gundam[TT]อุดลายที่พลาด,ต่อดิบรอ+เพิ่มงานอีกตัว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:05:32 PM »
จากที่เดินลายพลาดไป เพราะซนไม่ยอมหาอุปกรณ์ให้พร้อมก่อน เลยต้องมาอุดลายที่ทำพลาดไปอีกรอบ(ว่างจัด..) :iconpale:

ประกอบกับวันนี้หัวไม่ค่อยแล่น เลยนั่งต่อดิบให้เสร็จไปก่อน ดีกว่าทิ้งไว้เฉยๆ :iconmeow:

อุดลายที่พลาดไปด้วยTamiya Putty :iconsoul:

หน้า-หลังโดยรวมแบบต่อดิบ

อีกตัวที่กำลังจะเริ่มต่อ ไว้ต่อดิบเสร็จหมดแล้วจะได้ทะยอยทำไปพร้อมๆกัน :iconfreak:

ถ้าไม่ขี้เกียจซะก่อน พรุ่งนี้คงต่อดิบเจ้าเขียวเสร็จครับ วันนี้ขอไว้เท่านี้ก่อนเน้อครับ(เหมือนไม่ได้อัพงานเลยเรา - -")

ปล. ได้ข่าวว่าแซคท่านชาร์เพิ่งเข้าที่สะพานเหล็กด้วยสิ อยากได้เหมือนกันแต่ไม่อยากเสียตังเพิ่มละ ทำเจ้าเขียวนี่ไปละกัน :iconlol:

-----------------------------------------

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม พอดีที่ทำไปตอนแรกเพราะมันร้อนวิชา+คันไม้คันมืออ่ะครับ เลยเละซะ แหะๆๆ :iconshy2:
ต่อไปจะเอาให้นิ่งขึ้นครับผม
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 10:28:35 PM โดย angelicz »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
มีข้อแนะนำเรื่องเดินลายเส้นนิดนึงครับ

นอกจากอุปกรณ์ต้องครบแล้ว ต้องดูด้วยว่า ลายเส้นที่ทำขึ้นมาใหม่นั้น
จะต้องเท่ากันทั้งสองข้างด้วยนะครับ ทั้งซีกซ้ายและซีกขวา เดี๋ยวออกมาไม่เท่ากัน

รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
เสร็จแล้วหรือนี้ เร็วจริงๆ

จะไวกันไปถึงไหนกัน

• *
เสร็จแล้วหรือนี้ เร็วจริงๆ

จะไวกันไปถึงไหนกัน

เจ้าขาวยังไม่เสร็จนะครับพี่ แค่ต่อดิบไว้เฉยๆ กะว่าต่อดิบแซคเสร็จค่อยเดินงานต่อไปพร้อมๆกันอ่า :iconmeow:

พอดีวันนี้หัวไม่ค่อยแล่น :iconpale:

• *
[TG MMC1st] ต่อดิบแซคเรียบร้อย เริ่มเจาะรูอัพดีเทล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 10:54:36 PM »
ไม่รู้เป็นไร ต่อดิบเจ้านี่เสร็จแล้วรู้สึกอยากทำมากกว่ากันดั้มซะอีก(หรือจะเริ่มค้นพบตัวตน...จี๊ก ซีอ้อน!!) :iconfreak:

ขอข้ามมาอัพเจ้าตัวนี้ก่อนละกัน ส่วนกันดั้มก็รอไป :iconlol:

ทะลวงรูตรงขวานครับ

เจาะรูเพิ่มดีเทลเล็กน้อยด้วยลูกปัดสีเจ้าเดิม ซองละ10บาทใช้ยาวจริงๆ :iconnasty:

รูหลังหัว

ไหล่ซ้ายหน้า+หลัง

แบคแพ็ค

วันนี้แค่นี้ก่อนครับ พรุ่งนี้เรียนเสร็จกลับมาทำต่อ :iconvsign:

--------------------------------------------------

ขอบคุณพี่วัฒน์สำหรับเทคนิคนะครับ :iconlike:
เข้าใจวิธีการแล้ว ตอนนี้กำลังลองของอยู่ :iconmeow:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2010, 12:27:43 PM โดย angelicz »

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
Re: [TG MMC1st] ต่อดิบแซคเรียบร้อย เริ่มเจาะรูอัพดีเทล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 10:55:59 PM »
โอ้ย ขยันจริงๆ พี่เรา :iconlol:

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: [TG MMC1st] ต่อดิบแซคเรียบร้อย เริ่มเจาะรูอัพดีเทล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:17:23 AM »
 :iconcryout: ทำไมไม่ทำตัวแดงจะได้เอามายืนคู่กัน (ฮา)

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:24:00 AM »
ต่อดิบยังกล้า wip อีกหรอครัยท่านพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:49:11 AM »
ที่เดินลายขาเจ้า Figther ลองทำแบบนี้ซิ
เหมือนที่ผมเดินลาย เจ้า จัสติส

ก็คือวาดไว้คร่าวๆ ก่อน จากนั้นก็ เอาเทปกาว มาแปะแล้วตัดให้พอดีขอบ แล้วก็ตัดออก ตามลายที่ร่างไว้
เนื่องจาก มันมีลายทั้งซ้ายและขวา ก็เอาเทปที่ตัดออกตามลาย มาแปะลงไปบนกระดาษ A4 หรือไม่ก็ พลาสติกใส แล้วตัดออก
แล้วเราก็จะได้ แบบที่เท่ากันทั้งซ้ายและขวา..
ของดู ถ้า นึกไม่ออก เดี๋ยวกลับไป ทำให้ดู.. :iconwinks:

เสร็จแล้วก็จะได้ ประมาณนี้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 09:50:17 AM โดย NeoX »