ผู้เขียน หัวข้อ: SINANJU option Plus (คำเตือน:รูปเยอะ,ระวังโหลดนาน)  (อ่าน 17775 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: SINANJU option Plus (คำเตือน:รูปเยอะ,ระวังโหลดนาน)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:03:58 PM »
เท่จนไม่รู้จะเท่ยังไงแล้วครับผม ชอบมาก
Sail To The New World

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: SINANJU option Plus (คำเตือน:รูปเยอะ,ระวังโหลดนาน)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 04:25:14 PM »
ชิ้นที่หายไปคือหนามที่เกราะต้นแขนด้านขวานั่นเอง คุณแจ๊คเล่นใช้มุมกล้องอำพรางซะเนียน อิิิอิ :iconfreak:
สำหรับบอดี้ ลงคะแนนอีกทีว่าคุณแจ๊คเลือกแดงเฉดนี้สวยมากเลยครับ ไม่จืดและก็ไม่ฟุ้งเกินไป ดูดีกว่าเมทะลิกแว้บๆ

ปล สีทองที่ช่องระบายอากาศและเวอร์เนีย ผมว่าพ่นเคลียร์สีเหลืองบางๆ แค่ไม่ให้ดูซีดไปก็น่าจะโอเคครับ ถ้าพ่นไกอาเลยเด๋วสว่างเกินกลบลายทองที่เกราะ
..........

แป่ว ตอบผิดซะงั้นอ่ะ :iconcry:
คือในความเห็นผม สีทองในส่วนเวอร์เนียและช่องระบายอากาศมันซีดเกินไปน่ะครับ ถ้าวาวกว่านี้จะดูดีมาก ส่วนทรัสเตอร์ด้านหลังนั้นสวยแล้วครับ :iconwink:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 09:29:12 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 08:32:33 PM »
ชิ้นที่หายไปคือหนามที่เกราะต้นแขนด้านขวานั่นเอง คุณแจ๊คเล่นใช้มุมกล้องอำพรางซะเนียน อิิิอิ :iconfreak:
สำหรับบอดี้ ลงคะแนนอีกทีว่าคุณแจ๊คเลือกแดงเฉดนี้สวยมากเลยครับ ไม่จืดและก็ไม่ฟุ้งเกินไป ดูดีกว่าเมทะลิกแว้บๆ
ปล สีทองที่ช่องระบายอากาศและเวอร์เนีย ผมว่าพ่นเคลียร์สีเหลืองบางๆ แค่ไม่ให้ดูซีดไปก็น่าจะโอเคครับ ถ้าพ่นไกอาเลยเด๋วสว่างเกินกลบลายทองที่เกราะ
ตอบผิดครับ หนามนั้นมีครบครับ แค่บังเอิญมุมมันบังถ่ายไม่เห็น ที่ยังไม่ได้ใส่คือ ครอบรองเท้า ชิ้นสีแดงครับ
เรื่องสีทองยัง งงๆไม่เข้าใจอ่ะ ช่วยขยายความหน่อยครับ (หมายความว่ามันทองเกินไปใช่ไหม)
ชิ้นช่องระบายอากาศก็พ่นด้วย สตาร์ไบร์ทโกลด์  ส่วน ท่อไอพ่นทั้งหลาย ชิ้นใหญ่พ่นด้านในด้วยเคลียร์เหลือง ,ชิ้นเล็กข้างใน พ่นด้วยเคลียร์แดง,ด้านนอกพ่นด้วยเคลียร์สโม๊ค(จึงดูไม่ค่อยแวววาวเหมือนอลูมิเนียมเดิมๆแต่ถ่ายรูปแล้วมันดูสว่างกว่าของจริง),ท่อพลังงานที่เอวเป้นอลูมิเนียมสีเงินพ่นด้วยเคลียร์สโม๊คเช่นกันแต่รูปออกมายังสว่างๆอยู่

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:28:47 PM »
งามอย่างแรง :iconwish:

ออฟไลน์ ddt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:41:10 PM »
สวยงาม  :iconwish:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:06:59 PM »
อลังการมากงานสร้าง

ออฟไลน์ tanadech

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:50:31 AM »
สวยงามมากเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:13:06 AM »
งามเลยครับ
กำลังอยากจะเล่นอยู่พอดีเลย เรซิ่นนี่
สวยงามมากมายครับ