ผู้เขียน หัวข้อ: (งานพู่กัน) มือใหม่หัดทา สามก๊ก ลิโป้ เกราะเต่า Genbusou Ryofu Talgeese  (อ่าน 15378 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน หลังจากหายหน้าไปพักนึง แอบซุ่มดูคนอื่นๆ ทำงานออกมาโชว์กัน คราวนี้กระผมกลับมาพร้อมกับ นำเสนอ งานพู่กันชิ้นใหม่ กับ ลิโป้ เกราะเต่า Genbusou Ryofu Talgeese

ไลน์สามก๊กเนี่ยสำหรับผมถือว่าเป็นมือใหม่อย่างมาก เพราะโดยปรกติจะไม่เก็บไลน์นี้เท่าไหร่  :iconnasty: และส่วนใหญ่จะไปละเลงทา MG, 1/48, 1/100, 1/144, SD Real type ซะมากกว่า

จึงยังไม่ค่อยจะชินกับลวดลายแบบนี้เท่าไหร่นัก หุหุหุ  :iconfreak: (มั้งนะ คิดเอาเอง 555+++) หลังจากที่เห็นงานสวยๆ ของหลายๆ ท่าน และงานสามก๊กของ master K จึงลองมาทาดูบ้าง (ยอมทาสามก๊กแลกกับ MG 1 กล่อง 555++)

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป...  :iconangry: "

สีที่ใช้ในครั้งนี้

1. สีเงิน เบอร์ 8
2. สีเทา + ขาว
3. สีทอง + เคลียร์เหลือง
4. สีเหลืองเขียว yellow green
5. สีแดง Red Madder

ทำการอุดขัด ตามส่วนต่างๆ ตัดเส้นด้วย pigma sakura 0.05 และปิดงานด้วย เคลียร์ด้าน layland

เริ่มจากด้านหน้า-หลัง กันก่อนเลยครับ

คราวนี้มาดูร่างใส่เกราะเต่ากันครับ ด้านหน้า-หลัง

คราวนี้มาดูท่าทางต่างๆ กันยาวๆ เลยครับ เจ้าตัวนี้จัดได้ไม่กี่ท่า ติดเกราะ นิดหน่อยครับ

จบแล้วครับ ติชมกันได้ตามสบายเช่นเดิมนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุงในครั้งต่อไป ขอบคุณที่ติดตามผลงานครับ  :iconvsign:

Special Thank : เพื่อนรัก patsawat ที่ทนเหม็นพ่นเคลียร์ปิดงานให้ 555+++  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ตรงเกราะใครตัดเส้นอ่ะ สวยมากเลย  :iconlol:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตรงเกราะใครตัดเส้นอ่ะ สวยมากเลย  :iconlol:
ใช่ครับเส้นเขาคมจริงๆ :iconwish:สวยลงตัวสุดยอด

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
พี่ฮั้วทาสวยอ่ะ เอาโล่ศิษย์ดีเด่นของเฮียไปเลย!!!
Sail To The New World

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ขาว เนี้ยบสมกับเป็นทอลกี๊ซเลย เป็น SD ที่สูงที่สุดละล่ะมั้ง(ในสเกลเดียวกัน+ไม่ต่อตัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2010, 03:45:22 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ว้าว สีทองทาได้งามเหลือครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
ทำตัวดำคู่อีกตัวสิคุณฮั้ว ?.........ขาว-ดำ สมานฉันท์ส่งเข้าประกวดโล้ดดด~  :iconnasty:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
สวยมากๆเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ขาว เนี้ยบสมกับเป็นทอลกี๊ซเลย เป็น SD ที่สูงที่สุดละล่ะมั้ง(ในสเกลเดียวกัน+ไม่ต่อตัว)

แม่นเลยครับ ตัวมันสูงได้ใจจิงๆ

ทำตัวดำคู่อีกตัวสิคุณฮั้ว ?.........ขาว-ดำ สมานฉันท์ส่งเข้าประกวดโล้ดดด~  :iconnasty:

555++ คิดไว้เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้งานดองเยอะคงต้องพักโปรเจ็คนี้ไว้ก่อน หุ หุ หุ  :iconnasty:

พี่ฮั้วทาสวยอ่ะ เอาโล่ศิษย์ดีเด่นของเฮียไปเลย!!!

ได้ธูปมาแทนแน่ๆ ถ้าไปขอโล่จากอาจารย์ 555+++ :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
สีสวยสะอาดมากๆเลย ถ้าอุดตรงหนวดกับเขาที่ไหล่รับรองสมบูรณ์แบบ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สีสวยสะอาดมากๆเลย ถ้าอุดตรงหนวดกับเขาที่ไหล่รับรองสมบูรณ์แบบ

ช่ายเลยพี่ ไม่ยอมอุดเสียที พวกร่องๆ เนี้ย..
แต่ ทาได้เนียนจริงๆ .. อิจฉา :iconcryjoy:

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
สวยและทาเรียบมากๆ  แต่ไมถ่ายรูปแล้วสวยมากกว่าเดิมหว่า :iconvsign:

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
ทาได้เรียบเนียน สีโทนสวยดีครับ ตามมารตฐานน้องฮั้วครับ ทำผลงานออกมามากๆนะ ส่วนพี่ช่วงนี้เก็บตัวเพราะหมดไฟ :iconcry:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16

SD สูงสุดตอนนี้แชมป์ยังเป็นของตั๋งโต๊ะครับ    ยังไงพ่อก็สูงกว่าลูก   เกี่ยวมั้ยเนี่ย  :iconlol: :iconlol:
บ้าพลังไม่แพ้คุณไก่เลย ตาฮั้ว   ผลงานรายสัปดาห์กันเลยนะ  :iconmeow:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โหหห พีสุคยอดเลยอ่าพี่ เฉียบ จริงๆ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
สีเรียบเนียนดีจังเลยนะครับ (โดยเฉพาะสีทอง โดนสุด ๆ เลย)    :iconwink:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ EXILE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
งามมาก งามหลายๆคับ
อยากทำได้แบบนี้มั่งจัง  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ dradongenesis

สีทาได้เรียบเนียนสวยมากครับ แล้วก็ตัดเส้นได้สุดยอดไปเลย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ