ผู้เขียน หัวข้อ: SUPERMAN ALEX ROSS ver 1/6 นอกไลน์เเน่ๆ  (อ่าน 8745 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
SUPERMAN ALEX ROSS ver 1/6 นอกไลน์เเน่ๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:13:23 PM »
 SUPERMAN ALEX ROSS ver 1/6

ช่วงนี้ลมปราณเเตกซ่าน ทำอะไรไม่ค่อยมีสมาธิเท่าไหร่  เลย
เอางานสมัยก่อนๆมาทำต่อ เเล้วเดี๋ยวว่างๆจะมาอัพอีกทีครับ
ดินญี่ปุ่นขอรับ

REFERRENCE ครับ

ปรับปรุงหน้าตาอยู่อะครับ รอนิดๆหนะ ขออ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: SUPERMAN ALEX ROSS ver 1/6 นอกไลน์เเน่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:23:49 PM »
พี่ซุปคนนี้ ไม่ใช่ คล๊าก เคนท์ หรือครับ ตอนนี้ผมเริ่มงงๆ เพราะ DC มีหลายจักรวาลมาก :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: SUPERMAN ALEX ROSS ver 1/6 นอกไลน์เเน่ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:47:02 AM »
คุ้นเคยกับพี่ซุป เวอร์ชั่นที่แสดงโดย คริสโตเฟอร์ รีฟส์ ครับ
แต่ อเล็กซ์  รอส นี่ดูรูปร่างบึกบึนออกไปในแนวของ อาร์โนลด์ โน่นเลย  :iconnasty:
ติดตามรอชมครับผม แล้วก็ขอบคุณด้วยนะครับที่ปั้นออกมาให้ได้ชมกันครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 06:08:12 PM โดย Strike Freedom »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:18:35 PM »
พี่ซุปคนนี้ ไม่ใช่ คล๊าก เคนท์ หรือครับ ตอนนี้ผมเริ่มงงๆ เพราะ DC มีหลายจักรวาลมาก :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:
   พี่คล๊ากวัยกลางคนครับ จะฉุๆหน่อย   :iconvsign:

คุ้นเคยกับพี่ซุป เวอร์ชั่นที่แสดงโดย คริสโตเฟอร์ รีฟส์ ครับ
แต่ อเล็กซ์  รอส นี่ดูรูปร่างบึกบึนออกไปในแนวของ อาร์โนล์ โน่นโลย  :iconnasty:
ติดตามรอชมครับผม แล้วก็ขอบคุณด้วยนะครับที่ปั้นออกมาให้ได้ชมกันครับ  :icongift:

:icongift:  :icongift:  คริสโตเฟอร์ รีฟส์ ผมปั้นไปบ่อยๆเเล้วครับ อิๆ เลยเอารอสส์ เวอร์ชั่นมั่งหนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ  เเล้วจะอัพอีกเเน่ๆ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:27:44 PM »
อเล็กซ์  รอส เป็นชื่อนักวาดการ์ตูนครับ ก็คล้าย ๆ เป็น พี่ซุป ver. KA นั่นแหละ

• กัน-โอตะ
  • *
Re: SUPERMAN คนบินถลาลม 1/6 อัพด่อๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:44:25 PM »
 คนบินถลาลม 1/6  อัพด่อๆ
  ขออ���ัยที่บอกข้อมูลไม่ละเอียดครับ ขอบคุณคุณWar-taker มากครับ อิๆ ALEX ROSS เป็นนักวาดดาร์ตูนAMERICAN COMMICที่ไม่นิยมใช้คอมช่วยลงสีเหมือนนักวาด COMMIC คนอื่นๆ
  นิยมวาด���าพจากรูปถ่าย มีการตัดชุดฮีโร่จริงๆ มาดูประกอบการวาด เน้นเเสงเงาชัดเจนสวยงามเลยทำให้งานเขาสวยงามเเละดูมีชีวิตชีวาเอามากๆ ราวกับซุปเปอร์ฮีโร่มีตัวจริงเลยทีเดียว
  จริงๆก็ไกล้ปั้นเสร็จเเล้วครับ เเต่ทิ้งไว้นานจนลืม อิๆ

เทียบกันจะๆใครล่ำกว่าหล่อกว่า......

ตัดดินที่รีดทิ้งไว้จนเเห้งครับทำเป็นหูเข็มขัด มี 7อันรอบเอววัดให้เท่าๆกันติดด้วยกาวลาเทกซ์ครับ

ปั้นเสร็จเเล้วววว......  :iconcryjoy:  :iconcryjoy:  :icongift:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 01:45:24 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:18:30 PM »
ดูแล้วรู้สึกว่ามีพลังกว่าแบบคริสโตเฟอร์ เยอะเลยแฮะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:33:17 PM »
งานเนี๊ยบ สวยมากๆเลยครับ
 :iconsmile:

แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่งมานานมากแล้วครับ ทำไมพี่ซุปต้องใส่กางเกงในสีแดงไว้ข้างนอกด้วยหละครับ   :iconpale:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 08:58:48 PM »
กล้ามงาม ล่ำบึก งานแมนมากครับ(ก็ซุปเปอร์แมนนี)
....
เคยเห็นพี่ซุป ร่างฟื้นคืนชีพ ใส่ชุดนำเงินทั้งตัว ตัวแซดเป็นสายฟ้าอะครับ เท่โดนใจมาก
....
อิจฉาอะ อยากได้อะไรก็ปั้นเอาได้อิอิ งานหน้าขอ Spawn นะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:19:03 AM »
ดูแล้วรู้สึกว่ามีพลังกว่าแบบคริสโตเฟอร์ เยอะเลยแฮะ

ครับ เเต่ความหล่อคงสู้ไม่ได้เเน่ๆ  :iconwinks:

กล้ามงาม ล่ำบึก งานแมนมากครับ(ก็ซุปเปอร์แมนนี)
....
เคยเห็นพี่ซุป ร่างฟื้นคืนชีพ ใส่ชุดนำเงินทั้งตัว ตัวแซดเป็นสายฟ้าอะครับ เท่โดนใจมาก
....
อิจฉาอะ อยากได้อะไรก็ปั้นเอาได้อิอิ งานหน้าขอ Spawn นะครับ

ลองหัดทำบ่อยๆสิครับเเรกๆก็ยากหน่อย พอทำบ่อยๆงานจะดีขึ้นเองครับ  :iconvsign: เเต่ต้องให้เวลากับมันหน่อยครับ
  Spawn คิดว่าคงอีกนานครับ ซุปเเบบมีสายฟ้าผมก็ชอบนะครับคุณ JASON  :iconvsign:

:iconsmile:

ทำไมพี่ซุปต้องใส่กางเกงในสีแดงไว้ข้างนอกด้วยหละครับ   :iconpale:

เเฟชั่นของดาวคริปตันมั้งครับ  :iconwinks:  :iconhappy:
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:37:28 AM »
มัดกล้าม รอยยับย่นนี่เรียลรีสทิกจริงๆครับ เอกประติมากรรมหรือเปล่าครับ ยอดของเยี่ยมเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:18:28 PM »
super man สวยดีครับ งาน 1 ชิ้นทำนานมั้ยครับเนี่ย ผมทำโมตัวนึงจะ 4 เดือนแล้วยังไม่เสร็จเลย  (เอ๋ ! ทำเองได้ขนาดนี้ยังซื้อของเล่นสำเร็จรูปด้วยหรือครับ)

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 01:26:35 PM »
เอกประติมากรรมหรือเปล่าครับ  :iconwish:

เอกจิตรกรรมครับผม ปั้นเป็นรองครับ  :iconwinks:   :iconvsign:

งาน 1 ชิ้นทำนานมั้ยครับเนี่ย ผมทำโมตัวนึงจะ 4 เดือนแล้วยังไม่เสร็จเลย  (เอ๋ ! ทำเองได้ขนาดนี้ยังซื้อของเล่นสำเร็จรูปด้วยหรือครับ)

ประมาณ 3- 4 เดือนครับ เเต่ไม่ได้ทำเต็มวันนะครับ ทำเล่นๆ
  ของสำเร็จรูปผมก็ซื้อครับ ก็มันอยากได้นี่ครับ   :iconfreak:  :iconnasty: ขอบคุณทุกท่านนะครับ   :icongift:  :icongift: