ผู้เขียน หัวข้อ: [Finished] เรซิ่น Gun Cannon Integral 6/9/53  (อ่าน 8560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kid_D

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
[Finished] เรซิ่น Gun Cannon Integral 6/9/53
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 01:28:32 PM »
11/8/53  ไม่มีโมเดลจะส่งงานเซต้า (ตัวที่มีก็ติดขัดเรื่องโครงใน) ก็เปิดงานเรซิ่นตัวต่อไปดีกว่า (จะเนียนส่งตัวนี้ก็ละอายใจ)
ตัวนี้ใช้โครงของMG RX78 One Year War ชิ้นที่ใช้มีน้อยมาก แค่โครงเอว,สะโพก,แขน,ขา,ชิ้นส่วนPCอีกสีห้าชิ้น

งานที่ทำก็มีไม่มาก ตัดเกจ/ขัดหยาบ-ขัดละเอียด/ติดกาวเสาอากาศ

ชิ้นส่วนฐานปืนใหญ่-ตัดครีบที่มีเกินมาบ้าง-ขัดรอย

ส่วนลำตัว,เอว-ขัดและอุดนิดหน่อย/ติดกาวกับชิ้นโครงใน/ขัดรอยต่างๆ/ติดแกนหัวไหล่

ย้ำลวดลายให้ลึกอีกเล็กน้อย/ลองนำมาวางประกอบกันดู

ชิ้นเกราะนอกขา-หล่อมาชิ้นเดียวใหญ่ๆ-ยังดิบๆอยู่ไม่ได้ตัดเกจเลย

จะทำตัวนี้ครับ

update2 12/8/53
ขัด-ประกอบช่วงสะโพก

ชิ้นส่วนแขน ลองวางคร่าวๆดู ยังไม่ได้ขัด

update3: 13/8/53 แขนและหัวไหล่ ชิ้นส่วนไม่มากแค่สักสิบชิ้นต่อข้าง..ขัด,ติดกาวบางชิ้น

ลองประกอบกับลำตัว

15/8/53 update4: ขา,เท้า,แพ็คหลัง,มือ,ปืนไรเฟิล ขัดครบทุกชิ้นแล้ว ติดกาวบางชิ้นที่สามารถติดได้ก่อน

31/8/53 พ่นโครงใน กั้นพ่นบางจุด

รองพื้นเช็คผิว/ขัดปรับผิว/รองพื้นอีกครั้ง/พ่นเหลือง/บังพ่นบางจุด

พ่นสีแดง

สีที่ใช้

บางส่วนที่บังพ่น/บางส่วนต้องขูดออกเพื่อติดกาวช้าง

เวปโฟโต้บักเกตเป็นอะไรไม่รู้ อัพโหลดฝากรูปยากเย็นมากเลยช่วงนี้

v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2010, 12:42:14 AM โดย Kid_D »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
 ใช่ MOBILESUIT INTERGRAL ตัวนี้หรือปล่าวครับนี่   :iconvsign: ผมว่าออกเเบบได้สวยกว่าต้นเเบบมากๆ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 03:00:59 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ถูกต้องนะครับ

บังเอิญผมชอบตัวนี้มากหนะครับ เเต่ของเเท้ผมว่ามันเเพงไปหน่อยครับ  :iconfreak: ก็เลยไม่ได้ซื้อครับผม  :iconvsign: 
 ตัวนี้สวยกว่ากันเเคนนอนเเบบเดิมๆเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 03:58:29 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ Modellerguy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
งานเรซิ่นยี่ห้ออะไรน่ะท่าน เดี๋ยวผมจะขน HQ+ Ver. มาชนสักหน่อย กำลังจะออกเป็น Conversion kit เป็นตัวแรกพอดีเลย  :iconlol:

Modellerguy
-----------------
www.SmileGK.com

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

ออฟไลน์ pocharas

• *
  • Like: 2
พี่กายออกมา จะอุดหนุนเลยตัวนี้ หุหุ

• *
งานเรซิ่นยี่ห้ออะไรน่ะท่าน เดี๋ยวผมจะขน HQ+ Ver. มาชนสักหน่อย กำลังจะออกเป็น Conversion kit เป็นตัวแรกพอดีเลย  :iconlol:

Modellerguy
-----------------
www.SmileGK.com

ยี่ห้อ SUPER G เป็นของก็อปจากของVP อีกที  ได้มาจากเพื่อนอีกที

ออก HQ+ มาเลย น่าจะมีหลายท่านสนใจ/ ถือว่าผมรีวิวให้ดูล่วงหน้าเลยล่ะกัน...ว่าเรซิ่นทำไม่ยากอย่างที่คิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 08:49:30 PM โดย Kid_D »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: WIP เรซิ่นตัว&
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:56:10 PM »
เดี๋ยวผมเอา GM power ของSMSมาชนมั่ง แต่ตอนนี้มันยังเป็นน้ำอยู่เลยมั้ง 5555 เพิ่งสั่งไปเอง
ว่าแต่คุณKid_Dสนใจ จะลองตั้งหัวข้อประกวดงานเรซิ่นกันมั่งมั้ยครับเท่าที่เห็นฟิตๆทำเรซิ่นก็มีหลายคนแล้ว

ง่ากะเอาแค่ขำๆ เห็นช่วงนี้มีหัวข้อแยกเป็นกลุ่มๆอยู่ เอาแค่คนในบอร์ดมาแข่งกันเท่านั้นครับ ไม่มีรางวี่รางวัลอะไร ส่วนถ้าจะจัดงานคงไม่ใช่ครั้งแรกหรอกครับ เพราะผมเองก็เคยไปงานResin dayมาแล้ว
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 10:36:07 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
เดี๋ยวผมเอา GM power ของSMSมาชนมั่ง แต่ตอนนี้มันยังเป็นน้ำอยู่เลยมั้ง 5555 เพิ่งสั่งไปเอง
ว่าแต่คุณKid_Dสนใจ จะลองตั้งหัวข้อประกวดงานเรซิ่นกันมั่งมั้ยครับเท่าที่เห็นฟิตๆทำเรซิ่นก็มีหลายคนแล้ว

ฮ่าๆๆ ใจเดียวกันเลย ไว้ผมเป็นเจ้า

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

• *

ได้เลยครับคุณunn13 ทำGM POWER  งั้นเดี๋ยวผมผมจะรีบปั่นเลย/แล้วไปทำ GM Sniper มาคู่กัน  :iconvsign:
ฮ่า ฮ่า ..เอาสนุกๆครับ อย่าถึงต้องตั้งหัวข้อแยกเลย เอาแค่กระตุ้นๆให้เพื่อนๆสมาชิกขยันทำโมเดล(อะไรก็ได้)ออกมา /ดีกว่าให้มันเค็มอยู่ในกล่อง  :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อยากร่วมวงด้วยครับ แต่ของที่ดองเอาไว้ดันมีแต่ Seed อ่า :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น

ได้เลยครับคุณunn13 ทำGM POWER  งั้นเดี๋ยวผมผมจะรีบปั่นเลย/แล้วไปทำ GM Sniper มาคู่กัน  :iconvsign:
ฮ่า ฮ่า ..เอาสนุกๆครับ อย่าถึงต้องตั้งหัวข้อแยกเลย เอาแค่กระตุ้นๆให้เพื่อนๆสมาชิกขยันทำโมเดล(อะไรก็ได้)ออกมา /ดีกว่าให้มันเค็มอยู่ในกล่อง  :iconlol:

คุณพาสก็มาเลยครับไม่ต้องเอาGMมาหรอก ซี๊ดซ๊าดก็ได้ ส่วนเรื่องแข่งกันก็เอาแค่กำหนดช่วงเวลาการทำก็พอครับ แต่รอผมก่อนนะ สั่งไปยังไม่ได้ไปจ่ายตังเลย  :iconnasty: ตอนนี้มีแต่ 1/144 ล้วนๆ

• *
Re: [Finished] เรซิ่น Gun Cannon Integral 6/9/53
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 12:41:46 AM »
6/9/53 พบกันที่ห้องโชว์ออฟ