ผู้เขียน หัวข้อ: รีวีว โรงเก็บzack, ปกติมีแต่โรงเก็บGundamเบื่อละมาzackแทน  (อ่าน 9639 ครั้ง)

ออฟไลน์ misuzu1000

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เป็นการรีวิวแรกของผมครับ การถ่ายรูปเลยออกมาดูดีแค่ ไม่กี่รูปจากหลายสิบรูปเอง(เฮ้อ)  (ไม่รุว่าใช่คำว่ารีวิวนี้ถูกไหมครับเหมือนถ่ายรูปมาให้ดูกันมากกว่า)
แถมลองทำกล่องถ่ายรูปดูครับเลยเอามาลองซะเลย
เชิญชมได้เลยครับ

อุปกรณ์ที่ใช้
ฐาน kotobukiya ของ TT 4 ชิ้น
Zack แดง ลุงบัน
Zack เขียว TT
คนตัวเล็กๆจาก ที่มารวมกันหลายๆ ส่วนพวกลงสีมาจาก candy toy เครื่องบิน

สิ่งที่ต้องแก้ไข 1 เพิ่มโคมไฟอีกเพราะมีแค่ด้านบน ซึ่งผมกะว่าจะเพิ่มด้านข้างอีก2 อัน

ตอนนี้เริ่มสนุกกับการถ่ายรูปแล้ว ต่อไปคงเห็นอีกเยอะเลยครับ คงทยอย ขนเอาออกมาถ่ายเรื่อยๆครับ ^^

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: รีวีว โรงเก็บzack, ปกติมีแต่โรงเก็บGundamเบื่อละมาzackแทน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:47:07 PM »
มีคนทำสีโรงเก็บด้วยแฮะ  :iconsmile: ไม่ค่อยจะเจอนะเนี่ยปกติที่เอาโรงเก็บมาเข้าฉากนี่โรงเก็บแบบต่อดิบทั้งนั้นเลยแฮะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: รีวีว โรงเก็บzack, ปกติมีแต่โรงเก็บGundamเบื่อละมาzackแทน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:06:00 PM »
สุดยอดเลยครับผม  :iconlike:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:58:54 PM »
สวย แปลกตา ดูดี ดูมีสตอรี่ครับ  :iconsmile:

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:00:35 PM »
โห ถ่ายรูปได้สวยจริงๆครับ เหมือนกับอยู่ในโรงเก็บจริงๆเลย

ออฟไลน์ poded

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:19:03 PM »
เน้นเรื่อง��าพ งั้นก็ขอ comment เรื่อง��าพละกันนะครับ

แสง มาจากด้านบนอย่างเดียว เพิ่มจากทิศอื่นด้วยก็ดีครับ จริง ๆ แค่ บน กับ ด้านข้าง 2 โคมก็พอ แล้วด้านหน้า ใช้กระดาษขาว หรือ ฟลอย ทำ reflex ให้เข้าพอนวล ๆ ก็พอครับ จะได้สมจริง
ความแรงของแสง แรงไปครับ ทำให้ถ่ายรูปแล้วย้อนแสงหมด รายละเอียดหาย ลองถอยโคมออกดูครับ
ถ่ายใน light tent ให้ระวังการถ่ายติดเพดานด้วยครับ จะไม่สวยเอา

ส่วนที่บอก ถ่ายหลายสิบ ได้แค่ไม่กี่รูป... ปรกติครับ 555
ผมถ่ายงาน ถ่ายเป็นร้อย ได้แค่ไม่กี่รูปนี่เรื่องปรกติครับ ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องนี้เป็นกันทุกคน

ส่วนตัวโรงเก็บ สวยมากครับ ขยันทำสีสุด ๆ กว่าจะบังกว่าจะพ่นได้ขนาดนั้น ท่าทางจะหมดแรงน่าดู
 :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 10:28:15 PM โดย poded »

ออฟไลน์ misuzu1000

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:56:59 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่มาแสดงความเห็นนะครับ
ผมเองก็ทำไปเรื่อยๆอะครับเดียวก็คงเอาไป ยำ ทำอะไรต่อมิอะไรต่อกะว่าอาจจะติด LED บ้าง

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 12:47:39 AM »
ชอบมากๆเลยครับผม ดูอลังการดีครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ kakashioo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:48:26 AM »
ดูอลังการดีครับ เหมือนกับว่าเป็นโรงเก็บหุ่น จริงๆ เลย  :iconwish:

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 02:59:25 AM »
มีของ TT ด้วย เนียนจริงๆเลยนะเดี๋ยวนี้  :iconlol:
ดูอลังการงานสร้างดีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ waewkid

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 06:57:43 PM »
อลังการมากๆ สวยดี :iconwish: