ผู้เขียน หัวข้อ: กันดูม รูปเยอะหน่อยครับ  (อ่าน 11493 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
กันดูม รูปเยอะหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 06:54:37 PM »
สีที่ใช้นะครับ

เทา leyland fc 98  ดำleyland 02  แดงเหลือง l 04 +แดงmr03  ดำ l 02  ลองพื้นสีขาวเบอร์1000  เงิน mr 8  เคียร์mr46 :iconshy2:

ได้ตัวนี้มาจากพี่ชายแสนดี เห็นเพือนๆทำเลยอยากเอามาทำบ้าง ปกติผมเล่นแต่1/100 พ่นยากเหมือนกัน  เชิญชม...ครับ

ติชมเหมือนเดิม  ขอเชิญเพือนๆ ร่วมงานมิ้สติ้ง กันดัม กดที่ลิ้งนี้ครับ     http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=933.1815   ลงชื่อได้เลยครับมีกิจกรรมมากมายพร้อมของรางวัล

วันหนึ่งไปชื้อไข่ไก่   เจ้ไข่ไก่ใบละกี่บาท  (เจ้)ใบละ3บาท  งั้นเอา3ใบ  (เจ้) 3ใบ 10น้อง   อ้าว :iconcryjoy:

เจอกันงานหน้าครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: กันดูม รูปเยอะหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 06:58:22 PM »
นิว ดับเบิ้ลฟันเนล แบกของเยอะ อลังดีจริง
สีแดงสำหรับนิวผมว่าโดดไปนิดนึงนะ ไฮไลท์ได้สวยงามครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:21:38 PM »
สีตรงช่วงท้องเข้มไปนิดนึงครับ น่าประมาณเทาเข้มไม่น่าจะถึงดำ แต่โดยรวมแล้วโอเคเลยครับ  :iconwish:

* อันนี้ถ่ายแสงธรรมชาติใช่ไหมครับ สีสดมากเลยครับ สีจัดจ้านถึงใจดี :iconlove: *
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:46:54 PM »
ชอบสีแดงนี้จังเลยครับ แต่ผมคงไม่มีโอกาสเพราะพ่นสีประป๋อง  :iconcryjoy:

ตินิดนึงนะครับ ส่วนเขาผมว่ามันดูเหมือนไม่ได้ทำสีเลยอะ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:48:11 PM »
สีมาโทนเดียวกับ zeta plus เลยนะครับ ชอบโทนสีครับสวยมากมาย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:49:33 PM »
ท่าท่างจะชอบสีนี้เอาจริงๆ
แดงมันแรงไปหน่อย แต่ไฮไลท์ สวยอ่ะ ... พี่ยังทำไม่ได้เลย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ gogota

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:51:06 PM »
ไม่แดงจะเเรง3เท่าหรอพี่วัตน์  แต่งานสวยมากครับแต่ฐานนี่ใช้คุ้มมากเลย

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:17:09 PM »
โห แจ่มเลยพี่ช่วงนี้งานเดินดีจริงๆ    :iconwinks:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:20:36 PM »
แดงเข้มได้ใจมากเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นตัวzeta plus ก่อนหน้านี้ซะอีก ^^"  แต่gundoomตัวนี้สีแดงสดลงตัวมากเลยครับ^^~

ออฟไลน์ tongoodd

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • นางฟ้าในคราบซาตาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:34:34 PM »
อ้าวไหนว่าไม่ลงไง ไหนว่าจะปิดฟามลับไว้ก่อน  สีแดงได้ใจมาก เข้าดีอะ เด่นดี ไฮไลแจ่มมาก เสียดายโมไม่น่าผ่ากลางเลยตรงขาอะ แต่ถ้าไม่คิดมากคิดว่าเป็นเกราะถอดได้ละกัน ติตรงลอยตัดเท่านั้นแหละ อุ้ยลองหัดใช้อาทร์ไนฟ์ดี ขัดลอยตัดหน่อย พ่นไปรับลอง เนียน ตั้งแต่ได้แอร์บรัชมามานี่งานแรงขึ้นเรื่อยๆนะ สู้ๆ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:45:04 PM »
งานออกมาสวยอีกแล้วนะครับเนี่ย   :iconwink:
ช่วงนี้ พี่อุ้ยไฟแรงจริง ๆ แปบ ๆ ก็ทำสีเสร็จไปอีกตัวหละ   :iconnasty:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 09:22:52 PM »
ไฮไลท์สวยดีครับ  ทำสีแดงตัดขาวก็เด่นไปอีกแบบ :iconwish:

แต่ชิ้นสี่เหลี่ยมตรงกระปู๋หน้า มันดันเข้าไปได้อีกนะครับ  คือต้องใส่ไปให้สุดก่อน
แล้วค่อยเอาชิ้น6เหลี่ยมด้านข้างทั้ง 2 ข้างสอดเข้าไปทีหลัง  ไม่งั้นมันจะดันไม่เข้าน่ะ 

ช่วงนี้กระแส Gundoom มาแรงจริงๆครับ   จัดประกวดซะเลยมั้ย อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 10:18:32 PM »
สีตรงช่วงท้องเข้มไปนิดนึงครับ น่าประมาณเทาเข้มไม่น่าจะถึงดำ แต่โดยรวมแล้วโอเคเลยครับ  :iconwish:

* อันนี้ถ่ายแสงธรรมชาติใช่ไหมครับ สีสดมากเลยครับ สีจัดจ้านถึงใจดี :iconlove: *

ถ่ายแสงตอนเที่ยงๆครับแดดกำลังดี  ขอบคุณครับ

งานออกมาสวยอีกแล้วนะครับเนี่ย   :iconwink:
ช่วงนี้ พี่อุ้ยไฟแรงจริง ๆ แปบ ๆ ก็ทำสีเสร็จไปอีกตัวหละ   :iconnasty:

ปอดพี่ก้ไปไวขึ้นเหมือนกันอิอิ

อ้าวไหนว่าไม่ลงไง ไหนว่าจะปิดฟามลับไว้ก่อน  สีแดงได้ใจมาก เข้าดีอะ เด่นดี ไฮไลแจ่มมาก เสียดายโมไม่น่าผ่ากลางเลยตรงขาอะ แต่ถ้าไม่คิดมากคิดว่าเป็นเกราะถอดได้ละกัน ติตรงลอยตัดเท่านั้นแหละ อุ้ยลองหัดใช้อาทร์ไนฟ์ดี ขัดลอยตัดหน่อย พ่นไปรับลอง เนียน ตั้งแต่ได้แอร์บรัชมามานี่งานแรงขึ้นเรื่อยๆนะ สู้ๆ

กะจะประชาสัมพันธ์ มิ้สติ้งด้วยเลยเอาโมลงก่อน ครับพี่

ท่าท่างจะชอบสีนี้เอาจริงๆ
แดงมันแรงไปหน่อย แต่ไฮไลท์ สวยอ่ะ ... พี่ยังทำไม่ได้เลย :iconcryjoy:

ไม่จริงอะ

ไฮไลท์สวยดีครับ  ทำสีแดงตัดขาวก็เด่นไปอีกแบบ :iconwish:

แต่ชิ้นสี่เหลี่ยมตรงกระปู๋หน้า มันดันเข้าไปได้อีกนะครับ  คือต้องใส่ไปให้สุดก่อน
แล้วค่อยเอาชิ้น6เหลี่ยมด้านข้างทั้ง 2 ข้างสอดเข้าไปทีหลัง  ไม่งั้นมันจะดันไม่เข้าน่ะ 

ช่วงนี้กระแส Gundoom มาแรงจริงๆครับ   จัดประกวดซะเลยมั้ย อิอิ  :iconlol:

ขอบคุณครับดันชะปวดมือเลย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:12:11 PM »
แดงสะใจดีครับ   :iconlol:

แต่ส่วนเขาสีเหลือง  เปลี่ยนเป้นสีเทาด้วย น่าจะเข้ากันมากกว่าครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:59:38 PM »
สวยมากๆครับ ชอบ แดงได้ใจจิงๆ  :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 12:13:23 AM »
สวยมากเลยครับ สงสัยต้องซื้อมาเล่นบ้างแล้ว
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 07:58:17 AM »
บร้าพลัง ดี จิงๆๆๆๆๆ แพคหลังสีหยด หรือตอนบินโดนฝนอ่ะ มานเลยเลอะๆนิดๆ
แหล่มๆๆๆๆๆๆๆๆ แดงได้ใจเลย

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:09:38 AM »
พีอุ้ยมือขึ้น สวยมากเลยอ่ะพี่ชอบนะ

แดงแรงสามเท่า ตัวนี้ท่านชาร์ขับป่าวเนี่ย!
Sail To The New World

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 02:13:46 PM »
โหหห เป็นโมจีนที่เท่ห์มากๆเลยครับ  ลงสีได้สุดยอดด  :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 09:23:52 AM »
   :iconpanic: เเดงสุดๆเลย ปรับสีในคอมหรือปล่าวครับนี่