ผู้เขียน หัวข้อ: MS07-H8 กุฟขาบวม คัสต้อม  (อ่าน 6709 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
MS07-H8 กุฟขาบวม คัสต้อม
« เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 02:46:58 PM »

MS-07H8 Gouf Flight Type Custom (จีน)
เอ่อ.....นี่เป็นโมจีนตัวแรกของผมครับ  ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน ซื้อเพราะอยากได้โล่ติดเก็ทลิ่ง

หลังจากผ่านชั่วโมงนรกในการประกอบ ก็เอาไปตั้งไว้บนตู้ที่บ้าน(ต.จ.ว.) กะว่าขยันเมื่อไรค่อยทำสี 
แต่มันกลับโดน มาวคู(แมว) ชนตกตู้ น้องกลับจากโรงเรียนเดินไปเหยียบซ้ำอีก โล่ติดปืนเก็ทลิ่งเละ หมดส���าพที่จะแก้ไขน้องเลยโยนทิ้ง(โดยไม่ถามความเห็นพี่ชายเลย)
วันอาทิตย์ผมกลับมาบ้าน มาเจอส���าพเหลือแค่ตัวเปล่ากับดาบเล่มเดียว สอบถามได้ใจความ จึงหยิบเอากลับมาห้องพักเตรียมทำสี   
ใช้สีกระป๋องครับ พ่นไฮไลท์ ไม่เป็นพ่นให้เรียบก็ยากเดินลายก็ลำบากกล้องถ่ายรูปก็ยืมชาวบ้าน ถ่ายก็ไม่ค่อยเป็น สรุปต้องโชวไอเดีย CUSTOM

ด้านหลังมีเดือยไว้เสียบไอพ่นแบบทำเอง

ไอพ่น(แบ็คแพ็คทำเอง)

ดาบใหม่ใหญ่กว่าเก่า

ปืนที่โมดิฟายขึ้นมาเอง บรรจุกระสุนได้เยอะขึ้น

อาวุธที่เด็ดสุดคือเจ้านี่ครับ ปืนเลเซอร์3ท่อที่มีแพ็คพลังงานในตัวเองไม่ต้องใช้พลังงานจากหุ่น

ติดโล่ได้ด้วย

แต่ทีเด็ดของมันคือ

ขวานเลเซอร์ขนาดยักษ์ ฟันก็ได้แทงก็ดี อิอิ

ลาละครับ ติได้ตามสะดวกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 07:03:58 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ igroup

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
Re: MS07-H8 กุฟขาบวม คัสต้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:47:11 PM »
ไอเดียดี แต่สีหนาไปคับ :iconvsign:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:55:33 PM »
อาธเจ๋งมากครับ อยากรู้เลยว่าพวกดาบ พวกปืนโมยังไงน่ะครับ

ไอเดียเจ๋งมาก
Sail To The New World

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 05:55:54 AM »
ผมว่าสีมันเยิ้มไปนา...
ไอเดียดีครับ ชอบปืนแฮะ

ออฟไลน์ bitonger

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 07:18:09 AM »
สีดำขลับเลย อาวุธที่โมเองก็สุดยอดเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:53:02 AM »
ผมถูกใจบูสเตอร์ข้างหลังครับ
คงเป็นกู๊ฟที่เร็วไม่แพ้หุ่นตัวอื่นแหงๆ :iconwish:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 04:43:04 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :icongift:
......
สีหนาไปเพราะใช้สีกระป๋องครับ+พ่นไม่ค่อยจะเป็น เหอๆ
......
อาวุธที่โมดิฟายเอง ทำจากไม้โปรครับ(ของเค้าเทพจริงๆ)ทั้งดาบทั้งปืน
อย่างที่บอกครับรู้ตัวว่าทำสีได้ไม่ค่อยดี เลยเน้นจุดขายที่โมดิฟาย
.....
ปากกระบอกปืนเป็นท่อจากไฟแช็คครับ ลองเอาไฟแช็คที่หมดแก้สแล้วไปแกะดูครับ(อุปกรณ์ใกล้ตัว)
บูสเตอร์ก็ไม้โปร+ล้อรถทามิย่า ออกแบบดูหลายรอบกว่าจะลงตัวอิอิ
....
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 08:08:50 AM »
ดำดุดีครับ สีออกจะหนาไปนะครับ
แต่อกมาแบบนี้ สุดยอดเลยงานมากมาย

ชอบตรงที่บอกว่า กล้องก้ยืมชาวบ้านเขามา
แหม หัวอกเดียวกัน

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 01:07:54 PM »
  :icongift: ดำเเละมันมากๆครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 01:45:02 PM »
สวยดีครับ ดำดุดันดีครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 03:25:46 PM »
เป็นกูฟที่โหดที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยครับ อาวุธหนักจริงๆ :iconnosebleed:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 08:12:25 AM »
แถมได้กล้อง รุ่นเก่า เมดอินจีนแดงด้วยครับ
.....
พ่นเคลียร์มันไปแล้ว พึ่งมารู้ทีหลังว่า ปกติต้องเคลียร์ด้าน :iconcry: เอาไว้งานจะด้านให้ดูครับ
......
ดำดุ เพราะชอบนาเดียอัญมณีสีฟ้าครับแพ้สาวผิวสี(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)
......
อาวุธ ผมชอบขวานของ ชินันจูครับ แต่ไม่มีตังซื้อMG HGUCก็ยังไม่ออก เลยโมดิฟายเอง