ผู้เขียน หัวข้อ: MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]  (อ่าน 2996 ครั้ง)

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 09:04:26 AM »
โมบิลสูทจากภาค Advance of Zeta: The Flag of Titans โดยเป็นโมบิลสูทของ Titans Test Team's Black Otter squad ที่เป็นหน่วยลองเครื่องของ Titan สำหรับ RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom] นี้เกิดจากการนำเอาชิ้นส่วนและข้อมูลการรบของ RX-121 Gundam TR-1 [Hazel] ที่เสียหายหนักมาใส่ให้ RGM-79Q GM Quel โดยจะเหลือ shield booster แค่อันเดียวจากทั้งหมด 3 อันของ Hazel แต่ด้วยความที่นำ้หนักเบาลงทำให้ได้ประสิทธิภาพดีขึ้นกว่าเดิม ขับโดยหัวหน้าหน่วย Black Otter Squad - Wes Murphy

: ซึ่ง [Hazel Custom] นี้จะมีอีกสีหนึ่งคือสีเทาอ่อนที่เกิดจากตัวของ GM Quel ที่เอามาต่อกับชิ้นส่วนของ [Hazel] แล้วไม่มีเวลาทำสีใหม่ให้เป็นสีปรกติของ Titans
สำหรับตัวที่ผมทำนี้เป็นตัวที่เป็นสีปรกติของ Titans ในกล่องจะมี decal นำ้มาให้ด้วยเลยดีงามมาก ปรกติจะไม่มีหมายเลขเครื่องติดด้วยแต่ด้วยความที่อยากให้เข้าชุดกับ RMS-154 Refined Barzam ที่เคยทำผมเลยติด decal ที่เหลือของ Barzam เพิ่มเข้าไป (ถึงแม้ใน timeline จริงๆ Barzam จะอยู่หลังภาคนี้มากก็ตาม ^_^ ) แล้วติดตัวย่อ AW หมายถึงชื่อยาน Alexandria class carrier - Aswan ที่หน่วย Black Otter Squad ประจำอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2022, 10:52:13 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
Re: MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 07:41:48 PM »
ข้อมูลอ่านสนุกมากครับ พ่นสีเรียบเนียนกริปเลย :iconlove:
เห็นแล้วอยากทำงานสะอาดๆ แบบนี้บ้างเลยครับ :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2021, 09:21:27 AM »
ขอบคุณมากครับ :iconlol:
กว่าจะรวบรวมข้อมูลมาเขียนได้นี่ก็งงๆอยู่เหมือนกันครับ  ภาคนี้ผมหาอ่านได้ไม่กี่ตอนเองครับ 555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 10:59:23 AM »
ไม่เคยได้อ่านหรือดูภาคนี้แต่ชื่นชมและติดตามอยู่เพราะชอบCocept ของหน่วย Test Team และ โทนสีที่ตัดกันของ Titan

ชอบเรื่องราวของตัว MS ที่มีการทำสีไม่ครบ (ว่าแต่ตรงไหนในตัวนี้ครับ) ตอนแรกนึกว่าหัวจะเป็น GM แต่น่าจะเอาแค่กรอบข้างมาใส่ในหน้ากันดั้มใช่ไหมครับ อีกจุดที่เพิ่งเห็นคือปลายนิ้วเป็นสีแดง เหมาะมากสำหรับเครื่องทดสอบที่จะได้เห็น Finger Tip เพื่อความปลอดภัย ว่าแต่เป็นแบบนี้ทุกตัวใช่ไหมเนี่ย

รอชมงานสวยๆอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2021, 11:00:58 AM โดย BOY »

• กัน-โอตะ
  • *
Re: +MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 06:20:05 PM »
ภาคนี้ตาม timeline แล้วมันมาก่อน Mk II อีกครับ แต่การออกแบบโมบิลสูทอต่ละตัวนี่ล้ำมากๆ
ตัว Hazel Custom นี่จะมีอีกตัวที่เป็นสีเทาอ่อนๆเหมือน gundam ทั่วไปครับ เพราะตามท้องเรื่องเขาว่า
เอาหัว ช่วงเข่า แบ็กแพ็ค ข้อมูลการรบ ของHazel gundam มาต่อกับตัวของ GM Quel ครับ
แล้วไม่มีเวลาทำสีแบบ Titans
ส่วนตัวที่ผมทำนี่เป็นตัวที่ทำสีเป็นแบบ Titans แล้วครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: +MG RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2021, 12:41:37 PM »
เป็นแรงบันดาลใจให้ไปหาอ่านบ้างเลยครับเนี่ย สวยจริงๆ