ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงานเซต๊าเซต้า : HGUC The O (รอก่อนเถอะ MG!!)  (อ่าน 17119 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ส่งงานเซต๊าเซต้า : HGUC The O (รอก่อนเถอะ MG!!)
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:18:04 PM »
ส่งงานบ้างค้าบ  :iconlol:

Model number: PMX-003
Code name: The O

Unit type: prototype custom heavy mobile suit
Manufacturer: Jupitris
Operator: Titans
First deployment: UC 0087
Dimensions: overall height 28.4 meters; head height 24.8 meters
Weight: empty 57.3 metric tons;   gross 86.3 metric tons; mass ratio 1.36
Armor materials: gundarium alloy
Powerplant: Minovsky type ultracompact fusion reactor, output rated at 1840 kW
Propulsion: rocket thrusters: 38200 kg, 6 x 16200 kg; vernier thrusters/apogee motors: 50
Performance: maximum thruster acceleration: 1.57 G
Equipment and design features: sensors, range 11300 meters; 4 x sub-arm, mounted inside front skirt armor; bio-sensor system
Fixed armaments: 4 x beam sword, power rated at 0.39 MW, stored in recharge racks in hip armor, hand-carried in use
Optional hand armaments: beam rifle, power rated at 2.6 MW, powered by rechargeable energy cap

The O ตัวนี้ผมได้มาเป็นต่อดิบราคาย่อมเยาว์ แต่ทันทีที่เปิดกล่องก็ประทับใจมาก เพราะฟินด้านหลักหักกลาง แถมรอยตัดก็ลึกอีกต่างหาก  :iconpanic:
แต่อย่างที่เคยบอกแล้วว่าส่วนตัวผมชอบโมตัวนี้ ถึงจะเป็น HGUC เบอร์ต้นๆ แต่ก็สัดส่วนดี ดีเทลเยอะ ตัวใหญ่ ดูไปแทบไม่ต่างจาก MG  จะแย่ตรงการแยกสีเท่านั้น  เลยเป็นไงเป็นกัน เลือกตัวนี้ทำส่งดีกว่า :iconcry:

ระยะเวลาการทำโม เนื่องจากทำๆ หยุดๆ ไปเรื่อย เบ็ดเสร็จร่วมสองเดือน :iconnasty:

ขี้เกียจบรรยายแล้ว ไปดูกันเลย มีเวลาค่อยมาอธิบาย���าพเพิ่มเติม :iconpale:

ก่อน - หลัง

ดีคอลที่ใช้เป็นของซามูเอล (เพิ่งออกมาใหม่เลยนะนี่) คุณแจ๊ค Kid_D ช่วยเป็นธุระจัดหาให้ ขอบคุณมั่กๆ เลยครับ :iconmeow:

���าพอันเดอร์ไปเยอะ เพราะวันที่ถ่ายฝนกำลังจะตก แสงหายหมด :iconsoul:

หน้า - หลัง - ซ้าย-ขวา

การทำสีไม่มีอะไรต่างจากตัวก่อน ก็ตามขั้นตอนปกติ ที่แปลกจากเดิมหน่อยอยู่ที่งวดนี้ทดลองใช้รองพื้นยี่ห้อใหม่ ผลคือสีลอก ก็แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ากันไป :iconsoul:

ใต้กระโปรงมีซับแฮนด์พับซ่อนอยู่

ในกล่องให้เคลียร์พาทบีมเซเบอร์สีเหลืองมาสี่อัน แถมเป็นแบบยาวหนาด้วย ดูรีวิวในยูทูบ ของ MG ราคา 12000yen จะให้มาแค่สองอัน แถมเป็นแบบเล็กบาง  :icontounge:

จากรูปจะเห็นว่าอุดขัดไม่เรียบร้อยเลย ต้องปรับปรุงอีกเยอะ แถมมีอีกจุดที่ต้องเก็บรายละเอียดอีก แต่ไม่ไหว ขืนทำต่อไม่ได้ส่งแน่  :iconcry:

เมนูสี มิสเตอร์คัลเลอร์
บอดี้ : รองพื้นยี่ห้ออะไรสักอย่าง > เหลืองเบอร์อะไรจำไม่ได้ (ในคู่มือประกอบมันหลอก) + ฟลูโอเยลโลว์ + ออฟไวท์ > พ่นคลุมด้วยเคลียร์เยลโลว
โครงใน : รองพื้นสีดำ > ไอออน + มิดไนท์บลู > กันโครม + เคลียร์บลู
ท่อ : เรดแมดเดอร์
ทรัสเตอร์ : โครมซิลเวอร์ ทามิย่า สูตรอีนาเมล > เคลียร์กรีน
บีมไรเฟิล : รองพื้นดำ > กันโครม

ปิดงานด้วยเคลียร์ด้านกันเซ ตัวจริงสีจะออกเหลืองจะอ่อนและสดกว่านี้มาก แต่ถ่ายรูปมาได้แค่นี้อ่ะ่ครับ :iconpale:

ืืติชมตามใจชอบเลยคร้าบ  :iconlike:

ปล.
1. ผมมีปัญหากับการติดดีคอลน้ำมาก เห็นคุณบิ๊ก Strike Freedom ทำแล้วเนี้ยบมาก เหมือนง่าย แต่พอทำเองแล้วเหนื่อยโพดๆ แถมขาดง่ายจัง :iconsoul:
2. ถ้าเห็นดีคอลติดอยู่ตำแหน่งแปลกๆ ไม่ต้องแปลกใจ ปกปิดบาดแผลน่ะคร้าบ  :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2010, 03:10:48 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ส่งงานเซต๊าเซต้า : HGUC The O (รอก่อนเถอะ MG!!)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:26:22 PM »
   ติ  ทำไมทำเสร็จก่อนผม
  ชม ทำสีสวยมากๆครับ  :iconvsign:  :icongift: อิๆ 

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: ส่งงานเซต๊าเซต้า : HGUC The O (รอก่อนเถอะ MG!!)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:28:25 PM »
จากรูปจะเห็นว่าอุดขัดไม่เรียบร้อยเลย ต้องปรับปรุงอีกเยอะ แถมมีอีกจุดที่ต้องเก็บรายละเอียดอีก แต่ไม่ไหว ขืนทำต่อไม่ได้ส่งแน่  :iconcry:

อันนี้เหมือนกันเลยครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:31:47 PM »
หุ หุ ทำทันจนได้สินะ ตาพาส คิดว่าไม่ทันซะแล้ว  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:44:45 PM »
เสียดาย  ถ้าdecal เป็นสีดำคงจะงามมากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:01:35 PM »
เห็นด้วกะคุณอ๋อง เพราะจะชัดขึ้นมากครับ
อา ผมชอบสีเขียวจังเลย สวยมากๆ :iconlove:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:10:17 PM »
คุณพาส ครับ สวยมาก ๆ เลยครับ   :iconnasty:
แต่เสียดาย decal น่าจะเป็นสีดำ ถ้าเป็นสำดำ ผมว่าสวยกว่านี้อีกแน่ ๆ เลยครับ   :iconwink:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ Top....

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:16:42 PM »
สวยมากครับ เหมือน Mg เลย
แต่ Mg ผมว่าสัดสวยจะดีกว่าครับ ส่วนเรื่องการต่อแทบเหมือนกันหมดเลยครับ
Mg ใหญ่มากครับ ต้องหาที่เก็บให้มันอีก

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:37:37 PM »
ไม่รู้เห็นกันหรือยัง Dalong ให้คะแนน MG The-O แค่ 84 เท่านั้น
ทุกวันนี้ MG ตัวไหนได้ต่ำกว่า 100 ก็เรียกว่าแย่แล้ว นี่ต่ำกว่า 90 อีก  :iconpale: :iconpale:
http://www.dalong.net/review/mg/m136/m136_p.htm

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:15:15 PM »
 โหหห พี่ ทำสี แบบนี้ นึกว่าMGนะนั้น
Thailand only !!

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:32:26 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:45:51 PM »
ผมเดาว่าตัวจริงสีน่าจะสดกว่านี้ ซึ่งมันจะทำให้ดีคอลสีขาวไม่จืดมากอย่างที่เห็นในรูป
คิดว่าที่ดีคอลดูไม่เด่นเพราะแสงที่ไม่สมบูรณ์
ถ้าดีคอลสีดำ แล้วติดมากมายอย่างนี้ คงจะดู ลายตา อย่างมาก
ดีคอลซามูเอลมันจะบางมากๆแถมต้องตัดขอบเอง เวลาติดจึงต้องเพิ่มความระวังขึ้นอีกนิดแต่ติดแล้วก็โอเค

เรื่องสีเหลืองและไฮไลท์กำลังสวยเลย

ไม่ชอบที่เดียว คือพวกทรัสเตอร์เล็กๆสีเขียวแถวขา แถวกระโปรง  แอบคิดว่าถ้ามันเป็นสีส้มหรือสีแดงมันจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:06:07 PM »
สีเหลืองสวยเชียวครับผม

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:44:27 PM »
งานสวยถูกใจผมเลยละครับ สีสวยนวลเนียนดี ดีคอลที่ติดบนตัวโมก็ดูลงตัวดี ไม่ดูรกจนเกินไปครับ
ถ้าจัดแสงดี ๆ ถ่ายออกมาคงเห็นรายละเอียดที่ชัดเจนกว่านี้ เพราะเท่าที่ดูจากในรูปที่โพสต์มา
ยังพอเห็นรายละเอียดที่อยู่บนดีคอล นั่นก็แสดงว่า สีของโมจริง ๆ น่าจะสดใสกว่าที่เห็นในรูปอย่างแน่นอนครับ
ส่วนดีคอลสีขาว ติดบนตัวโมสีเหลือง ผมว่าดูสวยไปอีกแบบครับ ติดออกมาในแบบ Custom ไม่ซ้ำกับใครดีครับ  :iconlove:
หนึ่งเสียงโหวต จัดให้ครับผม  :iconwinks:

ผมเองชอบใช้ดีคอลของ ซามูเอล อยู่แล้วครับ หลาย ๆ คน อาจจะรู้สึกว่าใช้ยาก หรือบางทีติดแล้ว จะหลุดง่ายบ้าง
ซึ่งถ้าหากใช้ น้ำยา Mark Softer ฉลากสีเขียวช่วยเวลาติดดีคอล ก็จะพอช่วยได้ครับ คือระหว่างที่ดีคอล
กำลังหมาด ๆ จากน้ำยา ให้ใช้ คอตตอนบัด ค่อย ๆ กดในแนวตั้งฉาก อย่าใช้วิธีถูนะครับ ไม่งั้นอาจจะ
ถลอกได้ ค่อย ๆ กด ไปเรื่อยจนทั่วทั้งแผ่นดีคอลที่เราติด แล้วรอให้แห้งสนิท ก็จะช่วยให้ดีคอลติดบนตัวโม
ได้ดีขึ้นครับ ของผมไม่ได้พ่นเคลียร์ทับแต่อย่างใด ดีคอล ก็ยังไม่หลุดนะครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:14:40 PM »
แค่ HG ก็งามแล้ว ไม่ต้องง้อMGเลย  :iconlove:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 03:24:26 AM »
   ติ  ทำไมทำเสร็จก่อนผม
  ชม ทำสีสวยมากๆครับ  :iconvsign:  :icongift: อิๆ 

ยังไม่เสร็จสมบูรณ์เลยครับคุณกร แต่ไม่ไหวแล้วอ่า งานประจำยุ่งเหยิงมาก :iconcry:

หุ หุ ทำทันจนได้สินะ ตาพาส คิดว่าไม่ทันซะแล้ว  :iconnasty:

ส่งไปก่อน ก่อนที่จะไม่ได้่ส่ง :iconnasty:

เสียดาย  ถ้าdecal เป็นสีดำคงจะงามมากขึ้นนะครับ

ตอนดูแบบสีดีคอลในเว็บซามูเอลก็ว่ามันน่าจะออกมาเด่นอ่ะครับคุณอ๋อง แต่พอติดเสร็จแล้วปรากฏว่าค่อนข้างกลืนกับพื้นมากเลย (ผมถ่ายรูปห่วยด้วยเองแหละ) น่าลองสีดำหรือเงินอยู่เหมือนกันครับ :iconshy:

สวยมากๆเลยครับ
สีเหลืองสวยเชียวครับผม
เห็นด้วกะคุณอ๋อง เพราะจะชัดขึ้นมากครับ
อา ผมชอบสีเขียวจังเลย สวยมากๆ :iconlove:

ดีใจที่ชอบครับ :iconcryjoy:

อันนี้เหมือนกันเลยครับ  :iconhihi:

โอ้ย ของคุณโนอางานเนี้ยบกว่าผมเยอะอ่า :iconcry:

สวยมากครับ เหมือน Mg เลย
แต่ Mg ผมว่าสัดสวยจะดีกว่าครับ ส่วนเรื่องการต่อแทบเหมือนกันหมดเลยครับ
Mg ใหญ่มากครับ ต้องหาที่เก็บให้มันอีก

ไม่รู้เห็นกันหรือยัง Dalong ให้คะแนน MG The-O แค่ 84 เท่านั้น
ทุกวันนี้ MG ตัวไหนได้ต่ำกว่า 100 ก็เรียกว่าแย่แล้ว นี่ต่ำกว่า 90 อีก  :iconpale: :iconpale:
http://www.dalong.net/review/mg/m136/m136_p.htm

อยากได้ MG อ่าครับถ้าไม่ติดว่าราคาปกติมันมหาโหดมาก ดูรีวิวจากยูทูบและดาลองนี่เขาเล่นประเด็นนี้ซะยับ :iconsweat: คือคุุณ���าพกับราคามันสวนทางเกินไป (ถ้าสัก 8000y จะไม่ว่ากันเลย :iconsoul:)
แต่ผมว่าถ้าใครชอบความใหญ่ก็คงให้อ���ัยได้ ซื้อแล้วค่อยมาเดินลายเพิ่มแล้วทำสีเอา :iconshy:

ใหญ่แค่ไหนก็...

งานสวยถูกใจผมเลยละครับ สีสวยนวลเนียนดี ดีคอลที่ติดบนตัวโมก็ดูลงตัวดี ไม่ดูรกจนเกินไปครับ
ถ้าจัดแสงดี ๆ ถ่ายออกมาคงเห็นรายละเอียดที่ชัดเจนกว่านี้ เพราะเท่าที่ดูจากในรูปที่โพสต์มา
ยังพอเห็นรายละเอียดที่อยู่บนดีคอล นั่นก็แสดงว่า สีของโมจริง ๆ น่าจะสดใสกว่าที่เห็นในรูปอย่างแน่นอนครับ
ส่วนดีคอลสีขาว ติดบนตัวโมสีเหลือง ผมว่าดูสวยไปอีกแบบครับ ติดออกมาในแบบ Custom ไม่ซ้ำกับใครดีครับ  :iconlove:
หนึ่งเสียงโหวต จัดให้ครับผม  :iconwinks:

ผมเองชอบใช้ดีคอลของ ซามูเอล อยู่แล้วครับ หลาย ๆ คน อาจจะรู้สึกว่าใช้ยาก หรือบางทีติดแล้ว จะหลุดง่ายบ้าง
ซึ่งถ้าหากใช้ น้ำยา Mark Softer ฉลากสีเขียวช่วยเวลาติดดีคอล ก็จะพอช่วยได้ครับ คือระหว่างที่ดีคอล
กำลังหมาด ๆ จากน้ำยา ให้ใช้ คอตตอนบัด ค่อย ๆ กดในแนวตั้งฉาก อย่าใช้วิธีถูนะครับ ไม่งั้นอาจจะ
ถลอกได้ ค่อย ๆ กด ไปเรื่อยจนทั่วทั้งแผ่นดีคอลที่เราติด แล้วรอให้แห้งสนิท ก็จะช่วยให้ดีคอลติดบนตัวโม
ได้ดีขึ้นครับ ของผมไม่ได้พ่นเคลียร์ทับแต่อย่างใด ดีคอล ก็ยังไม่หลุดนะครับ

ผมทำตัวนี้ ยิ่งนึกเลยครับว่าฝีมือติดดีคอลของคุณบิ๊กเยี่ยมยอดจริงๆ งวดหน้าคงต้องขอคำชี้แนะเพิ่ม แล้วจะไปหาน้ำยามาใช้โดยด่วนครับ :iconcryjoy:

ผมเดาว่าตัวจริงสีน่าจะสดกว่านี้ ซึ่งมันจะทำให้ดีคอลสีขาวไม่จืดมากอย่างที่เห็นในรูป
คิดว่าที่ดีคอลดูไม่เด่นเพราะแสงที่ไม่สมบูรณ์
ถ้าดีคอลสีดำ แล้วติดมากมายอย่างนี้ คงจะดู ลายตา อย่างมาก
ดีคอลซามูเอลมันจะบางมากๆแถมต้องตัดขอบเอง เวลาติดจึงต้องเพิ่มความระวังขึ้นอีกนิดแต่ติดแล้วก็โอเค

เรื่องสีเหลืองและไฮไลท์กำลังสวยเลย

ไม่ชอบที่เดียว คือพวกทรัสเตอร์เล็กๆสีเขียวแถวขา แถวกระโปรง  แอบคิดว่าถ้ามันเป็นสีส้มหรือสีแดงมันจะเป็นยังไง

ตัวต้นแบบทรัสเตอร์มันเป็นสีเีขียวอ่ะซือแป๋ เดาว่าคนออกแบบเขาจงใจให้สีของทรัสเตอร์ (ซึ่งมีทั่วตัว) ตัดกับสีแดงของท่อพลังงานเพื่อให้อารมณ์ของตัวโมแสดงถึงความกระอักกระอ่วน ไม่ดูเป็นพระเอก ทีนี้ประกอบกับความใหญ่ของบอดี้สีเหลือง เลยรู้สึกว่า The O อลังการ ทั้งๆ ที่ตัวหุ่นมันไม่มีอะไรเลย ดีไซน์ออกทางประหลาดด้วยซ้ำ

นึกอยู่ว่าถ้าเป็นสีเขียวธรรมดาอาจจะช่วยดูไม่กระโดดเกินไป แต่ก็น่าลองสีแดงหรือส้มอยู่ customized ไปเลย :iconmeow:
ดูงานของโมเดลเลอร์ยี่ปุ่งแล้วบอกเลยว่า The O นี่ทำมาให้โมดิฟายจริงๆ อ่ะ พอเพิ่มดีเทลแล้วสวยมาก :iconwish:
สักเล็กน้อย

โหหห พี่ ทำสี แบบนี้ นึกว่าMGนะนั้น

แค่ HG ก็งามแล้ว ไม่ต้องง้อMGเลย  :iconlove:

ตัวลอยเลยค้าบ :iconnasty:
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2010, 03:06:45 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ ptmb

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 08:42:43 AM »
สวยเนียนน่าถูไถ   :iconlike:

ปล. ครั้งนี้ปล่อยไปก่อน  :iconfreak:

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:38:12 AM »
ตัวข้างบนที่โมแล้ว นี่เป็นกันพลาหรือเรซิ่นเนี่ยะ สุดยอดเลย

เรซิ่นตัวนี้ก็สวยนะ
http://www.g-system-shop.com/popup_add_image.php?imagesID=1586

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:11:57 AM »
งามไม่แพ้ mg เลยครับคุณพาส  สีเหลืองสวยมากๆอ่ะ  :iconwish:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:57:23 AM »
เพิ่งถ่ายรูปเพิ่มมาครับ ลองออกไปถ่ายหน้าห้องดู ก็ยังออกมาไม่ดีเท่าไร สีของตัวงานไม่ใกล้กับของจริงซะที ต้องปรับแสงช่วยถึงใกล้กับบรรยากาศจริง :iconsweat:

ลองกลับมาถ่ายในห้อง อาศัยปรับแสงช่วย :iconpale:

เหนื่อยอ่ะ :iconsweat:

ตัวข้างบนที่โมแล้ว นี่เป็นกันพลาหรือเรซิ่นเนี่ยะ สุดยอดเลย

เรซิ่นตัวนี้ก็สวยนะ
http://www.g-system-shop.com/popup_add_image.php?imagesID=1586

เป็นงานโมดิฟายครับซือแป๋ เห็นด้วยว่างามจริงๆ :iconlove:
แถมให้ซือแป๋ครับ รูปขวาเป็น MG

อีกงาน อันนี้โมดิฟายได้ฮาร์ดคอร์มาก :iconsoul:

งามไม่แพ้ mg เลยครับคุณพาส  สีเหลืองสวยมากๆอ่ะ  :iconwish:

ขอบคุณคุณปั้นคร้าบ ในรูปสียังไม่ใกล้กับของจริงอ่ะ :iconcry:

สวยเนียนน่าถูไถ   :iconlike:

ปล. ครั้งนี้ปล่อยไปก่อน  :iconfreak:

งวดหน้าคุณตั๊กทำตัวไหนบอกกันก่อนนะครับ ผมจะได้หนีทัน อิอิ :iconnasty:
................

แหม เขิล จะรอชม MG Perfect Ziong นะคร้าบบ :iconwish:
 V
 V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2010, 07:26:35 PM โดย pas20 »