ผู้เขียน หัวข้อ: SD 3 ก๊ก อ้วนสุด ซู่ๆซ่าๆ งานสีสเปรย์ครับ  (อ่าน 8912 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
ตัวใหม่ที่ลุงบันเพิ่งออก ทำเสร็จก็มาลงให้ชมกันครับ  พวกย้อมแมวตัวเก่าๆเปลี่ยนเกราะเราไม่ทำครับ อิอิ  :iconnasty:

สีที่ใช้ครับ
WIN  Blue 213   ทำสีผ้าคลุม
WIN Dark Blue 216 
TOA  Flat Black  021
TOA  Red 003   
TOA  Silver 017
TOA  Clear
สีทอง Bosny  KT-183 100% GOLD
รองพื้น Kobe 263
Mr. Color 77 Metalic Green   ใช้ ��ู่กัน ทาส่วนเล็กๆตรงหน้าผากและเกราะด้านล่าง
ตัดเส้นใช้ gundam marker ดำ    pigma sakura ดำ     unipin แดง
ชิ้นส่วนทั้งหมด 

เพรียวๆไม่ใส่เกราะ ทั้งหน้าและหลัง

ใส่หมวกติดผ้าคลุม

Action ถือง้าวอาวุธตามด้านในใบต่อ  ตรงด้ามอุดแต่ขัดไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ ขี้เกียจอ่ะ อิอิ

โพสรูปตาม��าพmanga หน้าใบต่อ

ที่โพสท่าก่อนเพราะติดเกราะเต็มยศแล้วจะโพสท่าไม่ได้เลยครับ เวลายกแขนจะติดมิซไซด์

มาดูเกราะหลังกันมั่ง  ยังไม่ทำสีอุดขัดเพราะผมจะรออ้วนเสี้ยวออกมาก่อนครับ จะได้ดูว่าประกอบรวมร่างยังไงค่อยทำ

ติดมิซไซด์ที่บ่า ส่วนที่เหลือก็ติดกับผ้าคลุมที่หลัง

ง้าว ถอดดาบทั้ง2ข้างออกมาถือเป็นดาบคู่ได้

รวมๆแล้วอาจะเตี้ยกว่า 3 ก๊กปกติเล็กน้อย

แต่เสริมส้นสูงได้นะขอบอก หุหุ

มาดูรายละเอียดกันนิดหน่อยครับ  คริสตัลก็ซื้อสำเพ็งเช่นเคย  เหมาสีเขียวมา 3 เบอร์เลย เพราะไม่ได้ถือตัวโมไปวัดขนาด

การโมลูกตา ส่วนหน้าใช้คัตเตอร์ค่อยๆคว้านพลาสติกทั้ง2ข้างส่วนหัวด้านหน้าออก    ส่วนด้านหลังก็ตามรูปครับ ไม้โปรพ่นเงิน ส่วนด้านในพ่นดำด้านทั้งหมด 
ติดเข้าไปก่อนทั้งหมด แล้วค่อยอุดขัดทำสี 

ขอบคุณที่ติดตามครับ  มีอะไรติชมถามได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 12:51:07 AM โดย digies13 »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: SD 3 ก๊ก อ้วนสุด ซู่ๆซ่าๆ งานสีสเปรย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 12:27:29 AM »
โอ้ว สีสวยเนียน แล้วก็ Mono eye นี่แจ่มจรัสมากๆเลย หลายแบบมากๆ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: SD 3 ก๊ก อ้วนสุด ซู่ๆซ่าๆ งานสีสเปรย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 12:48:28 AM »
ชอบครับตัวนี้ สีทองเหลืองเด่นตัดกับชุดสวยมาก

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 01:40:42 AM »
สำเพ็งมีขายเหรอเนี่ย ฮว๊ากกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:54:47 AM »
สวยไร้ที่ติครับพี่   :iconhihi:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:09:21 AM »
สกิลโมดิฟายบรรเจิดมากเลยครับ :iconwish:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 06:01:21 AM »
สวยมากๆ ถึงมากที่สุด ไม่น่าเชื่อเลยครับว่าใช้วิธีการพ่นสีกระป๋อง  ส่วนเกราะสีทองนี่พ่นสีทองก่อนแล้วกั้นพ่นสีดำทับหรืออย่างไรครับ? ถึงได้กั้นพ่นลายได้เนียนเกินกว่าจะเป็นสีกระป๋องครับเนี่ย^^~

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 07:41:17 AM »
ตัวนี้สวยอะ  หมวกเท่ดีสีทอง Bosny  สวยดีครับ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:05:21 AM »
สามก๊กยุคไฮโซ  มีหมุดฝังเต็มเลยอ่ะ  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:10:30 AM »
สวยมากๆ ถึงมากที่สุด ไม่น่าเชื่อเลยครับว่าใช้วิธีการพ่นสีกระป๋อง  ส่วนเกราะสีทองนี่พ่นสีทองก่อนแล้วกั้นพ่นสีดำทับหรืออย่างไรครับ? ถึงได้กั้นพ่นลายได้เนียนเกินกว่าจะเป็นสีกระป๋องครับเนี่ย^^~

ตรงส่วนกระโปรงตัวอักษรด้านหน้า ลายทองเล็กๆข้างๆ และตรงกลางด้านหลัง จะพ่นทองไปทั้งหมดครับ  แล้วค่อยเอาพ่นสีdark bule ใส่ฝาเล็กๆ ผสม LM ทาครับ 
สีน้ำเงินทาทับทอง พอพ่น Clear เลยออกมาเป็นสีกรมออกดำ     ส่วนจุดอื่นจะกั้นพ่นแยกทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:10:37 AM »
 :iconnasty:ดูเหมาะกับอ้วนสุดไฮโซจิงๆ ฝั่งมุก ผิดๆ :iconpale: ฝั่งคริสตัลด้วยไฮโซไปเลย

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 12:24:30 PM »
สวยมากพี่ ชอบๆ อย่าลืมเอาตัวนี้มางานมีทติ้งนะ อยากเห็นตัวจิง  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:57:47 AM »
สวยมากพี่ ชอบๆ อย่าลืมเอาตัวนี้มางานมีทติ้งนะ อยากเห็นตัวจิง  :iconvsign:

จัดไปครับ ถ้าวันมีทไม่ติดอะไรอ่ะนะ  :iconlol: :iconlol:
นิวกันดูมก็เพิ่งทำเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้จัดท่าถ่ายรูปเลย  ทำนานคอดๆ 3 เดือนได้

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:55:45 AM »
    :icongift: งามครับงาม  :iconwish:

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:06:05 PM »
โอ้ สวย ขยันอย่างแรกอะคับ  :iconwish: