ผู้เขียน หัวข้อ: [๑:๑๐๐] Crossbone Gundam : หายนะแห่งความตาย  (อ่าน 5383 ครั้ง)

ออฟไลน์ shironot3

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[๑:๑๐๐] Crossbone Gundam : หายนะแห่งความตาย
« เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 06:48:50 PM »
สวัสดีครับ สำหรับงานนี้ก็คงไม่มีอะไรอธิบายขยายความมากนักครับ เอาเป็นว่าไปชมกันเลยดีกว่าครับ

สีที่ใช้

รองพื้น = MR.Surfacer 1200
สีขาว = White จำชื่อไม่ได้ครับ เบอร์ 316
สีแดง = Red Madder
สีเหลือง = Yellow + Orange ผสมเหลืองมากกว่าส้มครับ
สีดำ = Black + Blue ผสมดำมากกว่าครับ
สีเทา = Natrul Gray
สีเงิน = Crome Silver

ตามด้วยเคลียเงา ติดดีคอลซามูเอล ตัดเส้น ตบท้ายด้วย เคลียด้านเลแลนด์ครับ ด้านใช้ได้เลยทีเดียว ชักติดใจล่ะครับ

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
Re: [๑:๑๐๐] Crossbone Gundam : หายนะแห่งความตาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:06:08 AM »
งามมากมาย
ชอบสี Silver ครับ เงามากมาย

ออฟไลน์ kig77

• *
  • Like: -4
Re: [๑:๑๐๐] Crossbone Gundam : หายนะแห่งความตาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:29:27 PM »
 :iconwish:สวยงามมากๆครับ เก่งจริงๆ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:34:14 PM »
งวดนี้ คอสโบนมาแรงเหะ  :iconlol:

ไม่มีคนทำ เอ็ก2 มั้งหรอ  :iconlol:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:35:24 PM »
งานสวยสะอาดเรียบร้อยมากครับ สีเรียบๆ แบบนี้ผมก็ชอบครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ kig77

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:10:50 PM »
 :iconcryjoy:อยากทำได้บ้างจัง