ผู้เขียน หัวข้อ: 1:144 unicron [unicron mode] ร่างม้า  (อ่าน 6141 ครั้ง)

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
1:144 unicron [unicron mode] ร่างม้า
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:49:00 PM »
สวัสดีครับชาว tg ตัวนี้ ใช้เวลาทำ 5 วันครับ ประกอบ+ทำสี  :iconfreak:

สีที่ใช้ ขาว กระป๋อง
dark blue กระป๋อง  = River blue + Black
เคลียร์ semi ครับ
ตัดเส้น อินาเมล ดำ+ขาว ครับ = เทาใช้ เทาอ่อนๆหน่อยมันจะได้ไม่ค่อยน่าเกลียดเพราะตัวมันขาว(อันนี้เเล้วเเต่ บุคคลนะครับ)

ก่อนสอบเลย ด้วยความเซี่ยนโม จัด หรือ ติดกลิ่นทินเนอร์ ก็ไม่รู้ มันอยากทำสีมากครับ มหาลัย หยุดตั้งเเต่วันที่ 1 ไปสอบเอา 15 หยุดยาวเลยเอาซักตัว :iconnasty:

คำนำ เนื่องจาก ��าค ม้าขาวนี้ ตอนเเรกก็เล่น mg ครับ เนื่องจากอยากได้ตัวเขียวตัวใหญ่ๆมากมาย เเต่มันดันไม่มี mg หรือ 1:100 เลย
มีเเต่งาน resin พอเปิดไปดู พระเจ้า 5900+ อะไรจะขนาดนั้น อยากได้ก็อยากได้ เเต่ ไม่มีปัญญา เลยต้องลดขนาดของโม และ ราคาลง จาก 1:100 เหลือ 1: 144
นี่คือความเป็นมาครับ และ รับกระแส ม้าขาว ep.2 (ตอน 2) ครับ !!!  :iconfreak:

ป.ล. ผมโพสท่าโมไม่เก่งน่ะครับ เลยออกมาจำเจรูปน้อยหน่อยนะครับ กลัวสีลอกด้วย ยัดเข้ายัดออก มันถลอก ไปชมเลยละกันครับ

รูปที่ 4 ไม่ชัดนะครับ เเต่ ก็ต้องเอาลงเพราะว่าไม่มีท่าโพสเเล้วครับ เลยต้องจนใจเอา รูปลง

ขอบคุณที่รับชม นะครับ มีอะไรจะ comment ก็ตามสบายเลยนะครับ มีปัญหาผมจะได้เอาไปปรับปรุงเเก้ไขครับ ขอบพระคุณครับ :iconwish:

อีกอย่างนะครับ ผมไม่รู้ไปกดอะไรใน photo shop 4 ก็ไม่รู้ครับ ��าพมันเลยติดขอบครับ ไครรู้วิธีเเก้บอกหน่อยนะครับ /thk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 10:42:59 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ pititatkung

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
Re: 1:144 unicron [unicron mode] ร่างม้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:09:22 PM »
งานดูเรียบร้อยดีครับผม  :iconwish:
ไม่ลองพ่น gunmetal ของทามิย่า ที่บาซูก้าดูอะครับ ผมว่าคงเจ๋งน่าดู  :iconnasty:

ว่าแต่ หยุดมัน 2 อาทิตย์ก่อนสอบนี่ดีเหมือนกันนะครับ หรือไม่ดีก็ไม่รู้ แต่ได้เตรียมตัวนานดี ผมเจอบางตัวนี่อย่างเซ็ง เรียนวันนี้ เมื่อรืนสอบ แล้วดันเป็นวิชาที่เพิ่งสอนจบด้วย

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: 1:144 unicron [unicron mode] ร่างม้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 06:56:03 PM »
โอ้ว งานขาวเนียน มากครับ สีป๋องก็เทพ ได้

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 12:35:52 AM »
งานสวยดีครับ ถ้ารูปเยอะกว่านี้จะดีมากครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:05:18 PM »
สวยครับ :iconwish:
อ้างถึง
โอ้ว งานขาวเนียน มากครับ สีป๋องก็เทพ ได้
เห็นด้วยครับใช้ป๋องเหมือนกันหัดอยู่