ผู้เขียน หัวข้อ: (หนึ่งต่อร้อย) MG ZakuII 2.0 งานกลางเก่ากลางใหม่ (โหลดโหด)  (อ่าน 9436 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ไม่บอกก็รู้ว่าต้องเป็นโมจีน (ต่อให้ผมทำโมแท้ก็คงมีคนคิดว่าเป็นโมจีนอยู่ดี   :iconcry: ) ขี้เกียจเขียนWIPละครับวิธีก็เดิมๆ ก็มันรู้อยู่แค่นี้ละครับ ตัวนี้ตั้งใจทำให้ดูเก่าหน่อยแต่ไม่ถึงขั้นเขรอะ โดยแซ๊ครุ่นนี้ใช้ในอวกาศจึงไม่ทำคราบโคลนและคราบสนิม เลยมีแต่รอยถลอกกับรอยเขม่าแค่นั้น ไปชมกันเลยครับ   :iconshy2:

เริ่มจากรูปหน้าตรงมาตรฐาน

รอยถลอกผมใช้พู่กันจิ้ม(ค่อยๆจิ้มไม่ใช่จุ่มนะ)สีอีนาเมลสีเทาค่อยๆป้ายเอา

ส่วนขาด้านในเดินลายเพิ่มหน่อยนึง เจาะรูฝังหมุดนิดนึง

ท่อพลังงานพ่นรองพื้นด้วยสีเงิน พ่นทับด้วยสีดำ เสร็จแล้วDry Brush ด้วยสีCopper

ส่วนขาด้านหลังบังพ่นด้วยสีMidnight Blueเสร็จแล้วปัดด้วยอีนาเมลสีเงิน

โลห์ พ่นสีขาวก่อน เสร็จแล้วบังพ่นสีเหลือง แล้วบังสีเหลืองพ่นสีน้ำเงินทับอีกที (ไล่จากสีอ่อนไปหาสีเข้ม)

ท่อไอพ่น พ่นสีแดงก่อน แล้วบังพ่นสีดำ เสร็จแล้วพ่นสีเขม่าบริเวณปากไอพ่น เสร็จแล้วปัดด้วยCopperอีกที

ทีเหลือก็เดินลาย บังพ่นธรรมดาๆละ ไปดูกันยาวๆเลยครับ

สีที่ใช้ใช้ตามใบต่อเป๊ะๆแต่อาจจะเพี้ยนไปบางตามสัดส่วนการผสม โมจีนรุ่นนี้ดีมีแปลสีเป็น

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
งานสวยไร้ที่ติเลยครับพรุ้งนี้ จะรอชมของจริงครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
เจ๋งมากเลยครับ

ออฟไลน์ Numwa

• *
  • Like: 0
    • www.buffetfamous.com
สวยงามครับ เวทเทอริ่งลอยถลอกพอดีอย่างลงตัว สมจริงดีครับ... เต็มร้อยเลยทีเดียว :iconvsign:
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
ใจตรงกันเลย ผมก็จะส่งเจ้าสาคู ถลอกๆ เช่นกัน (เพราะไนติงเกลมันต้องสะสมคอสโมอีกพักนึง)
เอ...รู้สึกว่าเราจะชอบคล้ายกันนะ ...GM ก็ตัวนึง....เห็นGM Power มาแล้วใช่ไหมครับ(ดูสวยเชียว) เปิดงานต่อเลยรึป่าว(จะได้ทำประกบคู่เลย  :iconlove: )

สาคูขาวตัวนี้...ผมว่ามันถลอกในจุดที่หลบมุม(ไม่น่าถลอก)ไปหน่อยเช่นขาด้านหลัง img687 และบาซูก้ากับไรเฟิล ถลอกมากเกินไปนิด
เกราะนอกทำสีได้สวยครับ โดยรวมดูไม่ทราบว่าเป็นโมจีนเลย(หรือเพราะผมดูไม่เป็น...ทราบแต่ว่าขัดโมจีนจนแหยงเลย  :icondizzy: )

• กัน-โอตะ
  • *
Re: (หนึ่&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:58:08 AM »
  ^
  ^
คุณแจ๊คเล่นพูดยังงี้เดี๋ยวคนอื่นรู้หมดว่าเราเป็นอะไรกัน   :iconlike:

เรื่องความสมจริงคงต้องปรับปรุงและพัมนาไปเรื่อยๆครับ ส่วนGM Powerนี่คุณแจ๊คเริ่มก่อนได้เลยผมต่อให้   :iconlol:   เพราะของผมตัดเกทเสร็จก็ทำสีได้เลยไม่ต้องขัด ไม่ต้องย้ำลาย ซาบาย แล้วก็โมจีนตัวนี้คุณ��าพเรียกว่าดีมากๆผมแทบไม่ได้ใช้พุตตี้อุดเท่าไรเลย เวลาทำสีแล้วถ้าไม่ดูที่โครงในกับท่อพลังงาน(ลายหาย) ดูออกยากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 09:58:32 AM โดย unn13 »

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
งานสวย+มุมกล้องดีครับ ดูลุยๆเหมือนจริงครับคุณอั้น...ชอบชอบ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
งานสวยมากๆ เลยครับ ชอบรอยถลอก  :iconwish:
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
สวยมากเลยครับ :iconlove:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
งานสวยเช่นเดิมครับพี่ ตัวจิงๆ ยิ่งสวยเข้าไปใหญ่  :iconwish:

เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
Re: (หนึ่งต่อร้อย) MG ZakuII 2.0 งานกลางเก่ากลางใหม่ (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:01:34 PM »
ตัวนี้ของ TT หรือเปล่าครับ เรื่องข้อต่อต่างๆหรือส่วนต่างๆมีปัญหาไหมครับ ว่ากำลังจะหามาลองเหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
Re: (หนึ่งต่อร้อย) MG ZakuII 2.0 งานกลางเก่ากลางใหม่ (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:13:26 PM »
สวยกว่าของผมอีก 

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:20:30 PM »
อย่ามาหลอกกัน 1/144 อะป่าว ขอscale เทียบด่วนๆ  :iconlol: :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: (หนึ่&
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:34:41 PM »
ตัวนี้ของ TT หรือเปล่าครับ เรื่องข้อต่อต่างๆหรือส่วนต่างๆมีปัญหาไหมครับ ว่ากำลังจะหามาลองเหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

ใช่ครับของTTข้อต่อแน่นหนา จะมีหลุดอยู่บ้างตอนขยับก็ตรงท่อพลังงาน กับข้อนิ้วครับ

ทำเสร็จทีหลังได้เปรียบครับ   :iconlol:   เพิ่งสังเกตุเห็นคุณอุ้ยทำชิ้นส่วนเกราะชิ้นเล็กๆด้านบนกระโปรงหน้าหายนี่ ของผมก็มีหายไปชิ้นนึงเหมือนกันแต่ใช้ยางลบเป็นแม่พิมพ์มาปั๊มใหม่แล้ว ทำไม่เนียนก็มองไม่ออกเพราะมันเละๆเลอะๆอยู่แล้ว 555+

อย่ามาหลอกกัน 1/144 อะป่าว ขอscale เทียบด่วนๆ  :iconlol: :iconlol:

555+ ตัวนี้มีพยานรู้เห็นหลายคน เอาไปตั้งที่งาน TG มีนบุรีมาละ 1:100 จริง จริ๊ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 04:42:28 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:59:09 PM »
ตัวจริงสวยงามมากเลยครับ   :iconwish:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:11:27 AM »
ขอบคุณครับ

ใช่ครับของTTข้อต่อแน่นหนา จะมีหลุดอยู่บ้างตอนขยับก็ตรงท่อพลังงาน กับข้อนิ้วครับ

ทำเสร็จทีหลังได้เปรียบครับ   :iconlol:   เพิ่งสังเกตุเห็นคุณอุ้ยทำชิ้นส่วนเกราะชิ้นเล็กๆด้านบนกระโปรงหน้าหายนี่ ของผมก็มีหายไปชิ้นนึงเหมือนกันแต่ใช้ยางลบเป็นแม่พิมพ์มาปั๊มใหม่แล้ว ทำไม่เนียนก็มองไม่ออกเพราะมันเละๆเลอะๆอยู่แล้ว 555+

555+ ตัวนี้มีพยานรู้เห็นหลายคน เอาไปตั้งที่งาน TG มีนบุรีมาละ 1:100 จริง จริ๊ง

ของผมหายประจำ 55

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:36:24 AM »
สวยไม่บันยะบันยังเลยอ่ะคุณอั้น ชอบงานสไตล์นี้จริงๆ ดูแล้วไฟลุกพรึ่บ  :iconsoul:(และก็มอดอย่างรวดเร็ว :iconpale:)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:18:36 AM »
แหล่มเลย ผ่านสมร