ผู้เขียน หัวข้อ: Sazabi Metallic Coating แดงๆมันๆ  (อ่าน 7523 ครั้ง)

ออฟไลน์ omega

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Sazabi Metallic Coating แดงๆมันๆ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:37:20 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว TG ทุกท่าน  วันนี้ผมเอาโมดองนาน 1 ปี มานำเสนอ

รายละเอียดสำหรับ Sazabi ตัวนี้นะครับก็เป็นแค่ MG1/100 ธรรมดา เจ้าตัวนี้ไม่ค่อยมีอะไรมากครับเท่าที่ทำมามีแต่ใหญ่กับใหญ่ และก็ท่อทรัสเตอร์มันจะเยอะไปไหนฟระ แต่เห็นก็เหนื่อยที่จะบังพ่นแล้ว

แนวสีก็เป็นไปตามเดิมไม่เคยแตกลายไปเล่นแนวอื่น ยังยืนยันอยู่คู่กับวงการ Metallic เช่นเดิมครับ แต่เพราะด้วยความที่ต้องเป็น Metallic นี่สิมันดูดทั้งสีทั้งทินเนอร์ไปเยอะเลย Clear แดงส้มที่ผสมเท่ากับขวดสีรองพื้นหนึ่งขวดยังไม่พอเลย ดีนะที่กะอัตราเอาไว้ก่อนผสมตอนผสมอีกรอบก็เลยไม่เพี้ยนไปครับ ตัวนี้ทินเทอร์กินไป 400 CC เต็มๆ 1 ขวด ให้มันไปเลย กระเป๋าฉีกของจริง 

สรุปเรื่องสีใช้ Clear Red 6 ขวด Clear Orange 1ขวดครึ่ง โครงพ่นด้วย SM Super Iron ครับ ทรัสเตอร์ Plate Silver แพคหลัง Black+Blue+Super Silver

เรื่องการทำงานก็มีอุดขัดที่หัว ไหล่สองข้าง เอวนิดหน่อยตรงสีข้าง และก็ปืนครับ งานนี้ท่อกลางลำตัวใช้ชุดแต่ง G Option แทนมีปัญหาในการใส่เล็กน้อยเลยต้องพึ่งกาวช้างนิดหน่อยครับ
และก็ที่ตา Mono Eye ก็ใช้ชุดแต่งของ G Option เช่นกัน  หลังจากลง Clear แดงเสร็จตัดเส้นขูดดีคอลเรียบร้อย(งานนี้ไม่มีสติ๊กเกอร์) ก็ลง Super Clear III ไปสามรอบครับ  ไม่ได้ขัดเงาแต่อย่างใดเนื่องจาก Compound หมด
ไปดูงานกันดีกว่า  อาจจะเบื่อแนวสีหน่อยทำใจหน่อยนะครับทำเป็นแต่แนวนี้  และคิดว่าถ้าทำแนวอื่นคงไม่สวยเลยไม่ทำ แนะนำติชมกันด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
Re: Sazabi Metallic Coating แดงๆมันๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:41:54 PM »
Clear  7ขวด สุโค่ย แต่ออกมาเงาดี Sazabi ต้องแดงแบบนี้ถึงจะสวย

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: Sazabi Metallic Coating แดงๆมันๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 09:54:18 PM »
ลงทุนแบบบ้า ระห่ำมากกกกก นับถือจริงๆครับ งาน ปิ๊งมาก :iconwish:

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:04:21 PM »
6ขวด :icondisapp: เหมือนจะลงทุนกับตัวนี้สูงมากแตผลงานยอดมากเงาเงาสวยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:33:51 PM »
เงาปิ้ง  แดงแปร้ด  สวยสุดๆเลยครับ    :icongift:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ sorenreaca

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 07:26:40 PM »
แดงแสบตามากมาย สวยงามมากเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:09:30 AM »
แดงเงาสวยมากๆ ครับ :iconwish:
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 10:01:06 AM »
เงาๆมันๆแบบนี้จัดแสงถ่ายรูปยากไหมครับ ตัวโมสะท้อนแสงน่าดูเลย :iconwish: :iconwish: :iconwish:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 11:03:28 AM »
เมทัลลิคกับชุดแต่งโลหะมันเข้ากันดีจริงๆ ส่วนรูปถ้าจะถ่ายยากแฮะขนาดพ่นกึ่งมันกึ่งด้านยังสะท้อนแสงเลย

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 11:51:28 AM »
แดงแสบตาดีจิงๆ ครับ ชอบๆ  :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 01:42:20 PM »
แดงได้สะใจมากคับ....จะเก็บไว้เป็นแนวทางบ้างคับ

ออฟไลน์ PYongyut

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 01:56:49 PM »
ชอบมากคับ แดงได้ใจ สุดยอดครับ :iconlove:

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 12:21:39 AM »
สวยดี

ถ้าต้องใช้ทินเนอร์มากๆอย่างนี้บ่อยๆ น่าจะหา "ของทดแทน" ที่ราคาถูกลงคุณ

ออฟไลน์ XXXG-OOWO

• *
  • Like: -4
  • ออกแบบหัวโตเยอะๆหน่อยสิ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 06:18:59 AM »
แสบตาไปหมดแล้วอ่ะ  :icongift: