ผู้เขียน หัวข้อ: W.I.P. โปรเจค Seed God Warrior  (อ่าน 16199 ครั้ง)

ออฟไลน์ one night stand

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
Re: W.I.P. MG Aegis Gundam
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:26:11 AM »
เนื่องจากโปรเจคที่กำลังทำอยู่มีหลายตัว  จึงเอามารวมกันไว้ในกระทู้เดียวกัน  จะได้ง่ายในการติดตามดูความคืบหน้ากันนะครับ

หลังจากทำ เกล สไตร์ค เดลต้า เสร็จก็มาถึงคิวของตัวนี้  regen duel ครับ

จาก฿าพเป็นการทำโครงขึ้นมาคร่าวๆ ลองเอาชิ้นส่วนมาประกอบเป็นต้นแบบก่อน

ลำตัวและแขนใช่โครงของสไตร์ค อี

ส่วนขาใช้โครงของสไตร์คตัวปกติ  บูสเตอร์เป็นของเพอร์เฟค กันดั้ม

เกราะที่หัวเข่าเอามาเลาะเบ้าข้างในออกและตะไบนิดนึง สามารถนำมาติดที่โครงเกราะหัวเข่าได้เลย

แล้วจะมารายงานความคืบหน้าต่อไปครับ

มีเหตุผลที่ต้องเพิ่มเกราะที่ขาครับ คุณพาส จะให้สมดุลกับแบ็คแพ็ค

หากอาทิตย์หน้ามีโอกาสเจอกันผมจะเอาไปให้ดูทั้งตัว

จะได้มาวิเคราะห์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ  :iconwish:
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 01:08:04 AM โดย one night stand »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: W.I.P. โปรเจค Seed God Warrior (อัพเดท 8/8/53 เริ่มตัวใหม่ หน้า 2)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:53:53 AM »
สัดส่วนช่วงแขนลำตัวโอเคแล้ว แต่ขา Regen Duel พอเสริมเกราะไอพ่นแล้วเหมือนโดมเลยอ่ะคุณโต้ง  :icondisapp:
เดิมๆ สวยกว่าอ่ะ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 12:57:04 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
Re: W.I.P. โปรเจค Seed God Warrior
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:10:40 PM »
สวัสดีครับวันนี้ขอนำเสนอโมที่ทำไว้ต่อจาก Gale Strike Delta  นั้นคือ  Regen Duel + I.W.S.P. หลังจากวันนี้นั่งทำมาทั้งวัน จึงได้ตามรูปแบบนี้ครับ

ส่วนขาใช้โครงของ mg สไตร์ค ส่วนเท้าเป็นของดูเอลจากนั้นตัดชิ้นส่วนพลาสติกที่ข้อต่อดูเอลให้เล็กลง แล้วเปลี่ยนตัวบอลจ๊อยซ์ข้างในตรงข้อเท้าเป็นของดูเอล เพื่อจะได้ใส่ด้วยกันได้

หัวเข่าของดูเอล ตัดเอาเบ้าข้างในออกให้หมด แล้วนำโครงในหัวเข่าของสไตร์คมาตะไบให้เล็กลง จะสามารถใส่กันได้เลย

เกราะบูสเตอร์ที่ขาเป็นของเพอร์เฟค กันดั้ม สามารถนำมาใส่ได้เลย แต่ต้องตัดชิ้นส่วนตรงหน้าแข้งที่ยาวถึงหัวเข่าออก

กระโปรงหน้าที่ของเดิมหมุนไม่ได้ ใช้ตัวหมุนของกระโปรงสไตร์ค ตัดออกมาแล้วพอกอีพ็อกซี่ไว้ดังรูป แค่ 2 ชิ้นนี้ก็ทำนานมากครับ เพราะต้องวัดกันให้พอดีทั้ง 2 ข้าง

ตรงเอวใส่น็อตเข้าไปเพื่อไม่ให้เอนไปข้างหลังเวลาใส่แพ็ค  I.W.S.P  ปกติแล้วแอคชั่นเบทจะมีน็อตให้ 2 ตัว น็อตเหล่านี้เป็นน็อตที่เหลือจากแอคชั่นเบทที่ไม่ใช้นะครับ 

ชิ้นส่วนตรงกระปู๋ ของเก่ามีส่วนที่ยื่นออกมาด้านข้างจึงตัดออกแล้วติดพลาสติกชีทเข้าไป

ส่วนแขนของเดิมจะผ่ากลางมา จึงเปลี่ยนใหม่ด้วยการติดกาวส่วนที่ผ่ากลางแล้วผ่าด้านข้างแทน หลังจากนั้นติดพลาสติกชีทตามรูป

ลำตัวและโครงแขนเป็นของ สไตร์ค อี ไม่ได้โมอะไร ตอนนี้ทำเป็นรูปร่างคราวๆไว้ก่อน

หากจะถามว่าโปรเจคนี้มีกี่ตัว ผมใบ้ให้ว่าผมใช้คอนเซบก็อด วอริเออร์ จากเรื่องเซนต์ เซย่า พอจะเดากันได้นะครับ

แล้วจะมาอัปเดทเพิ่มเติมต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: W.I.P. โปรเจค Seed God Warrior
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:55:54 PM »
ส่วนตัวคิดวากระโปรงหน้ามันยกสูง กว้าง และยื่นออกมาข้างหน้ามากไปนิด สำหรับบอดี้เอวบางร่างน้อยแบบMG Strike นะ

จากที่เห็นมันจะบังกระโปรงข้างทั้ง2ไปเลย อาจจะต้องผ่ากลางแล้วย่นให้แคบลงซะ1มิล แล้วหาชิ้นเล็กๆหรือพลาชีทมาตกแต่งดีเทลที่จะเสียรูปไป
ส่วนเรื่องยกสูงไปก็มีวิธีเช่น ปันอีโป้เป็นสี่เหลี่ยมคางหมูปิดแง่งด้านบน ชิ้นจะยาวขึ้น แล้วเลื่อนจุดติดลงมาให้พอดีเอว

หรืออีกวิธีอาจง่ายกว่า เพราะบอดี้ MGเอวมันบางบอดี้ส่วนบนเลยดูกว้างไป

อาจใช้ส่วนเอวของ 1/100 Strike ที่น่าจะกว้างกว่าแทนแล้วเปลี่ยนจอยท์ในบอดี้ของMGเป็นจอยท์แท่งสำหรับเอว1/100ปกติ แล้วเสริมเอวด้วยพลาชีทด้านละมิลก็น่าจะง่ายกว่ามาทำดีเทลกระโปรงให้แคบลงแถมน่าจะเข้ากับบอดี้บนที่ดูกว้างกว่าได้ดี ทีนี้กระโปรงหน้าก็ไม่กว้าง+สูงไป ด้วย

เป็นกำลังใจให้คอโมดิไฟน์เหมือนกัน แบบว่าหาคนชอบโมดิไฟน์อยากอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 08:57:12 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:35:52 AM »
มีน้องขอมาว่าอยากเห็น นิก โพรวิเด็น ที่กำลังทำอยู่ติดดรากุลทั้งหมด 21 อัน

จึงได้ลงรูปให้ดูว่าติดตรงไหนบ้าง ตัวโมยังไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับ แค่ทำที่ติดดรากุลให้ครบก็เหนื่อยแล้ว

ลงรูปให้ดูกันก่อนนะครับว่าครบ 21 อันไหม ใช้โครงสไตร์ค ฟรีด้อม ตรงช่วงเอวและแขน ดรากุลบนหัวไหล่เอาตรงกระโปรงหลังมาโมใหม่ให้ติดที่หัวไหล่ได้

ตอนนี้ที่ทำไปคือ ยืดขาให้สูงขึ้นกับตรงหัวไหล่เท่านั้น

ตัวนี้ผมใช้ชื่อเต็มว่า นิก โพรวิเด็น เซต้า

เหตุผลและที่มาของการจับคู่กันดั้มกับกลุ่มก็อด วอริเอ่อร์ มีดังนี้

เกล สไตร์ค กับ เม็กเรซ อัลเบริค แห่งดาวเดลต้า

เนื่องจากคนขับ เกล สไตร์ค เป็นชายสวมหน้ากาก ซึ่งตามเนื่้อเรื่องของกันดั้มแต่ละ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 05:25:28 AM »
รอดูต่อปาย 555+ :iconlol:

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 06:03:16 AM »
ที่แท้ก็กันดั้มทรานฟอเมอร์นี่เอง 55555+

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:01:09 AM »
นิก โพรวิเด็น อลังการอย่างที่คุณโต้งบอกจริงๆ ด้วย ดรากุนเยอะมากๆ แต่ตรงเอวคุณโต้งน่าจะลองใช้ของโพรวิเด็น กันดั้มนะครับ เพราะมันดูจะหนาๆ เหลี่ยมๆ จะได้เข้ากับไหล่ แต่รวมแล้วจะเป็นดรากุน 23 อันนี่สิ  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:00:55 PM »
^
^
^
น่าสนใจดีนะครับ ดรากุล 23 อัน สงสัยคนขับหุ่นตัวนี้ไม่ต้องทำอะไรเลยละ ปล่อยดรากุลให้รุมอย่างเดียวก็ชนะแล้ว  :iconlol: