ผู้เขียน หัวข้อ: SD 3 ก๊ก อ้วนเสี้ยว งานสีสเปรย์ รูปเยอะหน่อยนะครับ  (อ่าน 6665 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
เป็น SD ที่จัดว่าดีมากตัวหนึ่งนะครับในรายละเอียดของตัวโม  ลูกเล่นพิเศษก็คือการประกอบร่างกับอ้วนสุดน้องชาย
ที่กระทู้นี้ครับ  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=16973.0
มาชมกันเลยครับ     การโมลูกตาก็ทำเหมือนอ้วนสุดครับ

สีที่ใช้ครับ   
รองพื้น Kobe 263
WIN  Violet 240
TOA  Flat Black  021
TOA  Red 003   
TOA  Silver 017
TOA  Clear
สีทอง Bosny  KT-183 100% GOLD     
ตัดเส้นตัวโมใช้ gundam marker ดำ    pigma sakura 0.05ดำ   unipin 0.05แดง   
ชิ้นส่วนทั้งหมด  เกราะไหล่ออกแบบมาดีครับ หลบมุมผ่ากลางให้ ไม่จำเป็นต้องใช้เทคนิคเลข8 

แต่ต้องใส่เกราะไหล่จึงจะติดแขนเข้ากับตัวโมได้

เกราะเต็มยศ   ลายดาบผมใช้สีดำแทนเงิน เพราะตัวโมออกเฉดทอง แดง ดำ จะได้เข้ากัน

ผ้าคลุมขยับได้น้อยเพราะเป็นแบบสวมเข้าทางด้านข้่าง เทียบ 3 ตัวกองซุนจ้านผ้าคลุมจะออกแบบมาดีสุด

อ้วนเสี้ยวกับอ้วนสุดไม่ถูกกันทำไมถึงรวมร่างกันได้มาดู

การประกอบร่าง 2 พี่น้อง เหมือนพวก SRW เลย  ไม่รู้เรียกอะไร เรียกซุปเปอร์อ้วนเสี้ยวละกัน

เทียบขนาดกับตัวทั่วไป สูงกว่าจนเท่ากับตั๋งโต๊ะเลยทีเดียว

แต่ประกอบแล้วจัดท่าได้ไม่มากครับ   แขนขามันไม่ได้ยืดตามตัวนี่นะ

เปลี่ยนร่างซุปเปอร์อ้วนสุด  555   

ไม่ได้โพสท่าactionเท่าไรนะครับ  มีข้อเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:03:58 AM โดย digies13 »

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
Re: SD 3 ก๊ก อ้วนเสี้ยว งานสีสเปรย์ รูปเยอะหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:02:37 AM »
เสากระโดกหมวก.....ดูไป ดูมา เหมือนหงอนไก่ ดีแฮะ ?  :iconlol: :iconlol:

ทอง Bosny นี่มัน มีเอกลักษณ์จริงๆ มองปุ๊บ รู้ปั๊บเลยว่า Bosny

( สปอยนิดๆ )
.
.
.

ปล. ซื้อมังงะของ SIC มาอ่าน.......พี่อ้วนฯ โผล่มาไม่กี่ฉาก ลาโลกซะแระ ( เซ็งสุดๆ ) ="=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:44:27 AM โดย Cowboy VI »
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ sur_j

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
Re: SD 3 ก๊ก อ้วนเสี้ยว งานสีสเปรย์ รูปเยอะหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:13:19 AM »
ดูแล้วเหมือน ทำจากกระเบืองเลย (ดินเผา)  :iconmeow:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:08:51 AM »
เสากระโดกหมวก.....ดูไป ดูมา เหมือนหงอนไก่ ดีแฮะ ?  :iconlol: :iconlol:

ทอง Bosny นี่มัน มีเอกลักษณ์จริงๆ มองปุ๊บ รู้ปั๊ยเลยว่า Bosny

( สปอยนิดๆ )
.
.
.

ปล. ซื้อมังงะของ SIC มาอ่าน.......พี่อ้วนฯ โผล่มาไม่กี่ฉาก ลาโลกซะแระ ( เซ็งสุดๆ ) ="=

anime ใหม่

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:56:54 AM »
ทอง bosny มันแปล๊กแปลกนะครับ
ส่วนสีแดงนี่แจ่มมากเลย

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 11:19:09 AM »
สวยดีครับพี่เป๊ะ ชอบสีแดงมากสดดี

ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 11:40:22 AM »
งานสวยดีครับพี่ สีแดงสดมากมาย  :iconlike:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:22:48 PM »
แดงสวยมากครับ ตัดเส้นด้วยสีแดงนี่สวยดีนะครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ SicKnesS666

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:53:37 PM »
สีแดงสวยดีครับ  :iconjoy:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:56:14 PM »
สวยดีครับ
มีรวมร่างกันด้วยงะ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:22:00 PM »
 :iconjoy: เเดงได้อีกครับสีสดใสสวยมากๆเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:36:51 PM »
เทพสีกระป๋อง สวยมากครับ :iconlol: