ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]  (อ่าน 26897 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Re: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom งานแรกของปี
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:51:10 AM »
ดีใจได้คนชอบสีส้มเพิ่มแล้วพี่น้อง
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:06:44 PM »
สวัสดีครับ  กลับมาอัพเดทอีกครั้งหนึ่งหลังจากที่หายไปนาน

หลังจากที่ไล่ขัดงานจนครบทุกส่วน  เหลือแต่อาวุธที่ยังไม่ได้
ตอนนี้ผมก็ได้ทาสีทองกลบสีน้ำเงินไปหมดแล้วครับกำลังไล่ลงสีเคลียร์ส้มตอนนี้ก็เสร็จไปตาม���าพข้างล่างนี้หละครับ

ซากที่ดองอยู่

ถ้าถามว่าผมทาสีตัวนี้ยังไง
เริ่มแรกเลยครับ  ใช้สีทองกันเซ่ เบอร์ 9 ผสม RM โดยอัตราส่วนประมาณ 3:1  แล้วทาบางๆ 4 ชั้นครับ 
*ข้อควรระวังในการทาชั้นที่ 3-4 จะทายากมากเพราะสีชั้นที่ 2 จะหลุดมาด้วย
หลังจากทาสีทองจนกลบสีชิ้นงานหมดแล้วก็เริ่มด้วยการทา สีกันเซ่เคลียร์ส้ม  ในชั้นที่5 ก็ทาบางไปก่อน  พอชั้นที่ 6 ค่อยลงหนากว่าเดิมหน่อย
ถ้าถามว่ามันหนาไหม  แล้วสีเคลียร์มันจะเท่ากันไหม  ต้องตอบเลยว่า

-สีจะไม่หนามากครับ เพราะทางบางๆ จะอยู่ในระดับปานกลาง   แล้วหมดปัญหาเรื่องดีเทลหายได้เลยครับ  เมื่อลงเคลียร์ส้มแล้ว
 สีมันจะไหลเข้าไปในร่องเลยทำให้ร่องสีเข้มเลยไม่จำเป็นต้องตัดเส้นเลยก็ว่าได้

-ทาเรื่องสีเท่ากันไหมขอตอบเลยว่าไม่  เพราะทาให้ตายก็เท่ากันลำบาก  ผมเลยใช่วิธีเกลี่ยไปขอบๆแทนให้สีตรงกลางอ่อนมันจะกลายเป็นการทำไฮไลท์ง่ายๆครับ

ลองอะไรแปลกๆดู  เทคนิคที่พู่กันเค้าไม่ใช้กันแต่ก็ยังเสี้ยนจะทำ  แต่ก็ได้ EXP ไปพอสมควรครับ

สำหรับตอนนี้คงพักงานชั่วคราวครับตอนนี้กำลังนั่งต่อ Strike E IWSP TT อยู่  อยู่ดีๆก็ไม่รู้เกิดบ้าอะไรขึ้นมา

อยากต่อ วิ่งจากห้องสมุดที่มหาลัยไปซื้อ ร้านโมจีนหน้ามหาลัยมาเมื่อกลางวัน

แถมช่วง 2-3 วันที่ผ่านมาก็มึนหัวแปลกๆ  วันนีก้็ยังเป็นเช่นเดิม   :icondizzy:

และกระผมก็ขอจบการอัพเดทของครั้งนี้แต่เพียงเท่านี้หละครับ 

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 10:10:38 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:37:34 AM »
พ่นเอาเต๊อะเร็วกว่าเยอะนา (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 07:22:03 PM »
เคยคิดจะทำเหมือนกันสีนี้ แต่พับเก็บไปละโครงการนี้  มารอชมนะครับ สู้ๆ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[WIP] MG Destiny TT Heine Custom + งานแทรกเพิ่มอีก 2 ตัว [UPDATE 14/02/11]
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 10:21:51 PM »
สวัสดีครับ  คราวกลับมาต่อหลังจากที่อู้ไปช่วงใหญ่ๆเลย  อย่างว่ากำลังติด IS + ขี้เกียจทำยาวเลย วันนี้ว่างๆเลยมาอัพเดทWIP นิดหน่อย
เดี๋ยวจะหาว่างานไม่อัพเดทเลย (ฮา)

ตอนนี้งาน Destiny ดำเนินไปกว่า 70% แล้ว 
ตอนนี้ส่วนหลักๆทาเสร็จไปหมดแล้วครับ  เหลือแต่ส่วนที่เป็นสีดำกับฟ้าบนตัวหุ่นแล้วก็อาวุธเท่านั้นที่ยังไม่ได้ทา

งานตอนนี้ก็ได้ตามนี้หละฮะ  กำลังคิดว่าจะล้างสีแดงแล้วพ่นเมทาลิคแทนดีไหมเนี้ย  :iconmouth:

แล้วก็มี WIP ธาตุสไตรค์เข้าแทรกอีก 2 ตัวว่าจะทำพร้อมๆกันไปเลย (พูดเหมือนตัวเองฟิตยังงั้นหละ????  :iconpale:  )
ตอนนี้เลยคิดชื่อโปรเจ็คนี้ไว้เลยว่า  "Project  Retrun From The Grave" ส้มทั้งแก๊งค์  ตายหมดแล้วมทั้งแก๊งค์ (เป็นสาวน้อยจอมเวทย์ก็งี้หละ  :iconfreak:  /me ไม่ใช่ละเฟ้ย  :icondizzy: )
ตอนนี้เลยได้ไล่ขัดชิ้นส่วนเกราะของสไตรค์ E ไปพราง  พ้นสีไปพราง ตัวนนี้หันมาใช้วิชาเก่า  นั้นก็คือ สีประป๋องนั้นเอง 
โดยสีที่ผมใช้นั้นคือ สีของ Layland ทั้งหมด ครับ  สีส้มที่เห็นในภาพคือ  ส้มเมทาลิคครับ 
โดยเริ่มแรกผมจะพ่นรองพ้ื้นเหล็ก  สีเทาชนิดแห้งเร็วแบบ บางๆแล้วตามด้วยสีขาวด้าน เ  เมื่อแห้งแล้วก็เงินเมทาลิค  จบด้วยเคลียร์ส้มครับ

เลยออกมาเป็น Strike E มามิ (ฮา) ตามกระแส  กรั่กๆๆ

และตามมาติดๆกับ  อีกตัวนั้นก็คือ สไตรค์ฟรีด้อม 
ตัวนี้ต่อเสร็จก็เปลี่ยนหน้าเป็รหน้าเรซิ่น  และตัดแต่งหัวนิดหน่อยให้ดูดีขึ้นมาหน่อย 
แล้วก็เอาอีโป้มาอุดรูสะดือ Getter beam ทิ้งไป เพระาโดยส่วนตัวไม่ชอบครับ  แล้วก็ขัดไปแล้วว่าอีกไม่นานจะพ่นรองพื้นเช็คงานดู

วันนี้ก็ขอลงไปแค่นี้ละครับ 

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-