ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีครั้งแรกในชีวิติ  (อ่าน 15884 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
ทำสีครั้งแรกในชีวิติ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:03:04 PM »
เดินไปสพานเหล็ก.....เห็นโม..แล้วนึกถึงสมัยด็ก....เลยหยิบเอากล่องเล็กๆ..ถามคนขายเอาสีอาไรทาดี...คนขายตอบกลับมาทันใด..มีสีสำหรับตัวนี้โดยเฉพาะ..เลยหยิบมาสองชุดครบไป  :iconwink:
เอามาลองทา ทำไมติดยากจัง............... :icondizzy:
มาหาข้อมูลในเว็บ เจอวเ็บเทพเข้าให้ ..thaigundam"" เอาละเดินตามความฝันในวัยเด็กเต็มตัว...  คิดว่าเดียวจะทำอย่างที่ศึกษาจากในนี้เลย.....
แต่ก็อดใจไม่ไหว ขอต่อ ดิบๆ ไปซักตัว  ลงสีเท่าทีมีมา หกด้าม..  ดีไม่ดีเอาไปก่อน....ว่าแล้วก็จัดไป กำเลย หกวันกว่าจะเสร็จ.............แถมใด้มาเท่าที่เห็น.. :icondisapp:..เอาละพรุ้งที่ไปเดินสพาเหล็ก จะหยิบมาอีกซักตัว  อุปกร์ณ์ พู้กันพร้อมสีซักชุด....และอื่นๆ เท่าที่.เงินในกระเป๋าจะอำนวย..เสาร์อาทิตย์นี้ไม่ใด้ไปไหน จะลองใหม่.........ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: ทำสีครั้งแรกในชีวิติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:09:55 PM »
ยินดีต้อนรับครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:41:53 PM »
เก็บรอยประกบอีกนิดนึงจะหล่อกว่านี้อีกจมเลยครับ :iconsmile:

ยินดีต้อนรับครับผม :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:46:48 PM »
สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ ตัวแรกทำได้แบบนี้ก็ใช้ได้แล้วครับ ผมเองก็ชอบทำสีSD เหมือนกันครับ :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:52:29 PM »
 :iconcryjoy: :iconcryjoy: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ :iconcryjoy: :iconcryjoy:

และการต้อนรับที่อบอุ่นครับ...

ที่ทำงานอยู่แถวสะพานเหล็กก็เลยสดวกหน่อย.... :iconshy2:

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 03:00:04 PM »
วะวะวะวะว้าวววว ตัวแรกโดยที่ยังงมอุปกรณ์ทำสี แล้วงานออกมาได้ขนาดนี้ สุดยอดเลยครับ
เลิกจากแอร์บรัช มาทำ พู่กันมั่งดีกว่ามั้งนี่ ช่วงนี้ พุ่กัน บูมมม ดีแฮะ

ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ domekpgc10

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 03:06:39 PM »
ยินดีกับผลงานชิ้นแรกด้วยนะครับ  :iconwish: SD น่ารักมาก
Nobody Perfect

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 03:41:42 PM »
สงสัยเทพมาร์กเกอร์กำลังจะจุติ ๕๕๕

ลองเรียนรู้วิธีอุดขัดดูนะครับ
เห็นเขียนเหมือนว่าใช้มาร์กเกอร์ทำสี
ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ
ถ้าเปลี่ยนมาใช้

lamune

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 03:45:06 PM »
 :iconwish: สวยกว่าตัวแรกของผมอีก  :iconcry:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 04:15:18 PM »
สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้   :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 04:43:18 PM »
ผมก็เล่นกันดั้ม จากความฝันในวัยเด็กเหมือนกันครับตอนเริ่มเล่นก็หลังจากทำงานมีเงินเดือนเป็นของตัวเองแล้ว ส่วนงานแรกๆอาจยังไม่ดีเท่าไร แต่ส่วนตัวแล้วตอนที่ทำสีตัวแรกเสร็จรู้สึก

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 06:46:01 PM »
สวยดีครับๆ แล้วทำตัวอื่นๆมาให้เพื่อนดูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 07:09:34 PM »
เริ่มต้นดี มากครับ ออกตัวได้ดี ทำมาเยอะๆนะครับผมจะติดตาม

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 07:22:00 PM »
สงสัยเทพมาร์กเกอร์กำลังจะจุติ ๕๕๕

ลองเรียนรู้วิธีอุดขัดดูนะครับ
เห็นเขียนเหมือนว่าใช้มาร์กเกอร์ทำสี
ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ
ถ้าเปลี่ยนมาใช้��ู่กันก็ลองอ่านๆข้อมูลจากห้องเทคนิคดูนะครับ

ไม่ถึงขันนั้นอ่าครับ..

ใช้มาร์เกอร์ทำสีครับ ก็ซื้อที่ร้าน จูปิเตอร์ คนขา :iconlove:ยบอกว่าง่ายสุดๆ เลยซือมา 2ชุด หกสี....ลองเอามาทารอบแรกไม่ติดเลย 555+ คิดในใจสีหมดอายุดหรือเปล่าหว่าไม่รอช้าครับหาข้อมูลใส่สมองทันที..มาเจอเวปนี้ก็เลยสบายไป รู้ว่าใช้ยังไง ทำยังไง ..แล้วก็ใด้มาอย่าที่เห็นอ่าครับ
แต่ทำให้มันเรียบๆ นีสิทำไม่ใด้เลย ห้วมันแข็งพอจะทารอบ 2-3 กลายเป็นไปขูดสีเก่าซะงัน  .....ยังไงก็ขอบคุณทุกคนในเว็บนะครับที่ แนะนำสิงดีๆจนทำให้ใด้งานออกมาเป็นที่น่าพอใจ(ของตัวเอง :iconlove:)..ถึงจะเทียบไม่ติดกับผลงานท่านอืนๆ..แต่ก็มีความสุุููขกับสิ่งที่ตัวเองชอบ..

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 07:25:59 PM »
สวยกว่าตัวแรกของผมอีกครับ  สู้ต่อไปครับเดี๋ยวงานจะดีขึ้นเองครับ

ป.ล ถ่ายรูปเห็นรายละเอียดชัดมากเลยครับ   :icongift:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:00:33 PM »
สู้ๆครับ ตัวแรกขนาดนี้ก็แจ่มแล้วครับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:12:50 PM »
ออกตัวได้ดีจริงๆครับ ทำสีได้เนียนมากเลย งานหน้าหล่อกว่านี้แน่ๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:43:49 PM »
เป็นตัวแรกที่เยี่ยมครับ ทำสีบ่อยๆ กับดูงานของท่านอื่นๆ เก็บไว้เป็นประสบการณ์ รับรองว่าอนาคตไกลครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:16:51 AM »
 :icongift: :icongift: กำลังใจเหลือล้น  :iconwish: ขอบคุณครับ..เดียวจะเริ่มตัวสิงวันนี้..เจอกันห้องสียังไม่แห้งนะครับ(ใช่ปะ)เดียวกลับถึงบ้านจะเริ่มละ....ขัด..อุด..ใช่ปะ..แต่เห็นอุดนี้ต้องรอหลายวันเสาร์นี้จะใด้ทำเปล่า 555 :iconpunch:

ออฟไลน์ poded

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:14:10 AM »
ใช้ marker ทำได้ขนาดนี้ ถือว่าดีเลยทีเดียวครับ ถ้าไม่บอกว่าตัวแรกนี่ไม่เชื่อนะเนี่ย งานออกมาสวยทีเดียว

ปรกติแล้วที่ทำกัน marker จะใช้แต้ม หรือ แต่ง เฉพาะส่วนเล็ก ๆ มากกว่า เพราะถ้าใช้ในที่ใหญ่ ๆ มันจะทำให้เรียบยากมาก