ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]Gundam Zabanya[สีกระป๋องมือใหม่] เปลี่ยนเขียว>>ให้เป็นเขียว++ เสร๊จเเล้วครับบ  (อ่าน 5493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Destinysza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
สวัสดีครับชาว  THaiGundam พอดีผม เก็บ GUndam พวก 00 อยู่เเต่ด้วยความที่ไม่ชอบสีเขียว Gundam ของ เจ้า LockOn  ทุกตัว เพราะมันมึด หน่อย

เลยจัดการ เปลี่ยนให้มัน น่าดูสักหน่อย เเต่ด้วยความสามารถอันน้อยนิด เเละไม่รู้จะทำอะไรมากเลยเอาเท่าที่จะทำได้ เชิญชมได้เลยครับ

เเบบเดิมๆ

ตอนต่อ รู้สึก เเปลกๆใจในสีที่ให้มา ไม่เนียนด้วย

ผมลืมถ่ายตอนทำสีมาอ่าครับ พอดี รีบ เด่วจะพ่นไม่ทัน เลยไม่ถ่ายเลย

30 นาทีต่อมา

ที่เหลือก็ เก็บรายระเอียด + ตัดเส้น ทำสีอีกนิดหน่อย 

วันนี้ได้เท่านี้อะครับเด่วพรุ่งนี้จะมาอัพใหม่ ���าพที่ถ่ายอาจไม่ชัดเท่าไร ใช้กล้อง LG LOLLIPOP ถ่ายมา ขออ���ัยในที่นี้ด้วย

ติชมยังไงด้วยเเล้วกันคับจะได้ เเก้ไข ต่อไป ขอบคุณจ้า

เสร๊จเเล้วจ้า

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18136.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:53:49 PM โดย Destinysza »

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เปลี่ยนให้เป็นเขียวแบบ Dynames ดูดีไปอีกแบบ :iconjoy:

รอชมตอนเสร็จนะครับ :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
สีเขียวสว่างขึ้น ดูสวยสบายตากว่าสีเขียวแบบเดิม ๆ ครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
เขียวสว่างดูสวยดีครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: สีเขียวเเบบนี้ดูสวยดีอะครับ มารอชมอะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
สีสวยดีนัครับเนี่ย

ออฟไลน์ skyline0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -14
สวยไปอีกแบบครับ เด๋วจะมารอดูตอนจบครับผม
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
เขียวแบบนี้สวยดีครับ

ออฟไลน์ Destinysza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
ตอนนี้กำลังทำครับ พรุ่งนี้น่าจะเสร็จเด่วเอารูปมาให้ดูต่อ ว่าเเต่ผมลง กิจกรรม "โมอะไรก็ได้" ด้วยได้หรือป่าวอ่า

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ตอนนี้กำลังทำครับ พรุ่งนี้น่าจะเสร็จเด่วเอารูปมาให้ดูต่อ ว่าเเต่ผมลง กิจกรรม "โมอะไรก็ได้" ด้วยได้หรือป่าวอ่า

ทราบกันทุกคนแล้วครับว่ากำลังทำ เอาไว้มีความคืบหน้าค่อยมาโพสท์ดีกว่าครับ
ส่วนเรื่องกิจกรรม กรุณาไปอ่านศึกษากระทู้กิจกรรมก่อนที่จะถามนะครับ
คิดไตร่ตรองก่อนที่จะพิมพ์ จะได้ไม่มีปัญหา

---------

Edit:
ส่ง IM มาขอโทษแล้ว แต่ยังมีป่วนอีก
ขอล็อคกระทู้ จนกว่าจะปรับปรุงพฤติกรรม การพิมพ์และการพูดจาในเว็บบอร์ด

ปรับตัวเสียใหม่ อย่าป่วนที่นี่ให้มาก เตือนครั้งเดียวเท่านั้นครับ
ตัวอย่างคราวก่อน: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=16668.0

---------

Edit 2:
ตอบ IM: เข้าใจว่าหวังดี แต่ควรพูดจาดีๆ ไม่ใช่ไปแด กดันสมาชิกคนอื่นครับ พูดจาให้สุnาพดีๆ จะได้ไม่มีปัญหา
เปิดกระทู้ให้ใช้งานต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:45:22 PM โดย K »