ผู้เขียน หัวข้อ: MG Force Impulse : ทดลองไปเรื่อย...  (อ่าน 13494 ครั้ง)

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: MG Force Impulse : ทดลองไปเรื่อย...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:52:37 PM »
งานสวย+เรียบร้อยดีครับคุณพาส แต่ตรงงปัดเงินผมว่ามันดูโดดๆ จากสีอื่นไปนิดนึงครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ KidzA101

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
Re: MG Force Impulse : ทดลองไปเรื่อย...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 02:27:13 PM »
โอ้...คุณ��าษครับ งานสวยโคตร ๆ เลยหละครับ   :iconlove:
งานคุณ��าษ ออกมาแต่ล่ะงานนี้ สุดยอดทุกงานเลยนะครับ   :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 02:28:10 PM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 04:41:18 PM »
ว้าว เป็นคู่แข่งที่น่ากลัวเลยทีเดียว 555

สีนี่ขอชมเลยครับ สวยมาก ยกเว้นสีที่ปัดเงิน ผมว่ามันดูแปลก ไม่ค่อยเข้ากับสีอื่น เพราะอันอื่นมันไม่มี highlight มั้ง เลยดูหลุดๆไปนิดนึง

Decal เท่านี้พอดีเลย ไม่เยอะจะรก

ปล. เป็นผม ผมเลือกรูปรองสุดท้าย โชว์ได้เลยนะเนี่ย
ปล2. จะไปเที่ยวแล้วนะครับ จัดกระเป๋ากันรึยัง

ขอบคุณคุณอ๋องมากเลยครับ ตอนเริ่มทำก็คิดอย่างคุณอ๋องเมนท์นี่เลยคับ แต่ทำไปทำมาหลุดซะงั้น ลองมากไปหน่อย 555  :iconlol:
สำหรับรูปเด๋วผมเปลี่ยนโดยพลันเลย อิอิ :iconnasty:
ปล. ยังจัดไม่เสร็จเลยคร้าบ :iconcry:

โอ้...คุณ��าษครับ งานสวยสุด. ๆ เลยหละครับ   :iconlove:
งานคุณ��าษ ออกมาแต่ล่ะงานนี้ สุดยอดทุกงานเลยนะครับ   :iconwink:

โอ้ยย ไม่ถึงขนาดนั้นคร้าบคุณเบิ้ล เด๋วเหากินหัว :iconcry:

ที่ไม่ชอบคือ การปัดสีเงิน มันดูเหมือน ผิวตะกั่ว(ที่ถูกถูไถจนผิวส่วนใหญ่ขึ้นเงา)มากกว่าที่จะเป็นผิวโลหะแข็งที่เกิดรอยขัดสีเล็กน้อยตามขอบ,สัน
ความเห็นเหมือนคุณunn13 ว่าน่าจะเช็ดแปรงไม่แห้งพอ(การเป็นwet brushไป) ต้องเช็ดจนเหมือนว่าแห้งสนิทเลยครับ เมื่อปัดแล้วจะติดน้อยๆค่อยๆปัดเพิ่มไปเรื่อยๆจึงมีมิติหนาบาง...ในกรณีที่ต้องการปัดให้เป็นรอยขัดสี  ,แต่ถ้าปัดด้วยวัตถุประสงค์อื่นก็อีกเรื่อง

เห็นแล้วสงสัยต้องหามา"ลอง"ไปเรื่อยบ้างสักตัวแล้ว

ตัวนี้ก็ส่งงานได้แล้ว แต่ผมอยากดูเรซิ่นอากาซึกิมากกว่านะครับ

ต้องเรียกว่าลองแล้วพลาดอย่างแรงเลยครับซือแป๋ เอาไว้ขอแก้มืองวดหน้ากับ Akatsuki นะครับ :iconlike:
ปล. MG Force Impulse อย่างแหล่มเลยครับ ราคาไม่แพง ลูกเล่นเพียบ แถมสารพัดสีอีกต่างหาก ทำเพลิน.. :iconcry:

งานสวยมากตาพาส ดูสะอาดตาและเรียบร้อยมากๆ ถ่ายรูปก็เยี่ยม

รูปน้อยไปนิดเท่านั้น  :iconvsign:

เด๋วงานปลายปีเอาไปตั้งคู่กับ Destiny ได้ป่ะ 555 :iconnasty:
ปล. ตาฮั้วจัดกระเป๋ายัง :iconwinks:

ขอบคุณคุณฤทธิ์ คุณปั้น k.rute และ k.sickness มากเลยครับ คราวหน้าจะพยายามทำให้ดีขึ้นอ่า :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 04:54:08 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:20:07 AM »
งามมากครับ....ทั้งสีของโมทั้งการถ่ายรูปสวยสุดๆไปเลย
.....
  นี่ไม่ใช่ทดลองแล้ว นี่ของแท้เลย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON