ผู้เขียน หัวข้อ: [โมไรก็ได้] กันดั้มปืนโต G4 Gundam [รูปเพียบ]  (อ่าน 9036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
[โมไรก็ได้] กันดั้มปืนโต G4 Gundam [รูปเพียบ]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:02:34 AM »
ตัวโมประกอบไว้นานแล้วเอามาแกะแยกชิ้นส่วนกะว่าจะส่งงาน "หนึ่งต่อร้อย"
จนเค้าโหวตเรียบร้อยแล้วยังคืบหน้าไม่ถึงสิบเปอร์เซนต์เลย
แต่แกะออกมาแล้วก็ต้องทำให้เสร็จล่ะวะ มาฮึดเอาสองสัปดาห์ที่แล้ว และเสร็จจนได้

โมตัวนี้มีตำแหน่งที่ต้องอุดขัดอยู่พอสมควร(มากกว่าHGUCรุ่นใหม่ๆบางตัวซะอีก) แต่ก็ไม่ได้อุดขัดทุกที่
ใช้คัตเตอร์ขูดตรงรอยประกอบออกให้เห็นเป็นรอยกว้างที่แขนและปืนใหญ่
ขุดไปได้เดี๋ยวเดียวใบมีดหักทู่หมด เลยพยายามทำแผลที่เปิดออกแล้วให้เสร็จ ตำแหน่งอื่นก็อุดขัดกันไป
แต่บางตำแหน่งที่เห็นไม่ชัดหรืออยู่ลึก(ข้อพับข้อศอก)ก็ปล่อยผ่านด้วยความขี้เกียจ

บังพ่นประปราย
เผลอไปติดกาวที่ส่วนหัวตรงแก้มกับเขา พยายามแกะอยู่นานถึงรู้ว้าผนึกกาวไปแล้ว
เลยได้งานบังพ่นเพิ่มเลย

พยายามฝึกทำไฮไลท์แต่ก็ยังไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ คาดว่าคงอีกซักตัวสองตัวถึงจะเข้าร่องเข้ารอย

ตัว G5 คาดว่าคงอีกซักพักถึงจะเข็นเอามาคู่กัน ช่วงนี้มุ่ง��าคยูนิคอร์นมาเป็นอันดับหนึ่ง

บีมยังไม่ทันได้ใช้สักครั้ง เบี้ยวซะแล้ว

เลอะ แต่ไม่สน

สังเกตุขอพับแขนขวา

ติดเวอร์เนียร์เพิ่ม เพิ่มความคล่องตัว

ถังเชื้อเพลิงเสริม

ปืนหญ่าย

ปืนอนุ��าค(จิ๋ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:12:00 AM โดย Buf-The-Great »
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
Re: [โมไรก็ได้] กันดั้มปืนโต G4 Gundam [รูปเพียบ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 07:21:18 AM »
สวยดีครับ แต่เลอะนิดเดียวไม่สนเลยรึ  :iconpale:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [โมไรก็ได้] กันดั้มปืนโต G4 Gundam [รูปเพียบ]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 07:33:44 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:18:03 AM »
รูปแสงน้อยไปหน่อยนะครับทำให้รูปมืดน่าเสียดายมาก เพราะผมดูมืดๆ แบบนี้โมก็ยังสวยเลยครับ

ลองเพิ่มไฟที่ใช้ส่องโมดูสิครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:21:31 PM »
สวยดีครับ แต่เลอะนิดเดียวไม่สนเลยรึ  :iconpale:
พยายามเช็ดแล้วครับ แต่ถ้าเช็ดแรงกว่านี้ทั้งสีทั้งดีคอลลอกหมดแน่

รูปแสงน้อยไปหน่อยนะครับทำให้รูปมืดน่าเสียดายมาก เพราะผมดูมืดๆ แบบนี้โมก็ยังสวยเลยครับ

ลองเพิ่มไฟที่ใช้ส่องโมดูสิครับ
นี่ขนาดอัดโคมไฟไปสามโคมแล้วนะครับ ไม่รวมหลอดบนเพดานด้วย สงสัยคงต้องกลับไปถ่ายกลางแจ้งเหมือนเดิมแฮะ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:29:04 PM »
คู่สีสวยครับ ดำๆสะใจดี

ตา น่าจะเป็นสีฟ้า ผมว่า สวยกว่านะ :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:33:21 PM »
ใช้หลอดไฟขนาดกี่วัตต์น่ะครับ ดูไฟมันแปลกๆ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:20:56 PM »
ใช้หลอดไฟขนาดกี่วัตต์น่ะครับ ดูไฟมันแปลกๆ
9,11,15 w สามหลอด บวกเพดาน 36 w
คิดว่าสาเหตุอีกอย่างน่าจะตั้งโคมไว้ไกลด้วยมั้ง
รับ

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:35:01 PM »
คู่สีลงตัวไฮไลท์ดีแล้วครับ เหลือถ่ายรูปอย่างเดียว  แสงมันไม่พอ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:55:19 PM »
งานสะอาดดีจังเลยครับ เสียดายแค่ตรงขาที่เลอะครับ นอกนั้นลงตัวดีครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:11:13 PM »
ในที่สุดคุณBufก็ยอมตัดเส้นจนได้  :iconcryjoy: งานนี้สวยแบบขรึมๆดีครับ แต่ก็ยังคงเอกลักษณ์ของคุณBufเรื่องคู่สีกับการใช้เคลียร์ด้านเหมือนเดิมครับ 

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:48:24 AM »
ชอบคู่สีนี้จังเลย :iconlike: สวยมากๆเลยครับ
เสียแต่

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:10:10 PM »
สวยดีครับ คู่สีเข้ากันดีครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ valencenui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 05:36:31 AM »
พยายามเช็ดแล้วครับ แต่ถ้าเช็ดแรงกว่านี้ทั้งสีทั้งดีคอลลอกหมดแน่

นี่ขนาดอัดโคมไฟไปสามโคมแล้วนะครับ ไม่รวมหลอดบนเพดานด้วย สงสัยคงต้องกลับไปถ่ายกลางแจ้งเหมือนเดิมแฮะ

ลองใช้โปรแกรมแต่ง
my breath fogged up the glass