ผู้เขียน หัวข้อ: Wing gundam zero (ver.TV) งานสีกระป๋องเสร็จแบบเผาๆ  (อ่าน 9301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Enam_Ai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
Wing gundam zero (ver.TV) งานสีกระป๋องเสร็จแบบเผาๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:17:45 AM »
วิงซีโร่ตัวนี้ได้จากการโมเจ้า MG1/100 Wing Zero (ew) กับ HG1/100 Wing Zero (ver.TV)
แรกเดิมทีจะรอ MG วิงซีโร่ ของลุงบันซะหน่อยเพราะเห็นออก MG วิงกันดั้มเวอร์ชั่นทีวีมาแล้ว
เด๋วมันต้องตามมาด้วยซีโร่เวอรืชั่นทีวีแน่ๆ :iconwish: แต่ดูไปดูมาคงอีกนานเพราะสงสัยจะลงพวก ver.KA
ออกมาจนครบก่อนแน่ๆเลยโมทำเอาเลยซะเลย :iconsoul:

นี้ HG1/100 วิงซีโร่เวอร์ชั่นทีวี

เท่าที่ดูในคู่มือ ดูแล้วตัวมันอ้วนๆยังไงก็ไม่รู้ไม่ค่อยถูกใจเลยอย่างนี้ต้องเปลี่ยนแปลง

ที่ว่างานเผาเพราะช่วงหลังๆเริ่มขี้เกียจครับ แถมเกมที่จะเล่นก็ออกแล้วด้วยเลยรีบปิดงาน บางจุดอุดขัดไม่ค่อยดี แถมมีเนียนไม่ได้ลงสีตรงช่วงปีกตรงบริเวณสีน้ำเงินครับ
ตัวนี้ใช้ MG1/100 วิงซีโร่คัส ในส่วนขาแขน หน้าออก หัวครับ
ส่วน HG1/100 ก็ใช้ปี แพคหลัง ไหล่ โล่ ปืน ครับ
ส่วนที่ดมใหม่ก็ส่วนหัว ปั่นเสริมกะส่วนไหล่ ใส่โครงของ MG ไป ทำให้ดูสูงขึ้นครับ สีก็ใช้สีกระป๋องทามิย่าครับ
ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Wing gundam zero (ver.TV) งานสีกระป๋องเสร็จแบบเผาๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:00:52 AM »
โมได้เจ๊งไปเลยครับ
กางปีกได้ไหมครับ อยากเห็นตอนกางปีกจังเลย

ออฟไลน์ poded

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: Wing gundam zero (ver.TV) งานสีกระป๋องเสร็จแบบเผาๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:30:27 AM »
ปืนผ่ากลางเห็นชัดเลยครับ  ><

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:54:25 AM »
ปืนผ่ากลางเห็นชัดเลยครับ  ><
แหะๆ พอดีรีบปิดงานกลัวเด๋วเกมใหม่มาแล้วจะดองนานครับ เลยเผาไปนิด

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:43:35 AM »
ทำได้แบบนี้ก็แจ่มแล้วหละครับ   :iconvsign:
ดูดีมาก ๆ เลยครับ   :iconwink:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:06:37 PM »
อ้างถึง
แหะๆ พอดีรีบปิดงานกลัวเด๋วเกมใหม่มาแล้วจะดองนานครับ เลยเผาไปนิด

เกมใหม่ที่ว่าใช่ "ล่าแย้

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:42:39 PM »
อ้างถึง

เกมใหม่ที่ว่าใช่ "ล่าแย้��าค 3" ป่าวครับ  :iconwink:
แม่นแล้วครับ แผ่นได้วันนี้ครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:13:12 PM »
สวยดีครับ แต่รอยผ่ากลางหลายจุดเลย ไม่ได้เก็บรอยตัดเกทด้วยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ mg-dang

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:02:20 PM »
โมเก่า detail สวยและมากกว่าของใหม่ๆ ที่ออกมาดูเรียบๆ action ดีกว่าเท่านั้น  พอเปลี่ยนหัวเป็นของรุ่นใหม่แล้วสวยดีครับ สีก็พ่นได้สวยครับ ผมก็กระป๋องเหมือนกัน

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 05:35:53 PM »
สวยงามมากครับ ล่าแย้ ผมก็เล่นนะ หุๆๆๆ :iconwish:

ZERO ตัวนี้ผมชอบกว่า VER .KA หรืออีกชื่อก็ ZERO CUSTOM อีกนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 05:53:56 PM »
สวยดีครับ ถ้าอุดขัดรอยผ่ากลางจะแจ่มมากครับ สู้ๆ ครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 06:12:09 PM »
เหมือนส่วนตัวมันดูเล็ก แล้วส่วนไหล่ กับเอวลงนี่ดูเล็กไปเลยอ่ะครับ  :iconsweat:

กางปีกได้ไหมครับ อยากเห็นตอนกางปีกจังเลย

เอ่อ สับสนกับความเห็นของท่าน Mojojo_joe อ่ะครับ  :iconsmile:
เจ๊ง = ร้านเจ๊ง ล่ม
เจ๋ง = สุดยอด ดูดี

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:20:44 PM »
เหมือนส่วนตัวมันดูเล็ก แล้วส่วนไหล่ กับเอวลงนี่ดูเล็กไปเลยอ่ะครับ  :iconsweat:

เอ่อ สับสนกับความเห็นของท่าน Mojojo_joe อ่ะครับ  :iconsmile:
เจ๊ง = ร้านเจ๊ง ล่ม
เจ๋ง = สุดยอด ดูดี
^
^
เขาก็แค่พิมผิดเท่านั้นเอง

งานสวยดีคับ กลับรูปจะดีมากกว่านี้คับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ jawlive

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:16:04 PM »
สวยคับ ชอบ :iconvsign: