ผู้เขียน หัวข้อ: [พู่กัน] mg Deathscythe ครับ  (อ่าน 6474 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
[พู่กัน] mg Deathscythe ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:58:40 PM »
สวัสดีครับ หลังจากได้ข่าว เดือนสองออก hell custom จึงจับมาทำสีซะเลยเป็นสีแบบตามใจฉันครับ

แต่ผมติด decal กับพ่นเคลียไม่เป็น ตัวนี้จึงเป็นตัวแรก หลังจากได้คำแนะนำจากท่านอาจารย์

สีที่ใช้ ของ gunze ครับ
Midnight Blue
Gold
Silver
Light Gray
RLM66 Black Gray
Red

ตัดเส้นด้วย
gundam marker water base
real touch นิดหน่อย (ลองใช้)

มุมต่างๆครับ

อันนี้คราบจากการต่อสู้ครับ(พ่นเคลียจ่อไปขึ้นฟองเลย  :icondisapp:)

ติด decal ขูดแล้ว มันเลื่อนครับ แทปบังพ่นที่เอามาแปะขึงไว้มันดีดออก  :icondizzy:

โปรดชี้แนะด้วยครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 12:02:39 AM โดย pungpung »

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: [พู่กัน] mg Deathscythe ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:02:32 AM »
เป็นคราบเลยอ่ะครับ ดูเหมือนฝุ่นๆ ยังไงไม่รู
สีทองสดดี ชอบ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: [พู่กัน] mg Deathscythe ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:26:48 AM »
คราบขาวๆนี่เกิดจากการพ่นเคลียตอนอากาศชื้นหรือเปล่าครับ  เวลาพ่นเคลียควรพ่นตอนแดดจัดๆนะครับ เสียดายแทนเลยทามาอย่างดีมาเป็นฝ้าตอนพ่นเคลีย  งานหน้าเอาใหม่ครับ สู้ๆครับผม
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:07:37 AM »
เสียดายเรื่องเคลียเท่านั้นเองครับ เป็นคราบเลย
รวมๆก็สวยดีครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:35:20 AM »
ลองหาเวลาพ่นเคลียร์ใหม่อีกทีน่าจะดูดีขึ้นเยอะ :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:18:35 AM »
คราบขาวๆนี่เกิดจากการพ่นเคลียตอนอากาศชื้นหรือเปล่าครับ  เวลาพ่นเคลียควรพ่นตอนแดดจัดๆนะครับ เสียดายแทนเลยทามาอย่างดีมาเป็นฝ้าตอนพ่นเคลีย  งานหน้าเอาใหม่ครับ สู้ๆครับผม
ตอนผมพ่นก็กลางแดดนะครับ แต่สงสัยพ่นจ่อเกินไป ตอนพ่นเคียวนี่เคียวกระเด็นเลยครับ  :iconlol:  ตรงส้นเท้าที่คราบขาวๆนี่ก็ขึ้นเป็นฟอง

ลองหาเวลาพ่นเคลียร์ใหม่อีกทีน่าจะดูดีขึ้นเยอะ :iconvsign:
พ่นใหม่นี่ต้องล้างก่อนหรือเปล่าครับหรือว่าพ่นทับไปได้เลย

ผมไปลองเปิดคลิปทำโมดูแต่ไม่เจอตอนเค้าพ่นเคลียเลยครับ เวลาพ่นนี่เหมือนพ่นจาก แอบัตหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:40:39 AM »
ใช้เคลียร์ ด้าน ของ เลแลน รึเปล่าครับ??

ฝ้าขึ้นเยอะเลย แล้ว เรื่องถ่ายรูป แสงแสบตาครับ :iconcry:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:04:53 AM »
งานสวยดีนะ เจ้าศิษย์น้อย  :iconvsign:

ตกม้าตายตอนพ่นปิดงานเท่านั้น ไม่เป็นไร เอาใหม่งานหน้า สู้ๆ เป็นกำลังใจให้

แนะนำ .. ถ่ายรูป อย่าเปิดแฟลช และ ให้ใช้แสงสว่าง ธรรมชาติ ดีที่สุด ถ่ายรูปตอนกลางวัน หรือตอนที่มีแสงแดดจะดีมากๆ

ถ้าเลี่ยงไม่ได้ให้ ใช้ไฟจากโคมไฟ หรือแสงจากไฟในห้อง แล้ว ปรับค่าของกล้องให้สว่างขึ้นหน่อย จะช่วยได้

ส่วนเรื่องพ่นเคลียร์ พ่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็จัดหลักได้ จร้า  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:05:06 AM »
^
^
^
เคลียด้านเลย์แลนคราบขึ้นง่ายหรอครับ

ออฟไลน์ patsawat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:09:02 PM »
เกิดจากการพ่นจ่อนี่เอง พ่นทับอีกทีก็ไม่หายครับคราบยังอยุ่ ต้องล้างทาใหม่อย่งเดียวถามเจ้าฮั้วดูได้ มันก็เจอเคสนี้มาเหมือนกันขนาดใช้ topcothพ่นนะนั่น  :iconhihi:  เวลาพ่นโดยเฉพาะถ้าใช้เลแลนนี่ควรจะพ่นบางๆห่างๆ ครับอย่าใจร้อน  เอาใหม่งานหน้าครับ สู้ๆ :iconfreak:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:29:26 PM »
ลองพ่นห่างๆ สัก 1 ฟุตครับ พ่นหลายๆ รอบ พ่นแต่ละครั้งควรทิ้งระยะเวลาสักหน่อย
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ ptolemy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
  • ต่อเท่าไหร่ไม่ถูกใจซ้ากที
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:43:13 AM »
ว่าจะไม่สอยละ พอเห็นอย่างนี้ นาสอยมากๆครับ :iconvsign: