ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน BB gundam สามก๊ก ม้าเฉียว (ครูพักลักจำสำนักพู่กันไร้พ่าย)  (อ่าน 5689 ครั้ง)

ออฟไลน์ simayi99

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ขอโชว์ห่วยผลงานลงสีโมเดลกันดั้มสามก๊กด้วยพู่กันตัวที่ 10 ของผม (ตัวที่ 1-9 ไม่โชว์เพราะขี้เกียจตัดเส้น)

สีที่ใช้ (จำได้บ้างไม่ได้บ่้้างเพราะผสมมั่ว)

ทอง - star bright gold
น้ำเงินที่แขนกับขา - cobalt blue
น้ำเงินที่หัวกับตัว - midnight blue+cobalt blue ในอัตราส่วนมั่วๆ
ขาว - white
เขียว - yellow green
แดง - character red บ้าง red madder บ้าง ทาทับๆกันไป 55+ เพราะทาบนพื้นน้ำเงินแล้วมันก็ไม่แดงดั่งใจซักที
สีเทา - black+light gray

ปล. อย่าพึ่งเหนื่อยใจในความมั่วของผมซะก่อน ไปชม��าพกันดีกว่า
อาวุธและชุดเกราะ

ถ่ายรูปแล้วพึ่งเห็นว่าลืมทำทองสีที่หน้าผากซะงั้น

โชว์ท้าย ที่ขาก็อุดและขัดเล็กน้อย (แต่ขัดยังไงก็ไม่เรียบ 55+) แถมตัดเส้นเลอะๆ เลยไม่อยากจะตัดเส้นตัวอื่นๆที่ทำสีแล้ว อุตส่าห์ทำตั้งนาน

ติดอาวุธพร้อมรบ

ตอนทำสีทองที่ดาบเล่นเอาเหนื่อย เพ่งซะตาจะเหล่

Berserker Mode รูปนี้ชัดเจนมากสีทองที่เกราะไหล่เลอะเทะมาก ไม่เก็บงานเลย

เอาอาวุธมารวมกัน มือรับน้ำหนักไม่ไหวกันทีเดียว

สุดท้ายมีปัญหาอยากถาม คือข้อมือตัวนี้มันหลวม ตรงส่วนทีเป็นยางกลมๆ มีทางแก้ไขยังไงมั๊งครับ นอกจากซื้อใหม่(อันนี้อย่าตอบมานะ)

จบล่ะ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมผลงานชิ้นแรกของผมที่ออกสู่สายตาสาธารณชน แต่เป็นผลงานชิ้นที่ 10 ที่ทำสีมา อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 11:08:14 PM โดย simayi99 »

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
 :iconfreak: อุดขัดได้ดีกว่าผมอีก  :iconsoul: ไม่รู้ใช้ได้เปล่านะวิธีนี้เอากาวตราช้างทาตรงลูกยางแล้วกระดาษเช็ดชู่ห่อซ้ำอีกที(เหมือนคนในบอร์ดเคยบอกมา)
แต่ปกติผมใช้กระธรรมดาทั่วไปอัดเข้าไปแล้วเอาลูกยางดันอีกทีไม่ได้ใช้กาว  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 11:13:40 PM โดย gear »

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ผมเอากาวดินน้ำมันมาพอกให้หนาแล้วยัดอ่ะครับช่วยได้ 

ส่วนงานสวยดีครับชอบๆ  โดยเฉพาะสีทองแหล่มมากมาย
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
งานสวยครับ เสียดายสีแดง
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวยดีครับ ถ้าอุดขัดตรงหัวเพิ่ม และ เก็บงานที่เลอะ ให้หมดจะสวยขึ้นมากกว่านี้แน่ครับ

สู้ๆ ครับ รอชมงานต่อไป  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
สีทองสว่างมากเลยครับ วิ๊ง ดี

ออฟไลน์ simayi99

• *
  • Like: 1
:iconfreak: อุดขัดได้ดีกว่าผมอีก  :iconsoul: ไม่รู้ใช้ได้เปล่านะวิธีนี้เอากาวตราช้างทาตรงลูกยางแล้วกระดาษเช็ดชู่ห่อซ้ำอีกที(เหมือนคนในบอร์ดเคยบอกมา)
แต่ปกติผมใช้กระธรรมดาทั่วไปอัดเข้าไปแล้วเอาลูกยางดันอีกทีไม่ได้ใช้กาว  :iconpale:
ผมเอากาวดินน้ำมันมาพอกให้หนาแล้วยัดอ่ะครับช่วยได้ 

ส่วนงานสวยดีครับชอบๆ  โดยเฉพาะสีทองแหล่มมากมาย
ขอบคุณสำหรับวิธีแก้ปัญหาข้อมือหลวมครับ จะไปลองดู

งานสวยครับ เสียดายสีแดง
สีทองสว่างมากเลยครับ วิ๊ง ดี
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ที่่ทองมันวิ๊ง ส่วนหนึ่งคงเพราะผมไปปรับชดเชยแสงไว้ + 1 ตอนถ่ายรูปด้วยครับ เพื่อให้มันสว่างๆ

สวยดีครับ ถ้าอุดขัดตรงหัวเพิ่ม และ เก็บงานที่เลอะ ให้หมดจะสวยขึ้นมากกว่านี้แน่ครับ

สู้ๆ ครับ รอชมงานต่อไป  :iconvsign:
ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่จะไม่อยากทำงานชิ้นต่อไปเพราะเรื่องอุดขัดนี่ละครับ 555+

ออฟไลน์ KnightGundam

• *
  • Like: -9
ใช้พู่กันเก่งจัง  :iconvsign:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: ทำสีออกมาได้สวยเลยที่เดียวครับ เก็บงานได้เรียบร้อยดีครับ :iconwish: