ผู้เขียน หัวข้อ: งานดองข้ามชาติ ปูเผา(งาน)สดๆร้อนๆ SD Z'Gok  (อ่าน 5468 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
งานดองข้ามชาติ ปูเผา(งาน)สดๆร้อนๆ SD Z'Gok
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:56:59 PM »
กลับมาพบกันอีกครั้งหลังจากหายหน้าไป 2-3 นาที ๕๕๕
ตัวนี้เราจะพามาพบกับงานดองข้ามชาติครับ
ไม่รู้จะยังมีใครจำกันได้หรือเปล่า เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ครั้งสุดท้ายที่ผมลงประกวดกับ DT
มันมีโมต้วนึงพ่นสียังไม่เสร็จแต่อยู่ในงานประกวดด้วย
ผ่านมา 3 ปีก็ยังอยู่ส��าพเดิม เมื่อเช้าตื่นมารู้สึกอยากดมทินเนอร์เลยลุกขึ้นมาพ่นสีต่อให้เสร็จ
ด้วยความขี้เกียจก้พ่น+ทา แล้วก้เน่า step ทาอีกตามเคย ๕๕๕
อยากเมพบ้าง สมัครสำนักพู่กันดีมั๊ยเนี่ย

สีที่ใช้
รองพื้น - พ่นเมื่อ 3 ปีที่แล้วลืมแล้ว
ต้นแขน ต้นขา - พ่นเมื่อ 3 ปีที่แล้วลืมแล้วเช่นกัน แต่น่าจะ Mr.Color Silver #8 + Black #2 นิดหน่อย
แดงอ่อน - Mr.Color Red Madder #68 + White #1 + Yellow #4
แดงเข้ม - แดงอ่อนข้างบน + Mr.Color Bright Blue #65 + Black #2
ดำ - Tamiya X-1

มารำลึกความหลังกันก่อน ไอ้ลูกชิ้นเสียบไม้ข้างหลังนั่นแหละครับเหยื่อวันนี้

หลังจากดองมา 3 ปี ก็ใช้เวลาครึ่งวันกลายร่างมาเป็นแบบนี้

กรงเล็บอันน่าสะพรึงกลัว!!

จิ้มจึ๊กเข้าให้

ใครว่า MG PG ตัวไหนโครงสร้างดี Balance เยี่ยมผมไม่รู้
แต่สำหรับผม เจ้านี่แหละสุดยอด
ยืนขาเดียวก็ได้

หรือจะเต้นบีบอย

เราก็ไม่เคยหวั่น

โย่วๆๆ

มีแค่นี้แหละครับ
เจอกันเมื่อของขึ้นอีกครั้งคร๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 09:09:05 PM โดย shishi »

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
Re: งานดองข้ามชาติ ปูเผา(งาน)สดๆร้อนๆ SD Z'Gok
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:30:07 PM »
สีดำมันเยิ้มนะครับ ตัดเส้นยังไม่ดีเท่าที่ควรลองเอาไม้จิ้มฟันมาขูดเอา จะได้เป็นเส้นครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: งานดองข้ามชาติ ปูเผา(งาน)สดๆร้อนๆ SD Z'Gok
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:46:09 PM »
ดองแค่3ปีนี้ยังไม่เข้าเนื้อครับ ให้ดีต้องบ่มไว้ซัก10ปี   :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:59:30 PM »
พรุ่งนี้ สั่ง ปูผัดเผ็ด กินดีฟ่า น่าจะอร่อย  :iconwinks:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:00:32 PM »
อยากกิน ปู ผัดผงกระหรี่

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:34:02 PM »
สีดำมันเยิ้มนะครับ ตัดเส้นยังไม่ดีเท่าที่ควรลองเอาไม้จิ้มฟันมาขูดเอา จะได้เป็นเส้นครับ
ตัวนี้ตอนแรกกะพ่นรองพื้นไว้เป็นพรอพเฉยๆเลยไม่ได้เดินไลน์ไว้อ่ะฮะ
เอาคอตต้อนบัดปาดก็หายเกือบเกลี้ยงแล้วครับไม่ต้องถึงไม้จิ้มฟันหรอก
นั่งหยอดๆเช็ดๆมา 3-4 รอบเนี่ยครับถึงได้เลอะเทอะขนาดนี้ ๕๕๕

ดองแค่3ปีนี้ยังไม่เข้าเนื้อครับ ให้ดีต้องบ่มไว้ซัก10ปี   :iconlol:
๕๕๕ แค่นี้กระดาษกาวก็กรอบติดโมแล้วฮะ
ที่เห็นตรงตาขรุขระๆ นั่นคือกระดาษกาวที่บังพ่นไว้ และตอนนี้มันเป็นเนื้อเดียวกะโมไปเรียบร้อยแล้วครับ  :icondizzy:

พรุ่งนี้ สั่ง ปูผัดเผ็ด กินดีฟ่า น่าจะอร่อย  :iconwinks:
อยากกิน ปู ผัดผงกระหรี่
ปู .35Plus หรือ ปูBlackhead ดีครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 10:36:58 PM โดย shishi »

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:43:38 AM »
สีดำใช้ทาหรือเปล่าครับ ลองทาหลายๆ รอบดูครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:14:57 PM »
 :iconfreak: ดองจนลืมเลยนะโป้ง นานจริงๆ ว่าเเต่โทนสีสวยอะ :iconnasty:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:21:03 PM »
ดองนานจิงๆ ปูดอง 3 ปีท่าจะอร่อย 555+++  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ tonogu_07

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:26:23 PM »
พี่โป้ง ปู ดอง พี่มีคนรอกินหลายคนแหะ ท่าจะไม่รอดนะนี้
ว่าไป ปูมันB-Boy จนถลอกแล้วนะฮาๆๆๆ สงสัยจะซ้อมหนักฮาๆๆ
ว่างๆ จะหาเพื่อนไป ซ้อมด้วยนะฮษๆๆๆ