ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นสีกันดั้มตัวแรกในชีวิต SD Unicorn  (อ่าน 11252 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
พ่นสีกันดั้มตัวแรกในชีวิต SD Unicorn
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:55:15 PM »
สวัสดีครับเพิ่งเคยพ่นสีกันดั้มครั้งแรกตื่นเต้นมากเลยฮับ
งานนนี้ดองไว้ 2 เดินแล้วกว่าจะได้ฤกษ์ทำจริงๆจังๆก็ก่อนวัน Meeting 2 วันนี่เอง
(ถ้า MHP3 มันไม่ออกคงเสร็จเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว)
งานนี้รู้ตัวครับว่าค่อนข้างเน่า ติชมกันได้เต็มที่ครับ

สีที่ใช้
รองพื้น Layland R-2000 + A42
ขาว - Mr.Color White #1
ไซโครเฟรม - Mr.Color Silver #8 พ่นทับด้วย Layland Clear Red + Clear Yellow
ข้อต่อ - Mr.Color Silver #8
ปืน - Mr.Color Silver #8 + Black #2 + Gold #9(นิดหน่อย)
ทอง - Mr.Color Gold #9
coating - ผงมุกเหลือบแดง

มาเริ่มดูกันเลยดีกว่าครับ

โมตัวนี้เป็น SD ที่ค่อนข้างซับซ้อนครับ ชิ้นเยอะมากจนน่าปวดหัว กะว่าจะทำ SD ชิลล์ๆ ปรากฏว่าจำนวนชิ้นไม่ต่างจาก Seed 1/100 ซักเท่าไหร่เลย

Detail ของหน้าตา ไม่ต่างจากตัวใหญ่แม้แต่น้อย
เขานี่เกิดเสียแล้วซ่อมมา 2 รอบส��าพเลยอย่างที่เห็นนี่แหละครับ สีเขียวก็มีฝุ่นไปเกาะระหว่างพ่นเล่นเอาเหวอไปเลย

โล่ วอร์ชได้เน่ามากๆ มีอารมณ์แล้วจะจับมาแก้ไขใหม่ครับ

packหลัง ไม่สามารถดันชิ้นสีแดงเข้าไปได้ ทั้งๆที่ปาดไปก่อนทำสีเยอะมากๆจนกลัวหลวม
ปรากฏว่าเข้าได้แค่ครึ่งทาง แถมทำสีถลอกไปตลอดทางอีกต่างหาก T^T

เป็นชิ้นชมพูใสๆ มาแบบโบ๋ๆ เราก้หน้าด้าน บังพ่นแบบไม่อุดปล่อยโบ๋ไปนี่แหละ

ปืน รายละเอียดดีมากๆ ดีจนขี้เกียจบังพ่นทำสีเดียวดีกว่า จบ ๕๕๕

มาดู Action อื่นๆอีกเล็กน้อย

และแล้วหายนะก็มาเยือนระหว่างถ่ายรูป อยากถ่าย Unicorn mode เลยจับมาแปลงร่าง พยายามกลับหน้า
ปรากฏว่า ยัดไม่เข้า แถมคางของ Destroy mode ถลอกอีกต่างหาก
อยู่ Destroy mode ไปตลอดกาลละกันนะ Unicornnnnnn

ปล.ที่บอกว่าพ่นสีกันดั้มตัวแรกน่ะ เรื่องจริงนะ เพราะก่อนหน้านี้ทำแต่ Mono Eye มาตลอดเลย ๕๕๕
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 08:01:30 PM โดย shishi »

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
Re: พ่นสีกันดั้มตัวแรกในชีวิต SD Unicorn
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:08:37 PM »
สวยมากครับ แต่ยังมีบางจุดยังไม่ดีครับ
เขียว
-ตา
-หัว
สู้ต่อไปครับ พ่นสีใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: พ่นสีกันดั้มตัวแรกในชีวิต SD Unicorn
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:10:36 PM »
ทำเจ้า SD ตัวนี้ ออกมาได้ดีมากเลยครับ 5555+

ไม่รู้จะติอะไร สำหรับตัวนี้

ป.ล. ทำไม SD ยูนิจังพักนี้เห็นบ่อยจัง  :iconlol:

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:22:10 PM »
สำหรับครั้งแรกก็ถือว่าสวยนะครับตัวนี้
ผมยังไม่เคยพ่นสีเลย ตอนนี้ก็ฝึกๆตัดเส้นกันอยู่
เนื่องจากยังไม่พร้อม+ประสบการณ์ไม่มี+ไม่มั่นใจ+เวลาไม่อำนวย+ตังไม่พอ+อื่นๆต่างๆบลาๆ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:45:01 PM »
ทำออกมาได้สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 08:58:47 PM »
กันดั้มตัวแรกในชีวิตจริงๆ....  :iconsweat: :iconsweat:

เพราะที่ผ่านมาพ่นฝ่ายร้ายมาตลอด  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:00:51 PM »
ตายแล้วมีคนหลงคิดว่าทำสีตัวแรกเยอะเลย
ผมบอกว่ากันดั้มตัวแรกครับ ไม่ได้ทำสีตัวแรก ๕๕๕

กันดั้มตัวแรกในชีวิตจริงๆ....  :iconsweat: :iconsweat:

เพราะที่ผ่านมาพ่นฝ่ายร้ายมาตลอด  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:
บร้าาา Zeon ไม่ใช่ผู้ร้ายนะ (ZAFTด้วย) ๕๕๕

ออฟไลน์ ddt

• **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:36:07 PM »
สวยดีครับ เข้มเชียว

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:01:01 PM »
ถ้าเจ้านี่ตัวแรก ก็แสดงว่า ปูแดง เป็นตัวที่สอง ชิมิ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:05:15 PM »
ชอบงานตัดเส้นด้วยสีแดง ไอเดียดี แล้วสวยเสียด้วยสิครับ ขอก๊อปปี้ไอเดียไปใช้หน่อยนะครับ
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:19:53 PM »
ถ้าเจ้านี่ตัวแรก ก็แสดงว่า ปูแดง เป็นตัวที่สอง ชิมิ
ปูแดงใช่"กันดั้ม"ซะที่ไหนล่ะพี่ ๕๕๕

ชอบงานตัดเส้นด้วยสีแดง ไอเดียดี แล้วสวยเสียด้วยสิครับ ขอก๊อปปี้ไอเดียไปใช้หน่อยนะครับ
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:
ได้ไอเดียมาจากวิงสีมุกตัดเส้นสีฟ้าของ ญี่ปุ่นน่ะครับ
แล้วก็ลองมาทำกะ Zaku Warrior เมื่อ 4 ปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นยังไม่มีผงมุก พ่นยังไงก็ไม่มุก ๕๕๕

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:37:39 PM »
เป็นตัวแรกที่เนียนมากๆครับผม มุมกล้องก็สวยมาก ชอบครับชอบ :iconlol:

ออฟไลน์ theji

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:41:43 PM »
สวยมากเลยครับ ชอบที่ ตัดเส้น แดงๆเนี่ยแหละ ดูเข้ากับ destroyjavascript:void(0); mode จริงๆ

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:21:59 PM »
ไปเห็นตัวจริงมาละ
แต่ถ่ายหลายๆรูปเหมือนตกไฟครับ  ออกมาเลยมึดไป

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:36:21 AM »
สวยเนียนดีครับ ตัดเส้นด้วยสีแดงสวยไปอีกแบบ น่าจะตัดเส้นโล่ด้านในด้วยนะ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:17:03 PM »
 :iconshy: ทำคนอื่นเข้าจัยผิดหมดเลยนะน้องว่าเป็นตัวเเรก อะชอบสีเเบบมุกอะสวยดีน้อง :iconwish:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:19:29 PM »
งานสวยครับ ชอบๆ ตัวจิงสวยมากมาย  :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:46:40 AM »
สวยดี
แต่กลับมาทำพวกตาเดียวดีกว่ามั๊งครับ...ยังประทับใจอยู่เลย

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 01:46:45 PM »
ไปเห็นตัวจริงมาละ
แต่ถ่ายหลายๆรูปเหมือนตกไฟครับ  ออกมาเลยมึดไป
ตั้งใจอ่ะครับ พอสว่างหมดแล้วไม่เห็นสีมุกเลยฮะ
แต่ถ่ายให้เห็นก็ไม่ค่อยมีคนมองอยู่ดี เพราะวอร์ชเน่าๆมันดึงดูดสายตา ๕๕๕

สวยเนียนดีครับ ตัดเส้นด้วยสีแดงสวยไปอีกแบบ น่าจะตัดเส้นโล่ด้านในด้วยนะ
ขอบคุณครับ ลืมเดินลายน่ะครับ กลัววอร์ชสดๆแล้วจะเน่าฮะ แหะๆๆ

สวยดี
แต่กลับมาทำพวกตาเดียวดีกว่ามั๊งครับ...ยังประทับใจอยู่เลย
ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ
กันดั้มมันซับซ้อนจัง พ่นแล้วเหนื่อย >.<

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 05:41:54 PM »
หายไปนานเรย โป้ง 555  นานๆทำทีก็ โอเคนะ เจ๋งละ ตัวนี้มันยิบย่อยมาก  เป็น SD ที่โหดอีกตัว 555

ส่วนตัวชอบการตัดเส้นอะ สีสวยดี เข้ากับตัวโม... :iconsmile: