ผู้เขียน หัวข้อ: [โมไรก็ได้] ห้องของสาวน้อย ไอซ์ ผู้ชอบการต่อกันพลา -^_^- ICE & GUNPLA  (อ่าน 23822 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ความตั้งใจสุดๆเลยครับ งานน่ารักมาก
....
  สนุกกับงานที่ทำ คอนเซ็บของการทำโม
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Season_uc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
โห!~ โคตเจ๋งเลยอะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เห็นรูปแรกๆนึกว่าโมตัวเล็กๆนี่เอามาจากเคโรโร๊ะ แต่พอซูมดูแล้วทำเองทุกอย่างเลยสุดยอดครับ งานเล็กดีจริงๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
ดูมีมิติมากเลยคับเวลาจัดเป็นห้องเนี่ย เป็นงานละเอียดอ่อนจิงๆ สุดยอด :iconpunch:

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
เดี๋ยวไปเพิ่มห้องครัวด้วย กับห้องน้ำอีกนะ 5555+ :iconlike: :iconnasty:
มาช่วยกันทำั ให้เป็นบ้าน เป็นเมืองเลยดีป่ะ ลูกพี่ :iconwink:

สุขสันต์วันเกิด ขอให้มีความสุขมากๆ นะ  :icongift:
ต่อ MG EXIA ด้วยนะ เดี๋ยวจะไปเล่นตอนปีใหม่  :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
ความคิดสร้างสรรค์ /10 , ความพยายาม /10 , ความอุตสาหหะ /10 และ อะไรต่อมิอะไร.......เอาไป 100 เต็มเลยเอ้า ! ชอบมาก บรรเจิดสุดๆ  :iconcryjoy:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ
 :iconlol: :iconwish: :iconlol:
งานครั้งนี่ผมตั้งใจทำมากๆเลยครับ และก็สนุกไปกับการทำงาน
เป็นงานที่ตั้งใจที่จะทำให้เสร็จก่อนท้ายปี และวันเกิดตัวเอง (วันนี้แหละครับ อิอิ)
 :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:

ตัวผมชอบที่จะหาวัสดุใกล้ๆตัวมาใช้ครับ ตอนที่คิดว่าตัวผมเองอยากได้อะไรมากที่สุดตอนนี้
ผมก็นึกมาได้ว่า อยากมีห้อง ทีสามารถเก็บของเล่น ต่อโมเดลได้อย่างสบายใจ
(เพราะผมอยู่ที่บ้านคุณยายครับ เวลามี หลานๆมาหาคุณยาย หลานๆก็ชอบที่จะมาดูของเล่นของพวกผม (มีของ อาท ด้วย))
และครั้งหนึ่งผมใจดีให้พวกมันเล่นแล้วเจอกับความเสียหายมากมาย จนผมทนไม่ได้เลย  :iconcry: :icondisapp: จากนั้นเวลามีของเล่น หรือพวก
กันพลา เมื่อเล่น หรือ ต่อเสร็จก็จะถูกเก็บลงกล่องครับ
 :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ผมยังไม่สามารถ หาห้องส่วนตัวของตัวเองได้ เลยเอาความฝันมาทำเป็นโมเดลซะเลยครับ  :iconpunch: :iconwink:

:iconlove: :iconlove:
และในการทำโมเดลครั้งนี้ก็เป็นโอกาสดีเลยครับ พอดีกับ กิจกรรม โมไรก็ได้ ผมเลยขอร่วมด้วยเลยครับ ^_^
 :iconjoy: :iconlol: :iconlol: :iconhappy:

ออฟไลน์ DARKDJ

• *
Operation V ตรงชั้นวางข้างหลัง ทำได้ไงเนี่ยยยยย!!! พยายามเนอะ สุดยอดอ่ะ...

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 44
ทึ่งมากๆ เลยครับ อยากเขียนยาวๆ แต่พอดีเป็นพวกต่อดิบ เลยแนะนำอะไรไม่ได้ ขอชื่นชมก็แล้วกันนะครับ

อ้อ เรื่องย่อขนาดสิ่งพิมพ์อะครับ เวลาเราแสกนเข้า ps แล้ว เราก็ดูขนาดตรง image size อะครับ แล้วเอา 12 หาร (เสกล 1/12 ถ้าเสกลอื่นก็ตัวเลขตามนั้น) เสร็จก็ สั่ง image size เอาตัวเลขที่หารได้กรอกลงไปครับ กรอกค่าเดียวก็ได้แล้วสั่ง Constrain Propertion ก็จะเสกลไม่เพี้ยนแล้วครับ ดีกว่าทำในเวิร์ดครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
 ได้อารมณ์มากๆเลย ครับ ชอบงานแบบนี้ที่สุดเลย   ทำอีกนะครับ รอชมๆ สุดยอดเลยยย  :iconvsign: 
Thailand only !!

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
ไม่ได้เห็นกระทู้ show-off ที่ดูแล้วสนุกแบบนี้มานานมากแล้วครับ
ทำออกมาได้ดีมากเลยครับ
ถ้าทำต่อไปเรื่อยๆนะครับ จะติดตามชมครับ

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
สุดๆไปเลยครับทำออกมาได้ดีมากๆ ความคิดสร้างสรรค์ให้ เต็มสิบ เลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ ksrrayong

• *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
 :iconcryjoy: น้ำตาล่วงเลยคับ สุดยอดมากๆๆๆๆๆ ไม่รู้จะบรรยายอะไรออกมา มันคือตัวตนของอ๊อฟจิงๆ
ผมนั่งดูอยู่อ่านไปจนจบแล้วก็จินตนาการว่ามันมีชีวิตจิงๆ เหมือนดูหนังเลยอะคับ ผมจะโหวตให้ มี100ให้100
มี ล้านให้ ล้าน คับ มันแบบ แบบ โอ๊ย สุดยอดอะ สุดยอดจิง ทำต่อไปนะคับ นี่คือตัวตนของอ๊อฟ จินตนาการสุดยอด  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
รายละเอียดดีมากเลยครับ ชอบที่ทำพวกใบต่อพวกนี้ด้วยอะ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ความตั้งใจสุดยอดจิงๆ ครับ งานสวยน่ารักดีมากเลยครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Demon

• *
  • Like: 21
สุดยอด ขอคาราวะ 1 จอก  :iconlove:

ออฟไลน์ catawalk

• *
  • Like: 8
นี่มัน นี่มัน ทีวีแช๊มเปี๊ยนนี่ !!! ถ้าพากษ์เสียงใส่คงได้อารมรืน่าดู

เยี่ยมไปเลย นะตัวเอง ~

ออฟไลน์ hinugundam

• *
ยอดเยี่ยมมากครับ  ....

ออฟไลน์ xxxxnarak

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
บอกได้คำเดียวว่า "เยี่ยม" ครับ สร้างสรรค์มากครับ มีโมเดล แถมมีสตอรี่ประกอบด้วย รู้สึกว่าสตอรี่บรรยายได้เนียนเข้ากับตัวงานมากเลยครับ ขอปรบมือให้ดังๆเลยครับ  :icongift:
หึหึ เงินเดือนก้อน้อย ดันชอบของเล่นอีก บ้าที่ซู๊ดดดด

ออฟไลน์ tomerman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
สุดยอดเลยครับ งานออกมาน่ารักมากเลย ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆนะเนี่ย ตะลึงกับกล่องกันดั้มมากๆ สุดยอดจริงๆครับ แล้วสร้างผลงานสร้างสรรค์แบบนี้ออกมาให้ชมกันเรื่อยๆนะ เป็นกำลังใจให้ครับ ^^