ผู้เขียน หัวข้อ: [โมไรก็ได้] ห้องของสาวน้อย ไอซ์ ผู้ชอบการต่อกันพลา -^_^- ICE & GUNPLA  (อ่าน 23836 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
บรรยายแบบทีวีแชมป์เปี้ยนแล้วกัน

ผลงานของผู้เข้าประกวด คุณ Off-Songwut ในชื่อ ห้องของสาวน้อย ไอซ์ ผู้ชอบการต่อกันพลา
เป็นการแสดงออกถึงความชอบและคลั่งไคล้ในตัวของกันพลาที่มีมายาวนานของผู้ทำ ได้แสดงออกมาทางสีหน้าของสาวน้อยไอซ์ที่กำลังนั่งต่อกันพลาอย่างเพลิดเพลินอยู่ในห้องของเธอ
เธอกำลังนั่งต่อกันพลาอย่างใจจดใจจ่อ พร้อมทั้งกับดูคู่มือในการต่อไปด้วยเพื่อให้กันพลาเสร็จสมบูรณ์ออกมา เพื่อที่จะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคอลเล็คชั่นกันพลาที่เธอมีอยู่
ในรายละเอียดของงานที่ทำไว้นั้น มีหุ่นที่ทำออกมาตั้งโชว์ไว้มากมาย อย่าง กันดั้ม กันแทงค์ กันแคนนอน  SD เลพเพิร์ดกันดั้ม และบนโต๊ะของเธอนั้นยังมี สก๊อกชาร์ แซ็คชาร์ แซ็ค2 ส่วนตัวเธอนั้นกำลังนั่งต่อSDแซ็ค2อยู่
แล้วในห้องก็ยังตกแต่งไปด้วยโปสเตอร์ของเหล่ากันดั้มไมสเตอร์ที่เป็นที่กำลังเป็นที่นิยมอยู่ในปัจจุบัน
ผลงานนี้ได้แสดงให้เห็นถึงความใส่ใจในการเก็บรายละเอียดของงานให้มีความรู้สึกร่วมและสมจริงไปด้วยกันอย่างมากเลยจริงๆ
(ออกสำเนียงTV Championเองแล้วกันครับ :iconlol:)

คราวนี้เอาจริงจังล่ะนะ
ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเก็บรายละเอียดได้ดีมากเลยครับ ทั้งพวกกันพลาบนชั้นและตัวที่กำลังต่ออยู่ ขนาดเล็กมากๆถ้าเป็นผมจับล่ะก็คงแหลกเละคามือแน่(เพราะจับไม่ถนัด) ผมคงทำไม่ได้ล่ะเล็กแบบนี้
ตอนแรกผมเองก็เข้าใจเหมือนบางท่านว่าโมตัวเล็กนี่คงเอามาจากโมเคโรโระล่ะมั้ง แต่พอมาเห็น

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
สุดยอดครับ สุดยอด สเกลเล็กมากๆ ยังเก็บรายละเอียดได้มากขนาดนี้

นี่ถ้าผมเป็นคนตัดสินการประกวดหล่ะก็ เอารางวัลให้ไปเลย สำหรับความคิดสร้างสรรค์ และความพยายาม

บอกอีกทีว่าสุดยอดครับ

:iconwish:

ออฟไลน์ babalaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
รีวิวงานได้สุดยอดครับ เป็นงานที่ต้องมีความพยายามมากๆให้เต็ม100เลยครับ

ออฟไลน์ JujuzArmy

• *
  • Like: 0
สุดยอด มากๆครับ

เล็กได้ใจจริงๆ นับถือๆ ครับ
ฝีมือ + ไอเดีย จริงๆ ครับ

เด็กใหม่อย่างผม เห็นแล้ว ขอคารวะครับ
หมดคำพูด

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ 
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

บรรยายแบบทีวีแชมป์เปี้ยนแล้วกัน

บรรยายแล้วอ่านสนุกมากๆเลยครับ 5555

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ชอบกล่องโมมากเลยครับ คีมเทพก็แจ่ม ไอเดียสุดยอดเลยครับ    :icongift:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เหอๆ  ดูไปอมยิ้มไป  งานมันเริ่มเข้าขึ้นมืออาชีพเเระคับ 55555

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
ไอเดียและความพยายามยอดมากๆครับ เก็บรายละเอียดได้ครบทุกเม็ด
เห็นแล้วทึ่งมากครับ ขอคารวะครับ:icongift:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconcryjoy:เก็บรายระเอียดได้ดีมาเลยครับเออขอแนะน้นิดนึงตัวน้องไอ๊ซน่ะจเอากระดาษทายขัดแต่สักนิดนัครับงานจะดีอออกมาสวยขึ้นไปอีก :iconwink:นอกนั้นดีหมดแล้วครับ :iconpunch:

ออฟไลน์ davidlee

• *
  • Like: 6
    • https://www.facebook.com/pages/Orz-Studio/301414636598500?ref=hl
มันโล่งไปนิดนะเพิ่มอีกหน่อยก็น่าจะดี พวกโน๊คบุค ขวดสีบ้าง น่าจะมีอะไรอยู่แถวๆพื้นบ้าง
แต่ก็สุดดีแล้วครับ
ผมเองก็ทำไม่ได้เหมือนกัน(แต่เห็นแล้วก็น่าลองทำบ้างนะงุงิ)
FACEBOOK FAN PAGE

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ

:iconcryjoy:เก็บรายระเอียดได้ดีมาเลยครับเออขอแนะน้นิดนึงตัวน้องไอ๊ซน่ะจเอากระดาษทายขัดแต่สักนิดนัครับงานจะดีอออกมาสวยขึ้นไปอีก :iconwink:นอกนั้นดีหมดแล้วครับ :iconpunch:

ครับ ปั้นดินกระดาษครั้งหน้า จะพยายามทำให้เรียบที่สุดครับ  :iconlol: :iconlol:

มันโล่งไปนิดนะเพิ่มอีกหน่อยก็น่าจะดี พวกโน๊คบุค ขวดสีบ้าง น่าจะมีอะไรอยู่แถวๆพื้นบ้าง
แต่ก็สุดดีแล้วครับ
ผมเองก็ทำไม่ได้เหมือนกัน(แต่เห็นแล้วก็น่าลองทำบ้างนะงุงิ)

อิอิ ตอนแรกก็ตั้งใจว่าจะทำครับ แต่ ยังมองไม่ออกว่าจะเิอาวัสดุอะไรมาทำ เลย เอาแค่นี้ก่อนครับ
แล้วอาจจะมีห้องอื่นๆ ในกาล ต่อไป ครับผม

ออฟไลน์ LA101

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
สุดยอดจริงๆครับ  ขอคารวะหนึ่งจอก :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
เก่งมากๆนับถือในความพยายามสร้างสรรค์ผมงานออกมา
ผมชอบกล่องโมเดล จัง มันเล็กสะดุดตาดี ^^
....เซโรงัง....