ผู้เขียน หัวข้อ: WIP เปิดงานใหม่ Strike Noirrrrrrrr  (อ่าน 6249 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
WIP เปิดงานใหม่ Strike Noirrrrrrrr
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:02:25 AM »
งานเก่าทิ้งไป เปิดงานใหม่ดีกว่า  :iconlol:
(���าพจากกล้องมือถือ ทนดูหน่อยนะครับ :iconpale:)

conversion kit : Strike Noir VP = งานก๊อปค่าย Super G ดีเทลใช้ได้ แต่เขาไม่ตัดเกตมาให้เหมือน TMG HQ ก็เหนื่อยกันไป :iconnosebleed:
base kit : MG Strike Noir   = ใช้แค่โครงบอดี้และแพ็คหลัง Noir Striker บางส่วนเท่านั้นครับ

ประกอบออกมาแล้วจะเป็นประมาณนี้ :iconsmile:

ยี่ห้อนี้ดีเทลพอใช้ได้ครับ แต่บางจุดต้องขัดปรับระนาบและย้ำลายไม่ต่างจากยี่ห้ออื่นๆ :iconsweat:

ที่เห็นใน���าพยังประกอบไม่เสร็จนะฮ๊าฟฟฟ :iconnasty: เหลือส่วนปีกและหัว พอดีกาวหมด แถมยังไม่ได้ขัดอะไรเลย รอทำต่อช่วงหยุดปีใหม่ละกัน :iconsoul:

ก็ไม่รู้จะโพสอะไรต่อดี เอาว่าขอลง WIP ให้คุณอั้นและซือแป๋ Kid_D ทราบว่ากระผมไม่ได้ทิ้งงานนะคร้าบ:iconnasty:

ปล. ขอใช้พื้นที่ลงประกาศคุณูปการ ในการเปิดตัวงานเรซินครั้งนี้แรงบันดาลใจทั้งหมดมาจากคุณ Kid_D ที่เกื้อหนุนกระผมทุกทิศทางครับ:iconcry:

ตัวอย่างของการเกื้อหนุนก็ได้แก่ ...

ของที่อยู่ใน���าพทั้งหมดคุณ Kid_D หิ้วมาให้จาก jp นอกจากนี้ก็ยังมีสว่านทามิย่า สีไกอา บลาๆๆ ขอบพระคุณซือแป๋มากมายครับ:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 02:06:12 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
Re: WIP เปิดงานใหม่ Strike Noirrrrrrrr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:10:31 AM »
SFมาแล้วว..ขอปูเสื่อติดตามStrike Noirตอนเสร็จเลยครับคุณพาส

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: WIP เปิดงานใหม่ Strike Noirrrrrrrr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:05:44 AM »
ในที่สุดก็ได้เวลาสำหรับ เรซิ่น แล้วใช่มั้ยครับ อาจารย์พาส ..... :iconhihi:

ก้าวไปข้างหน้าอีกขั้นหนึ่งแล้วนะครับ

ติดตามรอชมทั้ง Strike Noir รวมไปถึง PG-SF ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 08:07:51 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:24:55 AM »
โดนตัดหน้าซะแล้ว  :iconlol:
ของผมสั่งของ TMG HQ+ ครับ แต่ของยังไม่เสร็จเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:37:42 AM »
โอ้เท่อ่ะ ยังไม่ได้ทำสีเลยนะเนี่ย :iconcryjoy:
พี่ฮะใช้เบสคิตเป็น ตัวTTแทนได้ไหมฮะ :iconpale:ประมาณว่าอยากทำแต่ไม่มีกะตังค์

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:15:16 AM »
SFมาแล้วว..ขอปูเสื่อติดตามStrike Noirตอนเสร็จเลยครับคุณพาส

จะพยายามทำให้เสร็จในปีใหม่นี้คร้าบคุณริด อ้อ รอชม Full Armor Zaku2 FZ ของคุณริดนะครับ :icongift:

ในที่สุดก็ได้เวลาสำหรับ เรซิ่น แล้วใช่มั้ยครับ อาจารย์พาส ..... :iconhihi:

ก้าวไปข้างหน้าอีกขั้นหนึ่งแล้วนะครับ

ติดตามรอชมทั้ง Strike Noir รวมไปถึง PG-SF ด้วยครับ

ทำเรซินไม่ได้ยากกว่ากันพลามากมายเลยคับคุณบิ๊ก พื้นฐานเหมือนกันทั้งเพ (ซือแป๋ Kid D แกว่าอย่างนั้น) เพียงแต่มันต่อดิบตั้งโชว์ไม่ได้เท่านั้นเอง ประกอบกับขั้นตอนการทำต้องอาศัยอุปกรณ์ขุดเจาะตัดแต่งมากกว่า ซึ่งปกติของพวกนี้คนที่ชอบโมดิฟายก็ใช้ทำกันพลาด้วยอยู่แล้ว :iconsmile:

อ้อ อีกอย่างคือเทปสำหรับกั้นพ่นสำคัญยิ่งชีพครับ ไม่งั้นทำงานไม่ได้แน่นอน 55 :iconlol:

ส่วนตัวที่ผมเล่นก็เพราะไม่มีปัญญา (และเวลา) เดินลายหรือโมดิฟายเอง เลยต้องอาศัยของสำเร็จรูปพวกนี้  ยังไงก็คงอยู่กับกันพลาเป็นหลักแหละครับ ชอบอะไรที่ moveable มากกว่า:iconnosebleed:

โดนตัดหน้าซะแล้ว  :iconlol:
ของผมสั่งของ TMG HQ+ ครับ แต่ของยังไม่เสร็จเลย  :iconcry:

อุ้ย โชคดีอีกแร้ว ยังไงคุณ noah ทำตัวอื่นไปก่อนนะคับ เด๋วโดนเปรียบ อิอิ :iconnasty:

โอ้เท่อ่ะ ยังไม่ได้ทำสีเลยนะเนี่ย :iconcryjoy:
พี่ฮะใช้เบสคิตเป็น ตัวTTแทนได้ไหมฮะ :iconpale:ประมาณว่าอยากทำแต่ไม่มีกะตังค์

ใช้กันได้เลยครับ Strike Noir ของ TT ทำมาค่อนข้างดี อาจต้องขัดแค่นิดหน่อยเท่านั้นเอง  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 01:16:57 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:11:40 AM »
เล่นของแรงนะพี่ รอชมๆๆๆ  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:54:50 AM »
สัดส่วน ลวดลาย สวยขึ้นจมเลยครับ

รอชมๆๆๆ :iconlike: