ผู้เขียน หัวข้อ: [โมไรก็ได้] Custom Figma Renrina (Original Mascot)  (อ่าน 10297 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[โมไรก็ได้] Custom Figma Renrina (Original Mascot)
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:46:12 PM »
Custom Figma  Renrina (Original Mascot)

ก่อนอื่นเลยขอออกตัวไว้ก่อนว่าตัวนี้ยังไม่เสร็จเต็ม 100 % เพราะว่าไม่มีงบซื้อเคลียร์พ่นปิดงาน  (อนาจจังเรา  :orz: )  ได้แค่นี้ผมก็ดีใจจนบอกไม่ถูกในที่สุดเราก็สามารถทำตัวละครOriginal ของเราเป็นตัวเป็นตนได้สักที  (ผมว่าใครที่มีตัวละครที่เป็น Original ของตัวเองผมว่าลองคิดแผนลองทำออกมาจริงๆสักครั้งเถอะ)  ผมว่ามันจะเป็นความสุขแบบที่ยิ่งกว่าเราได้ฟิกตัวใหม่  หรือทำสีกันพลาเสร็จ  โมกันพลาได้ตามที่เราคิดผมยังไม่แฮ๊บปี้เท่านี้เลยแฮะ  และสิ่งที่ดลฝจให้ผมทำฟิกม่าตัวนี้เป้นเพราะiconของผมคนหนึ่งก็คือ  Danny Choo ครับ ตั้งแต่เห็นฟิกม่ามิไรที่เป็น Mascot  ของแดนนี่เค้าผมก็คิดว่า สักวันผมต้องมีฟิกที่เป็น Mascot หรือ Original ของตัวเองให้ได้  และในที่สุดวันนั้นก็มาถึงสักที  ถึงจะดูไม่เสร็จ 100% แต่ผมสาบานเลยว่าต้องหาโอกาศเอาฟิกม่าตัวนี้มาทำใหม่เพื่อแก้ไขจุดที่ยังทำไม่ดีในครั้งนี้

Charecter Data

Designed: RAYARZERO  Illustarted  :Megatama

ชื่อเต็ม : มินาโคโตะ  เร็นริน่า
วันเกิด :03 July 
ราศี : Cancer
Race : Beast

ตัวออริจินัลตัวนี้ผมบอกตรงๆเลย  มาจาก Ragnarok พอดีช่วงนั้น ไฮคลาสมาใหม่ๆก็เลยปั่นเล่นสักตัวเล่น  เล่นจนเป็น Scholar ได้แล้วมันเกี่ยวอะไรกับออริตัวนี้ของกระผมหละ  จริงๆไม่ได้มาจาก Ro เพียงอย่างเดียวหรอกช่วงนั้นติดเมะอยู่ 2 เรื่อง  นั้นก็คือ Kiddy Grade  กับ  Dears แน่นอน ผมก็ได้แฮ๊บบางอย่างมาจากเมะทั้ง 2 เรื่องนั้นหละ  อย่างแรกเลยคือ ทรงผม  แต่เดิมทีผมลองเอาทรงผมของ Elcair ตัวเอกของ Kiddy Grade มาลองใช้ดูหลังๆก็วาดไปวาดมาได้ทรงผมที่เป็นออริในที่สุด  ส่วนชื่อก็ตามจากตัวเอกของเรื่อง Dears ที่ชื่อว่าเร็น(จำได้ว่าชื่อยาวมาก)  ผมเลยเอามาแค่ เร็นมาต่อคำที่เหลือเอาส่วนชุด  ทำไม่ได้ว่าอะไรมันดลให้ดีไซน์ออกมา  แต่จำได้ว่าเร็นเป็นออริตัวเเรกของผมที่มีชุดดีไซน์ออริใช้เป็นตัวแรก :nga:   

รูปที่เคยวาดไว้ (บางส่วน)

มาถึงในส่วนสีที่ใช้ในงานนี้

ทั้งหมดใช้สีของ Gunze อย่างเดียวครับ 

สีเขียวใช้  No.6 Green + No.1 White + No.5 Blue
สีดำ  No.2 Black
สีขาว  No.1 White 
สีทอง  No. 9 Gold
สีเงิน No.159 Super Silver
สีสายรัดถุงหน่อง  No.71 Midnight Blue + No.5 Blue + No.1 White

แถมาพอหละเริ่มเข้าสู่ส่วนรูปเลยดีกว่า
มุมมาตราฐาน

ตรงหางยอมรับว่าเผางานอย่างมาก

แอ๊คชั่นกันเล็กน้อย

ยืมดาบจากฟิกม่าเซเบอร์แดงมา lol

เอามาจากฟิกม่าเรย์มุอีกที

อันนี้ไม่รู้จะถ่ายไรแล้วตันเรื่องไอเดียจริงๆช่วงนี้

This is กะทะ  Spartanยังพ่ายให้ "กะทะ"

รูปสุดท้ายหละฮะ

เชิญโขกสับกันได้ตามสะดวก ครับ 
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ!!!

WIP อยากรู้ว่ากว่าจะเป้นแบบนี้ได้ผ่านอะไรมาบ้างเชิญกระทู้นี้เลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18030.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2010, 11:47:07 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ BloodyShdow

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [โมไรก็ได้] Custom Figma Renrina (Original Mascot)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:52:06 AM »
น่ารักมากคร้าบบบบบบบบบ  :iconcryjoy:

ขอตินิดหน่อย หูยังเบี้ยวนิดส์์จริงๆนะ ถ้าหูคมกว่านี้จะสวยมากมาย  :iconjoy:

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: [โมไรก็ได้] Custom Figma Renrina (Original Mascot)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:56:55 AM »
(" =w=)/ มาสารnาพบาปว่า อ่านกี่ครั้งก็เห็นเป็น Race : Breast ฮ้าฟ  :iconnosebleed:

น่ารักมากๆเลยครับ ของจริงที่เห็นในงานก็สุดยอดแท้ๆ

อต่ติดอยู่ตรงที่ว่า ขาอ่อนซ้ายของเร็นริน่านั้นยังมีรอยอย่างกับแผลไฟไหม้อยู่เลย
หูก็...ใกล้ไปหน่อยมั้ง เลยดูไม่ค่อยเหมือนรูป
แต่ก็นะ มันไม่ได้ทำง่ายๆเลยงานนี้ ชาบูๆๆๆ

:iconsoul: อยากทำออริบ้างแต่งบไม่มีง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 07:57:13 AM โดย tenkaminari »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:07:15 AM »
ดีใจด้วยเสร็จซะที โดยรวมก็OK นาสวยดี

1. ส่วนหูที่เติมขึ้นมาน่าจะพ่นขาว หรือไฮไลท์เขียวอ่อนด้านในไม่ใช่พ่นเขียวเรียบๆ
2. สีผมบางจุดดูไม่เรียบนามีเม็ดๆ เวลาเจอแบบนี้เอากระดาษทรายขัดลูบออกนิดหน่อยก่อนแล้วพ่นทับบางๆก็ได้นา แล้วถ้าจะเอาให้สวยเลยก็ควรไฮไลท์ผมด้านหน้าด้วยเขียวอ่อนหรือขาวบางๆอะ
3. ส่วนขาอ่อนที่ว่าเลอะยังพอแก้ได้นะ กั้นพ่นสีเนื้อเลยแต่อาจผสมยากหน่อยให้เหมือนกันทั้งตัวนี่
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:24:06 AM »
งานสวยมากๆเลยครัย
ปล.แต่ผมไม่ค่อยชอบหางมันแฮะๆ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:21:12 AM »
 :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:
สวยน่ารักมากเลยครับ

ได้สร้างตัวการ์ตูนที่เป็นของตัวเองนี้มันดีจริงๆเลยนะครับ
พอสร้างเสร็จก็เอามาเล่นด้วยกัน กับตัวการ์ตูนที่มีอยู่แล้ว
(ตัวการ์ตูนส่วนใหญ่ของผมเป็น SD ทั้งนั้นเลยครับ)
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:14:28 PM »
ได้ใจผมไป ก็ตรงถุงน่องนี่แหละ เซ็กซี่มากๆ   :iconnosebleed:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:16:11 PM »
น่ารักจังเลย เซ็กซี่มากๆ  :iconlike:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:58:14 PM »
โมเอะอ่ะ :iconlove:

แต่หางนี่ต้องปรับปรุงนิดหนึง มันดูแข็งๆ ชอบกล

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:39:32 PM »
น่ารักมากๆ เลยครับ น่ารักสมกับเป็น ออริจินอล มาสค๊อต  :iconlove: :iconlol: :iconlike:
ตัวละคร ที่ออกแบบเอง ได้ออกมาเป็นตัวการ์ตูน เป็นฟิก ที่เราทำเอง น่า

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:04:22 PM »
เห็นด้วยเรื่องหาง ผมว่ามันเหมือนเอาแท่งอะไรมาเหลาอ่ะ ยิ่งไปอยู่ใกล้ ๆ ผมที่เขาทำมาพริ้ว ๆ ยิ่งดูแข็ง
แต่แขนเสื้อเป็นผ้าจริงนี่ดูดีกว่าที่้คิดเยอะเลย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:38:22 PM »
แจ่มอ่ะ  :iconlol:

ไม่เอาฟิกม่ามาโมเป็น Mon Hun มั่งล่ะ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 09:15:35 PM »
ทำไมถึงเป็น จิ้งจอกเขียวอะ...
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:02:20 PM »
เจอโจทก์ละเหวย รู้งี้ยึดฟิกม่ามาเป็นค่าเสียหาย+ค่าทำขวัญดีกว่า   :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 08:48:00 AM โดย unn13 »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:22:07 PM »
เห็นด้วยเรื่องหาง ผมว่ามันเหมือนเอาแท่งอะไรมาเหลาอ่ะ ยิ่งไปอยู่ใกล้ ๆ ผมที่เขาทำมาพริ้ว ๆ ยิ่งดูแข็ง
แต่แขนเสื้อเป็นผ้าจริงนี่ดูดีกว่าที่้คิดเยอะเลย
บอกตรงๆครับ  ปั่นหางไม่เป็นเลย  ไม่มีแบบดูด้วย   :iconcry:

แจ่มอ่ะ  :iconlol:

ไม่เอาฟิกม่ามาโมเป็น Mon Hun มั่งล่ะ  :iconlol:

มอนฮัน  ผมไม่เล่นน่ะพี่แล้วก็ไม่ชอบด้วยเลยผ่าน 
เศษซากที่เหลืออยู่ผมว่าถ้ามีเเรงบ้าว่าจะทำ  ฟิกม่า ไลท์นิ่ง หน่อย

ทำไมถึงเป็น จิ้งจอกเขียวอะ...

จริงๆไม่ใช่จิ้งจอกครับ  แต่เป็น "แมว"   :iconsoul:

เจอโจทย์ละเหวย รู้งี้ยึดฟิกม่ามาเป็นค่าเสียหาย+ค่าทำขวัญดีกว่า   :iconlol:
อร๊างงงงงงงง  คู่กรณีมา  /me  พาลูกสาวหนี :iconfreak:
เรื่องเมื่อตอนนั้นผมไม่ได้ตั้งใจผมเมา-------- :iconpale: (แก้ตัวกันแบบหน้าขัดได้ด้วยกระดาษทราย  :iconpale: )
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:54:10 PM »
ถ้ายังแกะหางเปลี่ยนได้ ลองเอาคำว่า Cat tail โยนเข้าไปหน้ารูป

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 07:10:02 PM »
อ้าวเป็นแมวหรือครับ :icondisapp: ผมเองก็เข้าใจว่าเป็นจิ้งจอกเหมือนกัน ยังสงสัยอยู่เลยวาทำไมไม่เป็นสีน้ำตาลอมส้ม (เหมือนนางเอกในเรื่อง spice&woft)

ออฟไลน์ Zodiark-XX

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 08:56:27 PM »
สวยน่ารักดีครับ

อยากทําแบบนี้ได้บ้างจัง