ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272435 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
พลพรรครัก R/C
« เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:12:03 AM »
มีใครเล่นรถบังคับ เครื่องบิน หรือ ฮ.บังคับบ้างครับ วันก่อนผมไปปัดฝุ่นเอารถบังคับTamiya TL-01 มาปัดฝุ่น เล่นกับลูกชาย สนุกดีเหมือนกัน ไม่ได้ตามเลยว่าเดี๋ยวนี้เขาไปถึงไหนแล้ว

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:29:28 AM »
   :iconvsign: เล่นครับ เเต่เเบบงอกง่อยมากมายครับ อิๆ  :iconfreak: เล่นฮ.พังไปหลายลำเเล้วครับคุณบอย  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 09:37:51 AM »
พูดถึง ฮ.บังคับ ผมเพิ่งซื้อให้ลูกเล่น(แต่ผมเล่นเองเพราะว่าลูกเล่นไม่ได้หรอก ฮ่าๆ)เป็น ฮ.จีนขึ้นห้างของยี่ห้อ Double Horse(แต่เขียน S ตัวเดียว) รุ่น 9074 เล่นในบ้านไม่ถึง15นาที จำหน่ายตายครับ แผงวงจรขาด สายแบตหลุด ไม่หมุนต้องเสียค่าซ่อมที่ห้าง 300ยาท กลับมาเล่นที่บ้าน5นาที ใบพัดหางหักครับ จะถามว่าจะหาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนครับ ถ้าไม่ไปถึงสะพานเหล็ก แถวๆงามวงศ์วานมีไหม หรือมีเวบไหนส่งทางไปรษณีย์บ้างครับ

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:37:14 AM »
 :iconsmile:   ลุงบอยเปิดห้องR/Cเนี่ย...สงสัยอยากเสียตังค์เพิ่ม...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:10:14 PM »
:iconsmile:   ลุงบอยเปิดห้องR/Cเนี่ย...สงสัยอยากเสียตังค์เพิ่ม...555

ผมอ่านว่า R/CA ครับ

อ่านเร็วไปหน่อย

:iconwinks:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 12:21:48 PM »
เอาแล้วไง กระทู้ด๋อยก็ทำผมเสียตังค์ไปหลายเหมือนกันนา งานจะเข้าอีกไหมนี่

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 01:52:10 PM »
อดีตเคยเล่นมาครับคุณบอย เล่นมาหมดแล้วทั้ง เครื่องบิน ฮ. เรือ รถ

สรุปได้ง่าย ๆ ตามความคิดของผมคือ ถ้าจะเล่นของที่บินได้ ต้องเตรียมใจกับเตรียมทุนทรัพย์ครับ เพราะมีโอกาสเสียหายมากกว่าประเ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 02:07:37 PM »
 :iconlol:น้องรถป๋องของผมจะเข้าด้วยได้ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 06:13:54 PM »

ไม่อยากเลย อ.ปุ๊ แค่เอาของเก่ามาเคาะฝุ่นให้ตัวน้อยเล่นน่ะครับ จะได้ไม่ต้องไปซื้ออันใหม่ไง

ปัจจุบัน ผมเล่นแต่เรือบังคับวิทยุครับ เป็นเรือรบสเกล 1/200 เป็นเรือพิฆาตรัสเซียชั้น Sovremenny ลำใหญ่สะใจ

นี่ยังอยากได้รถบังคับล้อโตตราเพชร ที่ขายในโลตัสอยู่เลย คันละหกร้อยกว่าบาท ยังชั่งใจอยู่เลยครับเนี๊ยะ
ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยสิครับ น่าสนุกจัง
รถล้อใหญ่นี่รถบังคับเหรอครับ สเกลเท่าไหร่ได้เนี่ย

:iconlol:น้องรถป๋องของผมจะเข้าด้วยได้ไหมเนี่ย
ถ้า Radio Control ละเข้าพวกเลยครับ แสดงว่าตาไวจริงๆ เพราะรถพวกเนี้ยเร็วมากเลย โมกันสุดๆ

ออฟไลน์ Warlord_Link

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:05:17 PM »
เล่นรถถังบังคับ 1/16 หนะครับร่วมแก๊งด้วยได้มั้ยครับ  :iconvsign: :iconvsign:
คันนี้ครับ

แล้วก็ตอนนี้มีสนามรบสำหรับรถถังในประเทศไทยแล้วนะครับ อยู่ ตรงปากน้ำครับ เจ้าของใจดีให้ไปเล่นฟรีครับ ใครมีรถถังก็ไปยิง IR สู้กันได้ครับผม

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ชื่อเจต สมัยก่อนเคยต่อแต่โมเดลกันดั้ม แต่มาตอนนี้ หลงรักรถถังแล้วครับ แต่ชอบเป็น แบบบังคับวิทยุหนะครับ ดูหนังสงครามแล้วติดใจ

เริ่มแรกเลยผมได้รับการติดต่อจากพี่ท่านนึงเค้าเป็นเจ้าของสนามนี้ เค้าบอกว่าอยากจะชักชวนคนไทยที่มีรถถังบังคับในครอบครองมาร่วมรบกัน ผมก็เลยไปดูสนามจริงๆและได้ถ่ายรูปกับคลิปวิดีโอเก็บมาครับ

ตอนแรกไปเห็นสนาม บอกได้เลย อึ้งครับ ทั้งสนามนี้สร้างด้วยคนๆเดียว ผมไม่คิดว่าในประเทศไทยจะมีแบบนี้ได้
สนามนี้ขนาดจะประมาณ สองสนามเทนนิสนะครับ โดยที่สร้างเป็นบรรยากาศเมืองในแอฟริกาเหนือ
ฝ่ายอักษะจะมีฐานอยู่ในทะเลทราย เพราะเนื่องด้วยรถถังบังคับที่มีขาย ฝ่ายนี้มีสีทรายเยอะสุดแล้ว
ฝ่ายสัมพันธมิตรจะอยู่ในตัวเมืองครับ

รถถังจะใช้ระบบ IR ซึ่งกำลังคิดกันว่าจะใช้ แบบไหนดี
และถ้าติดกล้องในรถถัง จะสนุกมากถ้ามองผ่านจอทีวี จากรถแต่ละคันเหมือนกับอยู้ในรถจริงๆ
ซึ่งขณะนี้ตัวสนามยังไม่สำเร็จทั้งหมด กำลังทดสอบทรายที่จะนำมาลงว่าไม่มีปัญหากับตัวรถ
ส่วนบริเวณเมืองสามารถเอารถถังมาวิ่งเล่นได้แล้ว เพียงแต่ยังขาดส่วนประกอบอื่นๆเช่น ฟิกเกอร์หาร ชาวบ้าน
ตัวเมืองส่วนใหญ่สร้างจากกระดาษ ซึ่งส้รางได้เร็ว  พื้นถนนจะโรยด้วยทรายในอนาคต

สำหรับท่านใดที่สนใจไปที่สนาม ติดต่อได้ที่   081-255-2727  ชื่อคุณ กฤษณ์  ครับผม

ที่ตั้งคร่าวๆ อยู่ตรงปากน้ำ ตรงข้ามซอย  ถนนสุขุมวิท ซอย 17 ครับผม  เลยช้างสามเศียรมาไม่ไกลครับ

คลิปวิดีโอที่ถ่ายมาหนะครับ จากที่ไปลองสนามมา
http://www.youtube.com/watch?v=7xDv0yzk3Hw

http://www.youtube.com/watch?v=vT1d4NyOm_k

http://www.youtube.com/watch?v=TMOxk8aVeMI

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:20:37 PM »
 :iconsmile:   ท่านใดสนใจสอยพวกR/Cเนี่ย...ติดต่อหลังไมค์คุณWarlord_Linkได้เลยครับ...ของเพียบ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:28:02 PM »
เมื่อก่อนเคยเล่นรถถัง 1/35 อยู่พักนึง Wethering ยังกับจมโคลน ไปสองคันมั้ง
ตอนนั้นไปเห็น RC 1/16 ในบอร์ด เสกลโมเดลแห่งหนึ่ง เขาเอามาลงสี ก็อยากได้อยู่หรอก

แต่ช่วง 4-5 ปี ที่ผ่านมา เสียความรู้สึกกับ "รถถัง" "รถหุ้มเกราะ" ไปเยอะ เลยพาลไม่อยากเล่นไปเลย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ได้หมายถึงตัวโม. ทำมาไม่ดีหรอกครับ โม.จีน GHD ที่ใคร ๆ ว่าเน่า ผมก็ยังเล่นนะ หนุกดี
แต่ 4-5 ปีมานี่ ผมเสียความรู้สึกกับ "รถถัง ของจริง" เลยพาลไม่อยากเล่นโม. ไปด้วย

V
V
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 08:32:28 AM โดย War-taker »

ออฟไลน์ Warlord_Link

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 12:18:23 AM »
:iconsmile:   ท่านใดสนใจสอยพวกR/Cเนี่ย...ติดต่อหลังไมค์คุณWarlord_Linkได้เลยครับ...ของเพียบ

โอ้ ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์ปุ๊  :iconwish:

เมื่อก่อนเคยเล่นรถถัง 1/35 อยู่พักนึง Wethering ยังกับจมโคลน ไปสองคันมั้ง
ตอนนั้นไปเห็น RC 1/16 ในบอร์ด เสกลโมเดลแห่งหนึ่ง เขาเอามาลงสี ก็อยากได้อยู่หรอก

แต่ช่วง 4-5 ปี ที่ผ่านมา เสียความรู้สึกกับ "รถถัง" "รถหุ้มเกราะ" ไปเยอะ เลยพาลไม่อยากเล่นไปเลย

เดี๋ยวนี้ ตัวรถถังพัฒนากว่า 4-5 ปีที่แล้วแบบหน้ามือหลังมือเลยครับผม   :iconwink:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
^
^
^
อ๋อเป็นเช่นนี้เอง ^ ^ ผมชอบรถถังในช่วงสงครามโลกหนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 09:23:02 PM โดย Warlord_Link »

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:17:43 PM »
ไปค้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 07:24:45 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: พลพรรครัก R/C ขอโชว์บ้างครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:24:18 PM »
โอ้โห เห็นฐานทัพรถถังแล้วรีบไปขุดเอาของเก่ามาปัดฝุ่นเลยครับ แต่ของผมแค่ 1/24เห็นจะได้ เห็นราคาตอนนั้นแล้วเดินไปเดินมายอมอดข้าวซื้อเลยทีเดียว ด้วยความเสียดายวิ่งเล่นไม่กี่ครั้งเองรับ สายพานเหล็กสะใจจริงๆ

ของขวัญให้คุณลูก3ขวบแต่คุณพ่อคิดว่าไม่สมควรเลยเล่นเองซะเลย รู้เลยว่าบังคับยากมาก ใบพัดหางหักไปอันแล้วต้องไปหาอะไหล่แถวๆสะพานเหล็ก

เห็นเรือคุณครูแล้วเสียวแทนเวลาเล่นต้องหาเรือมาใกล้ๆเผื่อดับจะได้ไปช่วยทัน สวยดีจริงๆ ไว้วันหน้าขอไปชมด้วยคนครับ

ท้ายสุดเมื่อคุณพ่อยึด ฮ.คุณลูกเลยต้องหาของมาแทนเล่นไปก่อนเป็นรถลุยกระจาย แต่กินถ่าน3Aชมัดเลยต้องหาถ่านแบบ Chargeได้มาอีก

ขับลุยได้ 2cm (น้ำ) ตามคำโฆษณาข้างกล่อง ลุยได้ทุกส

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:26:34 PM »

เอา Tamiya TL-01 แต่โครงเป็น Subaru Im ตัวโปรดครับ แต่เล่นซะเยินเลย สงสัยได้เวลาเปลี่ยน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: พลพรรครัก R/C (Radio Control) แอบเอา VDO งามๆของRally RC มาให้ชม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 01:06:06 PM »
ถามหน่อยนะครับ ว่าพวกเราที่เล่นRCเนี่ย ส่วนใหญ่เข้าเวบไหน หรือไปสนามไหนกันบ้างครับ ตอนนี้ลองหาๆดูมันเยอะมาก และไม่เจาะจงเท่าไหร่ บางเวบ บางสนามอยู่ ต่างจังหวัดก็เยอะอยู่

เปิดไปเปิดมาจากเวบ rc-plus.net เพื่อนๆที่นั่นแนะให้ชม link นี้ครับ เด็ดจริงๆ ใครชอบ WRC (World Rally Champion)คงถูกใจ

http://www.monkeyracing.cz/

http://www.youtube.com/user/monkeydotcz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 01:21:06 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ hokpadjed

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:25:03 PM »
ลองเว็บนี้ครับ www.rcblood.com  www.9turbo.com

ผมเล่นประจำที่ rc addict circuit อยู่เรียบทางด่วนรามอินทรา เล่นได้ทั้งไฟฟ้าและน้ำมันครับ บรรยากาศดีเป็นกันเอง ช่วงนี้หน้าฝนคนเลยน้อย

แนะนำอีกที่ rc city เป็นสนามมีหลังคา อยู่ดอนเมือง อันนี้ไกลไม่เคยไป  :iconsmile:

ที่เห็นในรูปเป็น tamiya trf415 ตอนนี้เปลี่ยนเป็น xray แล้ว แต่ยังครอบบอดี้ตัวนี้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 12:51:51 PM โดย hokpadjed »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: พลพรรครัก R/C บังคับวิทยุ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 02:30:57 PM »
ครับ ตอนหลังก็แว่บไปอ่านในบอร์ด 9turbo เหมือนกันครับ

เคยแวะตามเพื่อนไปที่ rc city ทีนึง ตื่นตาตื่นใจดีจริงๆ

ตอนนี้ถอย TT-01 มาและแยกชิ้นขายไปเรียบร้อย มารู้ช้าไป เล่น รถโปรแต่แรกคงจะดี ตอนนี้เล็งๆไว้ Yoko แต่ไม่แน่ใจในแนวว่าจะ Touring หรือ Drift ดีแต่ที่สำคัญญชอบรถสวยๆสมจริง ออกเสกลนิดๆ แต่มันเอาไปวิ่งในสนามแล้วคงไม่ได้อากาศพลศาสตร์เท่าไหร่

เล่น TT-01 แล้ว กระจาย  เพื่อนแนะว่าอน่าไปลงเยอะ เดี๋ยวไม่คุ้ม เลยไม่ได้โมมาก

ตอนนี้กลับมาลงกับ TL-01 ตัวเดิม ตัวนี้มีประวัติ เลยไม่ยอมขายซะที ลง Brushless 8.5 ไปครับ ขาดแต่ remote ดีๆสักตัวก็น่าจะโอ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 03:22:57 PM »
 :iconsmile:   ลุงบอยเอาเวลาเลี้ยงลูกมาแอบเล่นรถบังคับซะแล้ว...555