ผู้เขียน หัวข้อ: ด้านมืดของพลัง Darth Vader's TIE Fighter  (อ่าน 5867 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ด้านมืดของพลัง Darth Vader's TIE Fighter
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 07:34:21 AM »
สวัสดีครับ

โอกาสนี้ขอนำเสนองานโมเดลจากซีรีส์สตาร์วอร์สของผมครับ (เล่นมันทุกแนวครับตอนนี้ อิอิ) คราวก่อนเสนอ X-wing คราวนี้เลยนำ TIE Fighter ของ Darth Vader's มานำเสนอครับ

โมตัวนี้เป็น Easy Kit ของรีเวล รายละเอียดสุดยอดสวยงาม ลงสีมาให้เสร็จสรรพ ช่วงที่ผมรอให้ดีคอลของ Tornado ที่ทำไปพร้อม ๆ กันแห้ง ผมก็จัดการประกอบโมตัวนี้ มีชิ้นส่วนไม่มากนัก ด้วยสเกล 1/36 ทำให้ขนาดใหญ่จับเต็มไม้เต็มมือ ที่สำคัญ ประกอบง่ายกว่า X-wing เยอะ รายละเอียดของ Figure Darth Vader's ลงสีมาสวยงามมาก ���ายใน Cockpit นักบินก็เช่นกัน ลงสีมาสวยงาม เสียดายจังเมื่อต้องประกอบเข้าไปก็จะมองไม่ค่อยเห็นแล้ว เมื่อประกอบเสร็จผมวอชด้วยสีอีนาเมลของทามิย่า แล้วเช็ดออกด้วยน้ำมันไฟแช็ค ปกติในหนัง ยาน TIE ลำนี้จะใหม่เอี่ยมอยู่เสมอ แต่ผมกลับคิดว่า อวกาศ มันก็น่าจะถูกเสียดสีด้วยคราบต่าง ๆ ก็เลยทำให้ออกมาแบบมอมแมมนิดหน่อยให้ดูว่าเหมือนใช้งานมาบ้าง จากนั้นพ่นเคลียร์ด้านเก็บงาน

ทั้งหมดนี่ใช้เวลาไป 2 ชั่วโมงครับ อิอิ มาดู���าพกันดีกว่าครับผม

ฟิกเกอร์ท่านลอร์ด

ห้องนักบิน ลงสีมาสวยทีเดียว

สีกระจกก็ลงมาเนี๊ยบมาก ใสปิ๋งมองเห็นลอร์ดเวเดอร์ชัดเจน

เมื่อเทียบกับ X-winv (สเกล 1/55) กับ TIE Fighter (สเกล 1/36)

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

ครูชนบท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 07:36:19 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: ด้านมืดของพลัง Darth Vader's TIE Fighter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:01:38 AM »
งานสวยแจ่มมากเลยครับ ผมว่าแจ๋วกว่าตัว X-Wing เสียอีกนะครับนี่ รายละเอียดต่าง ๆ ทำออกมาได้ดีมากเลย
แถมพอจับมาตั้งคู่กันกับ X-Wing แล้วได้บรรยากาศแนว อวกาศ ดีครับ นี่ถ้าได้ Millinium Falcon อีกลำละก็สุดยอดไปเลย
ติดตามรอชมเครื่อง Tornado Fighter ลำต่อไปครับ
 :icongift:ขอบคุณที่ทำงานสวย ๆ มาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: ด้านมืดของพลัง Darth Vader's TIE Fighter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 08:07:03 AM »
งานสวยแจ่มมากเลยครับ ผมว่าแจ๋วกว่าตัว X-Wing เสียอีกนะครับนี่ รายละเอียดต่าง ๆ ทำออกมาได้ดีมากเลย
แถมพอจับมาตั้งคู่กันกับ X-Wing แล้วได้บรรยากาศแนว อวกาศ ดีครับ นี่ถ้าได้ Millinium Falcon อีกลำละก็สุดยอดไปเลย
ติดตามรอชมเครื่อง Tornado Fighter ลำต่อไปครับ
 :icongift:ขอบคุณที่ทำงานสวย ๆ มาให้ชมนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม ทอร์นาโดโพสต์ไปแล้วครับผม เดี๋ยวว่าจะค่อย ๆ เคลียร์งานค้างให้สำเร็จทีละตัวครับ

ปล.มิลเลนเนียมฟอลคอน ผมกำลังตามหาของรีเวลอยู่ครับ ยังหาไม่ได้เลยมีแต่ของ Finnmold ซึ่งราคาค่อนข้างสูงเอื้อมไม่ไหวครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:48:18 AM »
จ๊าบมากเลยครับครู ตอนแรกเห็นตัวโมท่านลอร์ด ผมนึกว่าเป็ฯงานFinemoldทำออกมาใหม่ ว่าแต่เพนท์ ได้แจ่มมากเลยครับ

ปล.มิลเลนเนียมฟอลคอน ผมกำลังตามหาของรีเวลอยู่ครับ ยังหาไม่ได้เลยมีแต่ของ Finnmold ซึ่งราคาค่อนข้างสูงเอื้อมไม่ไหวครับ  :iconcryjoy:

ถ้าจำไม่ผิดร้านplamoplamoมีอยู๋นะครับ แต่ต้องถามคุณหมีดู

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:55:25 AM »
สวยมากๆเลยครับ ถึงหนังเรื่องนี้ผมจะดูผ่านๆตอนเด็ก แต่ก็ระลึกความหลังได้ดีเลยครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:12:28 AM »
สวยจิงๆ ครับ งานครูดูเพลินทุกงานดีจิงๆ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:04:35 PM »
ถูกใจไปเลยครับบบ โดนใจแฟนสตาร์วอร์ เลย  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:29:05 PM »
ขอเป็นแฟนสตาร์วอร์ ด้วยคนครับสวยมากก

ออฟไลน์ DARKDJ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:45:26 PM »
สวยดีครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:07:37 AM »
แวะมาดู เพราะของตะเองยังม่ายต่อ ดองไว้หลายปีแย้ว ยังงัยก้อขอบคุณมากค้าบ ...   :iconvsign: