ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]MODIFY_SERAVEE 2  (อ่าน 21115 ครั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [WIP]MODIFY_SERAVEE 2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:23:08 AM »
เจ๋งดีครับ เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่รู้สึกว่า เดี๋ยว Bandai ก็ทำแล้ว เลยไม่ได้ทำซักที

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:51:05 AM »
เจ๋งดีครับ เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่รู้สึกว่า เดี๋ยว Bandai ก็ทำแล้ว เลยไม่ได้ทำซักที
มาอัพซะดึก หรือเช้า  :iconfreak: เชียว
ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆครับ  :icongift:

ขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม ดีๆ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:40:50 AM »
พอเซราวียืนได้นี้เท่มากๆเลย หุหุ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:47:11 PM »
เอาหัวใจของผมกับ1ไลท์ไปเลยครับผม
Sail To The New World

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:22:06 PM »
กลับไปเป็นแพคหลังได้ไหมฮะ  :iconwinks:

• *
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:14:40 PM »
พอเซราวียืนได้นี้เท่มากๆเลย หุหุ

อิอิ ๆ  พี่ TKvaniLLa ชอบท่ายืนใช่ไม้ละครับ อิอิ ท่า ยื๋น  ท่า ยืน

เอาหัวใจของผมกับ1ไลท์ไปเลยครับผม

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นดีๆครับ คนเรามีกำลังใจอยากทำ ทำงานก้เพราะการให้กำลังใจจากคนรอบข้าง 

กลับไปเป็นแพคหลังได้ไหมฮะ  :iconwinks:

อิอิอิอิ เดี๋ยวคืนนี้แปลงกลับ ให้ดูเลยครับ   เดี๋ยวไปซื้อกาแฟก่อน อิอิ อิอิ

ออฟไลน์ kongseedza

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • งานของมือใหม่นะครับ Keroro~
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 02:05:30 PM »
โมได้สุดยอดมากครับ
อยากจะฝากตัวเป็นลูกศิษย์ จังเลย  :iconlike:

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:32:46 AM »
สวัสดีพี่น้องชาว ไทยกันดั้มครับ วันนี้ มา พิสูจน์ขั้นตอนการ  คืนร่างกลับไปเป็น ปู   อวกาศ ครับ

คือ เราไม่ตัดเดือย ที่อก เดิมของเซเรวีทิ้งนะครับ  นำไปเสียบกับ ส่วนเอวด้านหลัง

ตรงเอว เซเรวี วจะเหลือ ท่อน เดือย กลมๆ  ความจริงดึงออกได้ แต่ผมใส่กาว ไปแล้ว เลยดึงไม่ได้แล้ว

ดูไปมันคล้ายๆกับนี้ครับ

เป็นกันดั้มที่มีแท่นยิงลำแสงเทสล่า

จะได้ปู อวกาศ  เฉกเช่นนี้นะครับ ฮ๋าๆๆๆอ่าๆๆฮ่าๆๆอย่าง ฮา ครับ  :iconlol:

แล้วก็ไปเสียบไว้บนหลังราฟาเอลได้เลยครับ

อันนี้ลองจัดท่าแบบ  Art Work หน้ากล่อง

จับ กันดั้ม เป็นตัวประกันแล้ว

00 ก็มัว เต๊ะท่าไม่ช่วยเลย

555เสร็จแน่

อันนี้เป็นเทคนิคเอากระโปงข้างมาใส่กับ กระโปงหน้าของผมนะครับ

นำรันแผงต่อเหลือๆ ไม่ได้ใช้อย่าทิ้งครับ เอามาตัดสั้นๆ แล้ว กระดาษทรายพอให้มันเสียบ กับ ชิ้นของกระโปงหน้าได้ ลองเสียบดูก่อน ว่าหลวมหรือ คับไปไหม

แล้ว ทาอีพอกซี่ อุดกับ กระโปงข้าง รอแห้ง

ลองเสียบกัน

วันนี้ขอลาไปก่อนแล้วเจอกันใหม่นะครับ ฝันดีราตรีสวัส ครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 02:47:14 AM »
สุดยอดดด ไปเลยครับบบ  :iconwish:  :iconwish:
Thailand only !!

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 05:12:48 AM »
ไว้จะลองทำดูครับ ว่าแต่ กลัวลุงแกหักหลังเหลือเกิน  :iconcry:

ออฟไลน์ watpong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 07:35:30 AM »
หุๆผมก็กำลังทำเจ้าตัวนี้แล้วหยุดไปพักนึง .*.

ติดปัญหาตรงจะเอากระโปรงข้างกลับไปต่อที่เดิมยังไงให้เนียน

แล้วก็ไหล่ก็ต้องค่อยๆผ่าออก  T_T

มันทรมานใจมือใหม่หัดทำจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 07:21:53 PM »
หุๆผมก็กำลังทำเจ้าตัวนี้แล้วหยุดไปพักนึง .*.

ติดปัญหาตรงจะเอากระโปรงข้างกลับไปต่อที่เดิมยังไงให้เนียน

แล้วก็ไหล่ก็ต้องค่อยๆผ่าออก  T_T

มันทรมานใจมือใหม่หัดทำจริงๆ

สู้ๆครับลองทำดูติดปัญหาไงเดี๋ยวช่วยกันแก้ ครับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:29:34 PM »
โอ้วสุดยอดจริงๆครับ กลับเป็นแพคหลังได้จริงๆด้วย อยากจะกดให้ซัก 20 like เลยครับ  :iconcryjoy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:56:59 PM »
ขอคาราวะในการโมครับ สุดๆจริงๆ