ผู้เขียน หัวข้อ: IRONMAN HOT TOYS ใครเก็บก็ทำใจด้วยนะครับ  (อ่าน 4826 ครั้ง)

ออฟไลน์ hakai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
IRONMAN HOT TOYS ใครเก็บก็ทำใจด้วยนะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:15:43 PM »
งานซ่อมสี เพราะชิ้นยางตรงคอ กับ ช่วงต่ำกว่าเข็มขัด มันซีดกลายเป็นสีชมพู
ลูกค้าก็เลยเอามาให้ช่วยซ่อมสีให้อะครับ

ไปดูรูปกัน
รูปที่1 เป็นคอ ดูสีให้ดี มันสีเพี้ยนไปแล้ว

รูปที่2 เป็นคอหลังซ่อมสีแล้ว

รูปที่3 เป็นชิ้นส่วนต่ำกว่าเข็มขัด ซีดไปแล้วเหมือนกัน

รูปที่4 ชิ้นส่วนต่ำกว่าเข็มขัดที่ซ่อมสีแล้ว

สภาพบังเทปก่อนทำการซ่อมสี

สีที่ใช้ เคลียร์แดง+เคลียร์ส้ม+ดำนิดหน่อย

เอามาให้ดูเพราะเท่าที่รู้มาใครเก็บชุดนี้สีเพี้ยนทุกตัวแน่นอน

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: IRONMAN HOT TOYS ใครเก็บก็ทำใจด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:55:09 AM »
ค่าตัวก็แพงอยู่น่ะ ทำไมคุณภาพไม่ประทับใจเลยครับ  :iconsoul:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: IRONMAN HOT TOYS ใครเก็บก็ทำใจด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:17:39 AM »
นั่น mk III สินะครับ มีหลายส่วนที่เป็นยางอ่ะครับ MK IV ขึ้นไปเค้าแก้ใหม่หมดแล้วน่อ เป็นพลาสติกหมดละครับสีไม่ซีดแล้ว

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]